กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ระบบหัวฉีดกับเครื่องตระกูลRB 14000

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย paul1819
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
พี่สุชาติสบายดีนะครับ
พอดีผมให้ช่างประจำผมดูแล้วว่าที่สะดุดมันเกิดจากอะไรเค้าบอกว่าเป็นที่คอยเด๋วอาทิตย์นี้ลองเปลี่ยนคอยก่อนแล้วจะเอาไปให้พี่จูนให้นะครับพี่

พี่สุชาติสบายดีนะครับ
พอดีผมให้ช่างประจำผมดูแล้วว่าที่สะดุดมันเกิดจากอะไรเค้าบอกว่าเป็นที่คอยเด๋วอาทิตย์นี้ลองเปลี่ยนคอยก่อนแล้วจะเอาไปให้พี่จูนให้นะครับพี่
ครับผม :coolly-0039:

ครับผม :coolly-0039:

มันไม่หายสดุดที่นี่สั่นใหญ่เลยครับ ไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องแล้วครับลองสับน้ำมันถึงจะหายสั่นเลยต้องลองให้พี่เช็คระบบแก๊สวันเสาร์นี้ผมไปหาแต่เช้านะครับ

น้องแชมป์เปลี่ยนสายหัวฉีดแก๊สแล้ว ช่วยให้ช่างตีเขี้ยวหัวเทียนให้ชิดสักหน่อยซิครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหัวเทียนนะแค่ทำให้เขี้ยวชิดขึ้นกว่าปกติครับ ลองดูครับ

081-5671819

ไฟล์แนบ

25.7 KB · อ่าน: 59
พี่คับ ผมเซฟิโร่แดงที่มาจากโคราชนะคับ
พอดีผมทำเครื่องมา(ยกฝาบนออกมาทำ )มีการรื้อคอไอดีก่อนจะไปให้พี่จูนให้ แล้วพอจูนเสร็จกลับมา ปรากฎว่าท่อแก๊สเข้าหัวฉีดมันหลุด น่าจะเกิดจากอู่ทำเครื่องใส่ไม่แน่นน่ะคับ
พอเสียบเข้าไป รถมีอาการเหมือนแก๊สไม่พอ พอบูทมาแล้วมันวูบ ว่าจะไปให้พี่จูนให้อีกที แต่จากโคราชค่าใช้จ่ายก็เยอะ ผมเลยว่าจะรบกวนขอซื้อชุดที่ต่อเวคคั่มเพื่อเช็คแรงดันหม้อต้มให้ได้หนึ่งบาร์อะคับ แล้วจะรบกวนพี่ใส่มาให้ ไม่ทราบพี่จะสะดวกไหมคับ เอาตั้งแต่หัวต่อเวคคั่มออกมาเลยนะคับ เกจวันแรงดันด้วยคับ เอาครบๆเลย พอจะได้ไหมคับ

รถผมเครื่องrb25โบ ตอนนี้ไส่แบบมิก
ถ้าจะถอมิกออกแล้วไส่แบบหัวฉีด งบประมาณจะอยู่ที่เท่าไรครับ ..คร่าวๆก็ได้ครับ

แล้ว สตาร์สแก๊สเลยได้ไหมครับ ในกรณีที่ฉุกเฉิน เช่น แอร์โฟร์เสีย ปั้มติ๊กเสีย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน