กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ระวังอู่ทำสีที่ไม่มีความรับผิดชอบ!!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yumyum
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ขอบคุณครับ.ที่ช่วยมาให้ความรู้และแสดงความคิดเห็น.ขอบคุณครับ.:coolly-0033::coolly-0033:
เคยเรียน ทำสี (แค่ภาคค่ำ) กับอาจารย์ ๆ สอนว่า ถ้า 2K แท้ๆ ถึงทำห่วย ยังไง ก็จะไม่แตกไม่ย่นรับประกันได้ แบบนี้ผมว่าสีอาจจะไม่ใช่ 2K แต่ แลคเกอ อาจจะเป็น 2k ก็ได้นะครับ แล้วบอกว่า "ทำเต็มระบบ" แบบนี้ใครๆ ก็ไม่รู้หรอกครับ รับราคา 35000 เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่จะเป็น 2K เต็มระบบ แค่ค่าสี ก็เกือบๆ 20000 แล้ว ตอนนี้ รถผมก็จะทำเต็มระบบ กับอาจารย์จากวิทยาลัยคนที่สอนผมนี้ คิดแค่ 45000 (อันนี้ราคาคนรู้จัก) ราคานี้ถูกที่สุดแล้ว ถ้าเป็น 2K เต็มระบบของจิง นะครับมีรับประกันให้อีกต่างหาก

ขอบคุณครับ.ผมเลยมาตั้งกระทู้ให้พี่ๆเพื่อนๆคณะทำงานและท่านประธานช่วยโปรด ดำเนินการกับ K.พล รหัสสมาชิกA31999 ซึ่งเป็นเจ้าของอู่ครับ.ว่าจะทำอย่างไรกันดีครับ.ขอบคุณอีกครั้งครับ.:coolly-0033::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:
ห่วย มากกกกกกกกกกกกกกกกก:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:
เล่น อู่มันเลย
อย่าไห้เขา ได้เสวยสุข กับตังเรา
ทำไห้เขา ต้อง จ่าย ตังเราออกมา
ถึงแม้จะไม่ได้จ่ายไห้ เราก็ตาม
โมโห แทน มากกกกกกก:coolly-0020::coolly-0042:

ขอบคุณทุท่านครับ.ถึงจะเป็นอู่เล็กหรืออู่ใหญ่เรื่องคุณภาพของงานและบริการลูกค้าต้องมาเป็นอันดับแรกครับ.เพราะถ้าไม่มีลูกค้าอู่ก็อยู่ไม่ได้เจ้าของอู่ก็เจ๊งอย่างเดียวครับ.:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:
น่าเห็นใจครับ..อู่ใหญ่ๆไช่ว่าจะดีเสมอไป เจ้าของอู่เขาไม่ได้ทำเอง มีคนรับเหมาทำสี (ช่างที่อู่นั่นละ แต่เหมาเป็นคัน)
ช่างเคาะก็เหมา ช่างพ่นก็เหมา ...เขาไม่นิยมจ้างเป็นเดือน เพราะช่างพวกนี้ค่าแรงแพง ..

คนรับเหมาก็มีฝีมือก็ต่างๆกันไป ...
แต่ เจ้าของอู่ควรจะควบคุมตรวจสอบดูงานทุกๆขั้นตอน
ว่า ควรผ่านหรือไม่ เริ่มตั้งแต่งานขัดลอกสี จนถึงประกอบ..
(บางอู่ เจ้าของมัวแต่เข้าเน็ตหาลูกค้าทั้งวัน นั่งในห้องแอร์)

ทำรถบ้านไม่หมูเหมือนทำรถประกันครับ...
แถมมีโฆษะณาอู่ ยิ่งเป็นดาบสองคม
ถ้า ไม่รักษา คุณภาพงาน ..

........................................................
วันนี้ผมก็เจอกับตัวเองมาแล้วตอนเย็น เอารถเข้าไปแก้งาน..
ผมเอารถพี่สาวไปซ่อมที่อู่รถจิ๊บเชโรกี อู่ใหญ่ๆๆๆมื่อชื่อเสียง ซ่อมไปหลายรายการ หมดไป แสนสามหมื่นกว่าๆ..
ไปรับรถมาแล้วอาทิตย์กว่าๆ ปรากฏว่า
ผ้าเบรคหลังไม่ได้เปลี่ยน แต่ง ลงในบิลว่าเปลี่ยน
ผมก็เลยถาม เขายืนยันว่าเปลี่ยน ...ของอย่างนี้ดูง่ายมากๆๆๆ(ดิสเบรค)
..เรื่องคงยาว...

ขอบคุณครับและถูกต้องที่สุดครับ.ไม่ว่ารถบ้านหรือรถประกัน คุณภาพต้องสำคัญว่า ต้องออกมาดีและดีมากครับ นั่นหมายถึงชื่อเสียงของอู่เองและผลงานของอู่ที่ทำออกไปให้กับทางลูกค้าทุกๆคนที่เข้ามาใช้บริการครับ.:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0003:
รถบ้านไม่หมูเหมือนรถประกัน ชอบประโยคนี้มาก ยิ่งรถแบบพวกเราแล้ว เข้าทำทีเดียวแล้วจะต้องอยู่ด้วยกันไปอีกหลายปี เจอแบบนี้ก็ไม่ไหว
เจ้าของอู่ต้องดูทุก Step จริงๆครับ ตรวจงานทุกขั้นตอน ไม่ผ่านทำใหม่ ถ้าผ่านแล้ว ถึงจะเดิน Step ต่อไปได้ :coolly-0003:

ขอบคุณครับพี่ลอง ถูกต้องครับ.มันเป็นกรรมของผมที่เอารถไปทำสีกับอู่นี้ แต่มันก็ต้องเป็นความรับผิดชอบของเจ้าของอู่ที่ชื่อK.พล รหัสA31999ที่ต้องออกมารับผิดชอบในสิ่งที่ทางช่างของอู่ได้กระทำไว้ครับ ไม่ใช่แต่ให้ลูกค้าที่เอารถไปทำเป็นผู้รับกรรมแต่ฝ่ายเดียวครับ.:coolly-0033::coolly-0033:
ตามที่ จขกท.มากล่าวอ้าง ก็ลองถาม จขอ.(เจ้าของอู่)ครับว่าเค้าเคยมาปรารภแบบนี้ไหม แล้วช่างชุดนี้ไหมที่เคยทำรถให้ จขอ.เป็นแบบ จขกท.มาก่อน พูดง่ายๆ มันเป็นกรรม

ในนามสมาชิกคนหนึ่งนะครับไม่ใช่ จขอ.
ขอกล่าวอะไรนิดนึง สิ่งที่พูดบอกตรงนี้ไม่ได้เอามาจากตำราแต่เป็นประสบการณ์ที่ได้เรียนรู้มาตั้งแต่เด็กซึ่งอยู่ในอู่สีเล็กๆแห่งหนึ่ง การทำสีรถยนต์มีหลายรูปแบบ มีทั้งสีแห้งช้า1K แห้งเร็ว2K หลากหลาย มีเครื่องมือทำให้แห้งเร็วขึ้นอีกกันฝุ่นละอองได้ คือห้องอบ ห้องพ่น การทำสีที่ดีไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นสียี่ห้อดังเสมอไปช่างบางท่านถนัดทำ2K เพราะสูตรผสมทุกอย่างลงตัวมาจากห้องทดลอง แต่บางท่านคิดว่าสูตร2K ยังไม่ดีพอจึงเกิดการทดลองในหลายหลากรูปแบบขึ้นเองภายในอู่อีก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นงานจะต้องออกมาดี การทำสีแต่ละทีมันต้องละเอียดมาก มันต้องมาจากข้างใน เหมือนที่ผลิตภันณ์ดูแลผิว ต้องบำรุงข้างในก่อนที่จะมาสู่ข้างนอก สำหรับการทำสีก็คือการโปว์แต่งและเก็บผุบางทีทำไมรถเราพึ่งทำออกมาแล้วสีย่น สีลอกหลุดออกเป็นแผ่นเพราะ ช่างไม่เก็บความเรียบร้อย ทำไมเราไปดูรถต้องเคาะรถเพราะจะได้รู้ว่ารถคันนั้นทำสีมาแล้วเยอะไหมสัมผัสได้โดยทางเสียงทางดังปุกๆๆแสดงว่ารถคันนั้นสีโปว์หนาก็หมายความว่าทำสีมาแล้วแถมโปว์หนาอีกต่างหากแบบนี้มีโอกาสหลุดร่อนเป็นแผ่นๆได้ แต่กรณีที่ย่นแสดงว่าคนพ่นห่วย คนตรวจไม่เป็น จึงปล่อยๆไปแต่พูดว่ารับผิดชอบเพราะไม่คิดว่าอนาคตอู่จะต้องมารับผิดชอบจริงๆ ซึ่งช่างเหมา จะทำเอาผ่านๆ จากประสบการณ์ที่เห็นคุณพ่อซึ่งเป็นช่างสี คอยบ่นให้ฟังว่าช่างเหมามันจะเอาตังเยอะๆ แล้วก็ทำไม่ได้เรื่องซึ่งพ่อผมไม่จ้างช่างเหมาพวกนี้เลยนะ เพราะฝีมือห่วยพ่อต้องมานั่งแก้ไขให้ พ่อผมจบป.6แต่แกทำงานเป็นเด็กฝึกงานตั้งแต่อายุ15ปี ที่อู่จึงมีแต่ช่างที่อยู่ประจำกินรายวัน วันละ 500/วัน จะแบ่งเลยว่าใครถนัดทำอะไร ช่างสีก็คือช่างสี ช่างโปว์ก็คือช่างโปว์ แต่ทักษะช่างโปว์ก็จะทำสีได้บ้างบางคนนะครับ ช่างเคาะก็เคาะก็ปะผุได้ด้วยแต่งทรงเก่งมากช่างที่อู่นะครับ และช่างรื้อประกอบก็เก่ง ช่างขัดเงาก็ต้องขัดเป็นมิเช่นนั้นเป็นเส้นตายเลย ทุกคนในอู่ทำงานเหมือนญาติกัน อยู่กันเหมือนญาติ และทุกคนประสบการณ์มากกว่า 20 ปี ซึ่งผมคิดว่าถ้าประสบการณ์ไม่ดีจริง ไม่แน่จริง ไม่สามารถทำอู่สีได้เพราะลูกค้าเป็นคนตัดสินครับ และส่วนราคา ผมจะบอกว่าเซฟิโร่เราเป็นรถขนาดใหญ่ การอาบน้ำเหมาะกับรถที่ไม่ผุซึ่งราคาจะอยู่ที่25000-30000บาท ถามว่าแพงไหมไม่แพงครับเพราะการทำสีต้นทุนไม่ใช้แค่วัสดุอุปกรณ์แต่มีทุนมนุษย์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเพราะฝีมือและสุขภาพครับ ซึ่งหากเราทำเองก็จะฝีมือเป็นอย่างไรไม่รู้ และจะสูดดมสารต่างๆฝุ่นต่างๆเข้าปอดเท่าไหร่ก็ไม่เห็นซึ่งอันตรายไม่แพ้การดูดบุหรี่ พ่อเล่าว่าเพื่อนที่เป็นช่างสีสำนักเดียวกับท่านลาโลกไปหมดแล้วเหลือเพียงพ่อผมคนเดียวเท่านั้น และหากใครถามว่าทำไมผมไม่อยากเป็นช่างสีเหมือนพ่อคิดผิดครับพ่อผมบอกว่าไม่อยากให้ผมลำบากเหมือนท่านแค่นั้น แหละครับใช่ว่าเด็กอย่างผมหน้าตาจิ้มลิ้มจะดูอะไรไม่ออกแต่ไม่อยากพูดแค่นั้น ออลืมสำหรับรถทำปะผุรอบนอก 31000-40000 และหากจะเก็บรายละเอียดตั้งแต่ห้องเครื่องรื้อทุกอย่างเหลือแต่โคลงร่อนจ่อน 41000-100000 สำหรับเคสนี้อย่าไปว่าพี่พลเค้าเลยครับพี่เค้าอาจไม่รู้เรื่องจริงๆ เพราะช่างเป็นเหตุ จึงอยากให้พี่พล แสดงความรับผิดชอบ ไม่อยากให้ผู้ใช้ที่เปรียบเสมือนพี่น้องกันต้องมาเสียใจทั้งที่ไว้ใจเพราะคำว่ามีรหัสA31XXX ผมต้องเสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ :coolly-0033:

แชมป์ อธิบายได้เคลียร์มากๆครับ ว่างๆ เดี๋ยวจะให้ดูสีรถพี่ให้หน่อยนะครับ จากเหตุการณ์คล้ายๆกัน เพิ่งออกมาเหมือนกัน อยากบอกว่า จขอ. นั้นต้องมีความรับผิดชอบให้มาก ต้องรู้จักลูกน้องตนเองให้มาก ต้องรู้จักรับผิดชอบงานให้มาก ตามงานให้ได้ที่นัดไว้ เพราะมันคืออาชีพของท่านเอง (ซึ่งผมก็ลูก จข อู่เหมือนกัน พ่อผมทำมอไซค์ มากว่า 40 ปี) ทำสีมอไซค์เองเหมือนกัน ไม่ใช่ชาวบ้านตาสีตาสาที่ดูงานไม่เป็น อันไหนเรียกว่างานเดิน หรืออันไหนงานดอง เราก็รู้ๆ กันอยู่ตามประสาอู่ อย่าต้องให้อธิบายกันมากความ
ทำไมผมถึงไม่ทำอู่ต่อจากพ่อ เหตุผลเดียวกับน้องแชมป์เลย ว่าพ่อผมไม่อยากให้ผมมาลำบาก ให้แกลำบากคนเดียว

แล้วแบบนี้รถคันนี้ที่พ่อผมรักคันหนึ่ง ผมจะรักและดูแลมันแทนพ่อผมไม่ได้เชียวหรือ

ถ้าแชมป์ว่างอย่างไร อยากพูดคุยวันนั้นเจอที่บางกรวยทีหนึ่ง ไม่ได้คุยอะไรมาก มัวแต่เดินดูรถแชมป์อยู่

แชมป์ อธิบายได้เคลียร์มากๆครับ ว่างๆ เดี๋ยวจะให้ดูสีรถพี่ให้หน่อยนะครับ จากเหตุการณ์คล้ายๆกัน เพิ่งออกมาเหมือนกัน อยากบอกว่า จขอ. นั้นต้องมีความรับผิดชอบให้มาก ต้องรู้จักลูกน้องตนเองให้มาก ต้องรู้จักรับผิดชอบงานให้มาก ตามงานให้ได้ที่นัดไว้ เพราะมันคืออาชีพของท่านเอง (ซึ่งผมก็ลูก จข อู่เหมือนกัน พ่อผมทำมอไซค์ มากว่า 40 ปี) ทำสีมอไซค์เองเหมือนกัน ไม่ใช่ชาวบ้านตาสีตาสาที่ดูงานไม่เป็น อันไหนเรียกว่างานเดิน หรืออันไหนงานดอง เราก็รู้ๆ กันอยู่ตามประสาอู่ อย่าต้องให้อธิบายกันมากความ
ทำไมผมถึงไม่ทำอู่ต่อจากพ่อ เหตุผลเดียวกับน้องแชมป์เลย ว่าพ่อผมไม่อยากให้ผมมาลำบาก ให้แกลำบากคนเดียว

แล้วแบบนี้รถคันนี้ที่พ่อผมรักคันหนึ่ง ผมจะรักและดูแลมันแทนพ่อผมไม่ได้เชียวหรือ

ถ้าแชมป์ว่างอย่างไร อยากพูดคุยวันนั้นเจอที่บางกรวยทีหนึ่ง ไม่ได้คุยอะไรมาก มัวแต่เดินดูรถแชมป์อยู่
ครับผม ผมอธิบายตามความรู้เล็กๆน้อยๆนะครับ เจอแชมป์อย่าลืมทักทายได้เสมอครับพี่

ขอบคุณครับคุณแชมป์ที่ให้ความรู้และเห็นใจผมๆก็ต้องการแค่ให้k.พล ออกมารับผิดชอบความเสียหายที่เกิดขึ้นครับ.ว่างๆผมจะแวะเอารถไปให้ดูสภาพสีรถนะครับ.ต้าร์ครับ.:coolly-0033:
ในนามสมาชิกคนหนึ่งนะครับไม่ใช่ จขอ.
ขอกล่าวอะไรนิดนึง สิ่งที่พูดบอกตรงนี้ไม่ได้เอามาจากตำราแต่เป็นประสบการณ์ที่ได้เรียนรู้มาตั้งแต่เด็กซึ่งอยู่ในอู่สีเล็กๆแห่งหนึ่ง การทำสีรถยนต์มีหลายรูปแบบ มีทั้งสีแห้งช้า1K แห้งเร็ว2K หลากหลาย มีเครื่องมือทำให้แห้งเร็วขึ้นอีกกันฝุ่นละอองได้ คือห้องอบ ห้องพ่น การทำสีที่ดีไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นสียี่ห้อดังเสมอไปช่างบางท่านถนัดทำ2K เพราะสูตรผสมทุกอย่างลงตัวมาจากห้องทดลอง แต่บางท่านคิดว่าสูตร2K ยังไม่ดีพอจึงเกิดการทดลองในหลายหลากรูปแบบขึ้นเองภายในอู่อีก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นงานจะต้องออกมาดี การทำสีแต่ละทีมันต้องละเอียดมาก มันต้องมาจากข้างใน เหมือนที่ผลิตภันณ์ดูแลผิว ต้องบำรุงข้างในก่อนที่จะมาสู่ข้างนอก สำหรับการทำสีก็คือการโปว์แต่งและเก็บผุบางทีทำไมรถเราพึ่งทำออกมาแล้วสีย่น สีลอกหลุดออกเป็นแผ่นเพราะ ช่างไม่เก็บความเรียบร้อย ทำไมเราไปดูรถต้องเคาะรถเพราะจะได้รู้ว่ารถคันนั้นทำสีมาแล้วเยอะไหมสัมผัสได้โดยทางเสียงทางดังปุกๆๆแสดงว่ารถคันนั้นสีโปว์หนาก็หมายความว่าทำสีมาแล้วแถมโปว์หนาอีกต่างหากแบบนี้มีโอกาสหลุดร่อนเป็นแผ่นๆได้ แต่กรณีที่ย่นแสดงว่าคนพ่นห่วย คนตรวจไม่เป็น จึงปล่อยๆไปแต่พูดว่ารับผิดชอบเพราะไม่คิดว่าอนาคตอู่จะต้องมารับผิดชอบจริงๆ ซึ่งช่างเหมา จะทำเอาผ่านๆ จากประสบการณ์ที่เห็นคุณพ่อซึ่งเป็นช่างสี คอยบ่นให้ฟังว่าช่างเหมามันจะเอาตังเยอะๆ แล้วก็ทำไม่ได้เรื่องซึ่งพ่อผมไม่จ้างช่างเหมาพวกนี้เลยนะ เพราะฝีมือห่วยพ่อต้องมานั่งแก้ไขให้ พ่อผมจบป.6แต่แกทำงานเป็นเด็กฝึกงานตั้งแต่อายุ15ปี ที่อู่จึงมีแต่ช่างที่อยู่ประจำกินรายวัน วันละ 500/วัน จะแบ่งเลยว่าใครถนัดทำอะไร ช่างสีก็คือช่างสี ช่างโปว์ก็คือช่างโปว์ แต่ทักษะช่างโปว์ก็จะทำสีได้บ้างบางคนนะครับ ช่างเคาะก็เคาะก็ปะผุได้ด้วยแต่งทรงเก่งมากช่างที่อู่นะครับ และช่างรื้อประกอบก็เก่ง ช่างขัดเงาก็ต้องขัดเป็นมิเช่นนั้นเป็นเส้นตายเลย ทุกคนในอู่ทำงานเหมือนญาติกัน อยู่กันเหมือนญาติ และทุกคนประสบการณ์มากกว่า 20 ปี ซึ่งผมคิดว่าถ้าประสบการณ์ไม่ดีจริง ไม่แน่จริง ไม่สามารถทำอู่สีได้เพราะลูกค้าเป็นคนตัดสินครับ และส่วนราคา ผมจะบอกว่าเซฟิโร่เราเป็นรถขนาดใหญ่ การอาบน้ำเหมาะกับรถที่ไม่ผุซึ่งราคาจะอยู่ที่25000-30000บาท ถามว่าแพงไหมไม่แพงครับเพราะการทำสีต้นทุนไม่ใช้แค่วัสดุอุปกรณ์แต่มีทุนมนุษย์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเพราะฝีมือและสุขภาพครับ ซึ่งหากเราทำเองก็จะฝีมือเป็นอย่างไรไม่รู้ และจะสูดดมสารต่างๆฝุ่นต่างๆเข้าปอดเท่าไหร่ก็ไม่เห็นซึ่งอันตรายไม่แพ้การดูดบุหรี่ พ่อเล่าว่าเพื่อนที่เป็นช่างสีสำนักเดียวกับท่านลาโลกไปหมดแล้วเหลือเพียงพ่อผมคนเดียวเท่านั้น และหากใครถามว่าทำไมผมไม่อยากเป็นช่างสีเหมือนพ่อคิดผิดครับพ่อผมบอกว่าไม่อยากให้ผมลำบากเหมือนท่านแค่นั้น แหละครับใช่ว่าเด็กอย่างผมหน้าตาจิ้มลิ้มจะดูอะไรไม่ออกแต่ไม่อยากพูดแค่นั้น ออลืมสำหรับรถทำปะผุรอบนอก 31000-40000 และหากจะเก็บรายละเอียดตั้งแต่ห้องเครื่องรื้อทุกอย่างเหลือแต่โคลงร่อนจ่อน 41000-100000 สำหรับเคสนี้อย่าไปว่าพี่พลเค้าเลยครับพี่เค้าอาจไม่รู้เรื่องจริงๆ เพราะช่างเป็นเหตุ จึงอยากให้พี่พล แสดงความรับผิดชอบ ไม่อยากให้ผู้ใช้ที่เปรียบเสมือนพี่น้องกันต้องมาเสียใจทั้งที่ไว้ใจเพราะคำว่ามีรหัสA31XXX ผมต้องเสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ :coolly-0033:

ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกพี่น้องทุกๆท่านครับ.:coolly-0033::coolly-0033:

งานนี้แค้นฝังหุ่นครับ.อู่ห่วยๆเจ้าของอู่ได้แต่โฆษณาชวนเชื่อไร้ซึ่งความรับผิดชอบและความจริงใจกับลูกค้าหวังแต่จะเอาเงินลูกค้าอย่างเดียวอย่างเช่นk.วีระพล(พล)รหัสA31999 ซึ่งเป็นเจ้าของอู่ที่ไร้ความจริงใจกับลูกค้า.แถมงานห่วยมากๆครับ.:coolly-0014::coolly-0014:
คนไทยลืมง่าย แต่แค้นนาน

เจออีกแล้วนะครับกับอู่สี เหมือนผมเลยแต่ผมหนักกว่านี้เยอะทั้งทำแพง ทำงานห่วย ของในรถเสียหาย และโดนขโมยของง

ของผมก็โดนอู่ต่างจังหวัด เจ้าของอู่ดีมากๆ แต่ลูกน้องมันรับจ้างแบบงานเหมา เร่งทำให้เสร็จอย่างเดียว แก้งานจนเห็นใจเจ้าของอู่ ตอนนี้เข้าปีที่3 สีเริ่มพอง เป็นจุด หลังคาพองเป็นผดขึ้นเลย สีโป้วอุดรางน้าของซันลูฟ เอ32 ก็ยุบเห็นสีแตกเลย ไม่รู้จะไปติดสติ๊กเกอร์ที่หลังคาดีเปล่า ราคาหุ้มตั้ง 4000-แน่ะ

ใช่ครับ.เหมือนK.วีระพล(พล)รหัสA31999ซึ่งเป็นเจ้าของอู่KING STAR GARAGEที่ปากหวานก้นเปรี้ยว.........เสียชื่อสมาชิกในชมรมหมดครับ.ปลาเน่าเหม็นตัวเดียวน่าจะกำจัดทิ้งนะครับ.ไม่ควรปล่อยทิ้งไว้แบบนี้นะครับ.:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

ใช่อันนี้ชัวร์ผมโดนมาแล้วปากหวาน ก้นเปรี้ยวเหี้ยสุดดด