กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ระบบหัวฉีดกับเครื่องตระกูล JZ 14000

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย paul1819
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
2JZGE_JAXUA

ไฟล์แนบ

45.1 KB · อ่าน: 61
    49.5 KB · อ่าน: 59
    48 KB · อ่าน: 58

1.เปลี่ยนถัง จากเดิม 58 เป็น 75

2.ระบบใช้หัวฉีด สอบถามเพิ่มนิดนึง..หัวฉีดอะไร..กล่องของอะไร...ติดตั้งผมเอาไปจูนเองต่อได้มั้ย.ถ้าได้พอมีสายและโปรแกรมให้ผมมาเลยมั้ยคับ

3.ปัจจุบัน วิ่งทางไกล 120-160ก่าๆ เฉลี่ยอยู่ที่ 5.8-5.9 โลต่อลิตร ถ้าเป็นหัวฉีดมันจะประหยัดเพิม่อีกนิดใช่มั้ยคับ

( ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดว่าจะเปลี่ยนประมาณเดือน ตค-พย 54 นี่ละคับ )

ขอบคุณคับ

อ้อลืม...ผมต้องกำเงินไว้ประมาณเท่าไรคับ...

ไฟล์แนบ

69.3 KB · อ่าน: 57
    110.8 KB · อ่าน: 60
    101 KB · อ่าน: 62
    118.4 KB · อ่าน: 63
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
1.เปลี่ยนถัง จากเดิม 58 เป็น 75

2.ระบบใช้หัวฉีด สอบถามเพิ่มนิดนึง..หัวฉีดอะไร..กล่องของอะไร...ติดตั้งผมเอาไปจูนเองต่อได้มั้ย.ถ้าได้พอมีสายและโปรแกรมให้ผมมาเลยมั้ยคับ

3.ปัจจุบัน วิ่งทางไกล 120-160ก่าๆ เฉลี่ยอยู่ที่ 5.8-5.9 โลต่อลิตร ถ้าเป็นหัวฉีดมันจะประหยัดเพิม่อีกนิดใช่มั้ยคับ

( ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดว่าจะเปลี่ยนประมาณเดือน ตค-พย 54 นี่ละคับ )

ขอบคุณคับ

อ้อลืม...ผมต้องกำเงินไว้ประมาณเท่าไรคับ...
1.งานติดตั้งใต้ท้องรถไม่ได้ทำครับ
2.หัวฉีดRIAL oem จากจีนคุณภาพดี กล่องECU madeinthailand ไม่ต้องใช้โน๊ตบุ๊คจูน สามารถจูนเองได้โดยเครื่องวัดมิเตอร์ดิจิตอลทั่วไป
3.จากลักษณะการใช้งานที่เป็นการวิ่งยาวๆ ระบบหัวฉีดไม่ได้ประหยัดกว่าแบบมิกซ์แบบเห็นชัดๆ ข้อดีของระบบหัวฉีดนั้นคืออัตราเร่งแซง การคิ๊กดาวน์ ไม่แบกฟาย พูดแบบเห็นภาพคือสมรรถนะการใช้งานไม่ต่างจากน้ำมัน(>90%)

ค่าใช้จ่ายถ้าอัพอย่างเดียวก็ตามที่บอกครับ 19500

กล่องECU madeinthailand ไม่ต้องใช้โน๊ตบุ๊คจูน สามารถจูนเองได้โดยเครื่องวัดมิเตอร์ดิจิตอลทั่วไป
ขายแยกหรือเปล่าคับราคาเท่าไหร่ แล้วประสิทธิภาพการจูนเป็นไงบ้างคับ

กล่องECU madeinthailand ไม่ต้องใช้โน๊ตบุ๊คจูน สามารถจูนเองได้โดยเครื่องวัดมิเตอร์ดิจิตอลทั่วไป
ขายแยกหรือเปล่าคับราคาเท่าไหร่ แล้วประสิทธิภาพการจูนเป็นไงบ้างคับ

ขอโทษครับ..................ไม่ได้ขายส่งครับ

ราคา 26500 สำหรับ 2 J Bo ครับ
รายละเอียด
ถัง 58 ลิตร มัลติวาล์ว
สวิทซ์แก๊สอัตโนมัติ สตาร์ทน้ำมันเปลี่ยนแก๊สที่2000รอบ
ระบบหัวฉีด ชนิดราง 3 หัว
หม้อต้มKMEเงินอัพสำหรับ 2 JBo
กล่อง ECU รับประกัน 2 ปี
เดินระบบสายไฟระบบแก๊สทั้งหมด
ทำงานปกรติแค่ 3 วันถ้าไม่มีงานอัพมาแทรก
ณ *วันนี้ยังราคาเดิมป่าวครับ
*อุปกรณ์ตามข้างต้นเหมือนเดิมป่าว
*ขยายความเดินระบบไฟอีกนิดครับ(เพราะรู้สึกว่า ณ ปัจจุบันระบบไฟรถเหมือนไม่ค่อยเต็ม100%เท่าไรนัก)
(ไม่มีความรู้เรื่องแก๊สครับน้ำมันไม่ไหวแล้วอยากมีตังค์เก็บ)
ขอบคุณครับ

รบกวนหน่อยคับพี่
คืตอนนี้ผม ใช้1เจไม่โบ ติดระบบดูดอยู่ ถ้าแปลงเป็นหัวฉีดกับทางร้านพี่
จะต้องเพิ่มอะไรมั่ง เเล้วเบ็ดเสร็จ ราคาเท่ารัย

เเล้วตกกิโลกี่บาท

ณ *วันนี้ยังราคาเดิมป่าวครับ
*อุปกรณ์ตามข้างต้นเหมือนเดิมป่าว
*ขยายความเดินระบบไฟอีกนิดครับ(เพราะรู้สึกว่า ณ ปัจจุบันระบบไฟรถเหมือนไม่ค่อยเต็ม100%เท่าไรนัก)
(ไม่มีความรู้เรื่องแก๊สครับน้ำมันไม่ไหวแล้วอยากมีตังค์เก็บ)
ขอบคุณครับ
ตอบสองคนเลยครับ
อัพเกรด เทอร์โบ 16500 ติดตั้งใหม่ 26000 เปลี่ยนหม้อต้มเป็น Magic III นอกนั้นเหมือนเดิม ขอบโทษต้องช้าไปหน่อย สอบถามโทร 081-5671819

ไฟล์แนบ

50.3 KB · อ่าน: 60
วันนี้แชมป์เพิ่งโอนเงินให้นะพี่ 500 บาท ขอบคุณมากครับ

ขับรถด้วยความสบายใจ(สบายตังค์)
เร่งแซงปลอดภัย (0-100ทันใจ)
ปลายพอประมาณ (160ยังสบาย)
อยู่กับคลับนานๆ(เมียละ)
ลูกหลานเต็มเมือง(กิ๊กด้วย)<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน