กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ระบบหัวฉีดกับเครื่องตระกูลRB 14000

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย paul1819
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ติดแก๊สหัวฉีดด้วยฝีมือคนไทยกล่องสมองไทย ต้องที่นี่

เคยสอบถามจะลง Banner แต่ก็เงียบไปเลยต้องมาลอยลมอยู่หน้านี้
ขอ:coolly-0035:หน่อยแล้วกัน

ไม่หายอะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับหัวเทียนรึป่าวพี่ เปงๆหายๆ

ไม่หายอะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับหัวเทียนรึป่าวพี่ เปงๆหายๆ
อย่างที่บอกตอนเครื่องเย็น(พึ่งสตาร์ทใหม่)ผมสังเกตเครื่องเดินเรียบปกรติครับ พอเริ่มร้อนได้ทีก็จะมีอาการเดินไม่เรียบ เปลี่ยนหัวเทียนอย่างเดียวไม่น่าหายนะครับอาจแค่ดีขึ้นเท่านั้น

พี่สุชาติ ผมสันจำได้ไม๊คับ รถมีปันหาตรงที่พอเข้าเกียร์2แล้วเหยียบอะคับรถมันสะดุดกระตุกกระตุกพอผ่อนแล้วหายแล้วไปต่อได้ เหมือนรอบมาไม่ทันหรือยังไงเป็นที่หัวฉีดจ่ายไม่ทันหรือป่าวก่ไม่รู็อะคับ ทำไงดีคับว่าจะวิ่งไปให้ดูแล้วลองนั่งกลับผมจะได้รู็ปันหา เป็นมาตั้งแต่แรกๆแล้วคับ แต่ผมก่คิดว่ามันคงเครื่องเยนอยู่ยัง แต่พอเครื่องร้อนขับไปตลอดพอจอดไม่ได้ดับเครื่องก่อยังเปนอยู่อะคับยังไงดีคับ:coolly-0043::coolly-0011:

ตอบคุณสัน อัตราการสิ้นเปลืองเป็นเท่าไรครับ ลองตั้งค่าสวิทซ์ที่กล่องแก๊สดูโดยการลดค่าลง วิธีการก็คือให้จอดรถติดเครื่องเดินเบาไว้ ลดค่าลงเท่าที่เครื่องยังเดินเบาได้อยู่ ลองดูครับ หากไม่ได้จริงๆก็ไปที่ร้านได้ โทรไปบอกผมได้ครับ081-5671819

อัพๆๆตอนนี้พักที่ไหนคับพี่

ตอบคุณสัน อัตราการสิ้นเปลืองเป็นเท่าไรครับ ลองตั้งค่าสวิทซ์ที่กล่องแก๊สดูโดยการลดค่าลง วิธีการก็คือให้จอดรถติดเครื่องเดินเบาไว้ ลดค่าลงเท่าที่เครื่องยังเดินเบาได้อยู่ ลองดูครับ หากไม่ได้จริงๆก็ไปที่ร้านได้ โทรไปบอกผมได้ครับ081-5671819

กิโลละ1บาทโดยประมาณคับ โอเคคาบเด๋วลองดู

กิโลละ1บาทโดยประมาณคับ โอเคคาบเด๋วลองดู
คุณสันถ้ากิโลละบาทน่าจะบางมากกว่านะครับ อาการกระตุกนั้นเป็นได้ทั้งหนาและบางต้องสังเกตดูครับ โดยปกรติถ้าO2ทำงานปกรติมันจะปรับของมันเองอัตโนมัติแต่ถ้าเราตั้งค่าสวิทช์เกินค่าของมันทั้งด้านบวกหรือด้านลบก็จะเกิดอาการหนาและบาง คุณลองตั้งค่าสวิทช์เล่นดูได้ โดยเรียกการทำแบบนี้ว่าตั้งไปจูนไปไม่มีผลเสียอะไรครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน