กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับเคลือบเคฟล่าชิ้นส่วนต่างๆตามที่ท่านต้องการงานผมทำเองราคาถูกครับโดยเฉพาะเพื่อนๆcef

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tevalit
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ตามไปดูรูปที่ผมupเอาไว้ตลอดนะครับล่าสุดของคุณนนท์ cef มารับรถของได้วันนี้เลยครับเสร็จแล้วมีรูปด้วยไปดูในลิงค์นี้นะครับ4รูปสุดท้ายที่อยู่ในกระทู้http://www.club4g.com/index.php/topic,151933.0/topicseen.html
ขอupครับ ฝากด้วยครับ:coolly-0010:

ยางตามรูปที่ต่อตรงแอร์โฟร์ใช่มั้ย..ไปดูแล้วไม่มีครับ ช่วยหาอีกทางหนึ่งแล้วกันครับ

ยางตัวนี้ละครับป๋า ขอบคุณมากครับพอดีไปได้แถวแยกศรีสมานคลองประปาแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

มีรูปเพิ่ม

ไฟล์แนบ

• forn misu ben.jpg
    forn misu ben.jpg
    41.9 KB · อ่าน: 101
รบกวนคุณเล็ก ตีราคาของทั้งหมดนี้หน่อยครับ ตามรูปครับ ชิ้นส่วนที่เป็นสีดำครับ ที่ต้องการหุ้มเคฟล่า

เฉพาะส่วนที่อยู่ใต้แฮนด์ กับที่วางเท้าด้านข้างครับ

ส่วนที่ผมตีราคาไปก็มีครอบสวิชกุญแจ + ผาเปิดลิ้นชักเก็บของ + ผาปิดถังน้ำมัน + ผาครอบไฟส่องทะเบียน + ผาครอบแอนด์ + ผาครอบด้านข้างตัวเล็ก รวมราคา 700 บาท แต่ส่วนอื่นต้องเอามาดูก่อนครับ

ส่วนที่ผมตีราคาไปก็มีครอบสวิชกุญแจ + ผาเปิดลิ้นชักเก็บของ + ผาปิดถังน้ำมัน + ผาครอบไฟส่องทะเบียน + ผาครอบแอนด์ + ผาครอบด้านข้างตัวเล็ก รวมราคา 700 บาท แต่ส่วนอื่นต้องเอามาดูก่อนครับ
มีรูปที่ทำแล้วมาให้ดูครับสำหรับสาวกpcx

ไฟล์แนบ

• honda pcx1.jpg
    honda pcx1.jpg
    78.6 KB · อ่าน: 102
  • honda pcx2.jpg
    honda pcx2.jpg
    76.8 KB · อ่าน: 108
ไม่มีเวลาไปส่งซักทีครับ...
กรอบจอแอร์ กับกรอบสวิทย์ปอตไล้+ไฟท้ายกลาง
ช่วยดันไปก่อน

หุ้มคอนโซล A31 ทั้งหมด + สวิซต์กระจกไฟฟ้า 4 ประตู เท่าไรครับ แบบว่ามันขาดเยอะจัง อยากกลบ แฮะๆ ขอทราบค่าใช้จ่ายนิดนึง ไว้ทำสีเสร็จจะส่งไปทำครับ

ใช่คุณที่ผมเคยโทรไปคุยด้วยปะคับ?

ที่อยู่แถว ๆ รังสิตปะ?

Re: รับเคลือบเคฟล่าชิ้นส่วนต่างๆตามที่ท่านต้องการงานเริ่มที่ชิ้นละ100บาท

ราคางานไม่แพงครับโทรมาคุยกันดู โทร 081-632-9659 เล็ก ถ้าสนใจส่งอุปกรณ์ที่จะให้เคลือบมาที่ บ้านเลขที่ 9/144 หมู่บ้านพฤกษาวิลล์ 8/2 ซอยวัดเวฬุวรานาม 15 แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ 10210 คุณเทวฤทธิ์ ชื่นตา เพื่อตีราคางานก่อนที่จะเสนอราคาไปโดยไม่เห็นตัวงาน (ก็เพื่อที่ท่านจะได้รับความเป็นรธรรมในการตีราคางัยครับ) หรือว่าถ้าชินส่วนไหนที่ผมพอจะรู้ก็สามารถตีราคาได้เลยครับไม่แพงแน่ ก็เริ่มตั้งแต่ ชิ้นละ 100 - 500 บาท หรือจะเอารถมาถอดกันที่บ้านหรือว่าถอดมาก็ดีครับ เป็นงานเคลือบด้วยฟิลม์ครับ ใช้ระบบสีการเคลือบและขั้นตอนการทำแบบทำสีรถยนต์ทุกอย่าง เป็นสีระบบ 2K ฉะนั้นทนได้แน่นอนไม่ลอกไม่จืด งานเคลือบประเภทนี้จะเหมาะกับชิ้นส่วนภายในคอนโชลรถอาทิเช่น กรอบแอร์ แผงควบคุมสวิชต่าง คอนโซลเกียร์ คอลโซล์ช่องวิทยุ กระจบมองข้าง มือปิดประตูนอก+ใน หางหลัง(สปอยเลอร์) ลิ้นหน้า หรือ อะไรต่อนี้อะไรก็ได้ที่คุณอยากให้เคลือบทำได้ครับแต่วัสดุต้องไม่ใหญ่เกินไปนะครับ อาทิเช่นฝากระโปรง งานนี้เวลาเคลือบเล้วจะดีกว่างานเคฟล่าแบบผ้าหรือที่เค้าเรียกว่าคาร์บอร์เคฟล่า เพราะว่างานผ้ามันจะหนาทำให้ส่วนโค้งเว้วหรือเหลื่ยมต่างๆของวัสดุจะไม่ชัด แต่ตัวงานฟิลม์งานจะเข้ารูปมากส่วนโค้งเเว้วหลี่ยมไม่มีหายไปไหน โทรมาคุยหรือปรึกษากันก่อนได้ครับก่อนตัดสิ้นใจ ที่เคยทำทั้งคัน ก็รวมๆแล้วประมาณ มากสุด 20 ชิ้นเป็นอุปกรณ์ภายใน ก็อยู่ที่ 2500

Re: รับเคลือบเคฟล่าชิ้นส่วนต่างๆตามที่ท่านต้องการงานเริ่มที่ชิ้นละ100บาท

หุ้มกระจกกลางมองหลัง ของสกายไลท์ แต่ใส่ใน A31 กับ มือเปิดด้านใน หน้าหลัง 4 อัน ทำได้ไหม คิดเท่าไหร่ ทำนานไหมครับ (2 อย่างรวมกัน)

เคฟล่าที่หุ้มเป็นสติ๊กเกอร์หรือเป็นอะไรครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ตอบ
กระจกกลางมองหลัง 250 บาท
มือเปิดด้านใน 4 อันหน้าหลัง 500 บาท รวม4อันนะครับ
เคฟล่ามี2ประเภทครับ 1 เป็นแบบผ้า 2. เป็นแบบฟิลม์อย่างที่ผมใช้อยู่นี้เค้าไม่ได้เรียกว่าเทียมหรือแท้เพราะไม่มีของเทียม แต่ข้อดูของเคฟล่าแบบเคลือบฟลีม์นี้จะดีก็ตรงที่เนื้องานจะเรียบเข้ารูปกับวัสุดุงานกว่าเคฟล่าผ้าที่มันจะหน้าปูดและไม่เรียบเท่ากับเคฟล่าฟิลม์ ได้ความทนก็ทนมากเสียด้วยครับเพราะว่าเคลือบแล็กเกอร์ 4 ชั้นเป็นอย่างต่ำ
ส่วนราคาเคฟล่าฟิลม์ชิ้นงานละขนาดฝามือก็อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 600-1000 บาท แต่เคฟล่าฟิลม์ 200-400 บาทเท่านั้น
เห็นมัยครับว่าราคาต่างกันมากเท่าไร ถ้าเราต้องการเคลือบให้สวยและอยู่ในคอนโชลรถที่อยู่ในห้องโดยสารเคฟล่าประเภทฟิลม์จะเหมาะที่สุด ส่วนเคฟล่าผ้าจะเหมาะก็เอาไว้หุ้มในส่วนที่ต้องโดนความร้อนสูงอาทิเช่น ฝากระโปรงหรือท่อไอเสีย

[TBODY] [/TBODY]

หุ้มกระจกกลางมองหลัง ของสกายไลท์ แต่ใส่ใน A31 กับ มือเปิดด้านใน หน้าหลัง 4 อัน ทำได้ไหม คิดเท่าไหร่ ทำนานไหมครับ (2 อย่างรวมกัน)

เคฟล่าที่หุ้มเป็นสติ๊กเกอร์หรือเป็นอะไรครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ตอบ
กระจกกลางมองหลัง 250 บาท
มือเปิดด้านใน 4 อันหน้าหลัง 500 บาท รวม4อันนะครับ
เคฟล่ามี2ประเภทครับ 1 เป็นแบบผ้า 2. เป็นแบบฟิลม์อย่างที่ผมใช้อยู่นี้เค้าไม่ได้เรียกว่าเทียมหรือแท้เพราะไม่มีของเทียม แต่ข้อดูของเคฟล่าแบบเคลือบฟลีม์นี้จะดีก็ตรงที่เนื้องานจะเรียบเข้ารูปกับวัสุดุงานกว่าเคฟล่าผ้าที่มันจะหน้าปูดและไม่เรียบเท่ากับเคฟล่าฟิลม์ ได้ความทนก็ทนมากเสียด้วยครับเพราะว่าเคลือบแล็กเกอร์ 4 ชั้นเป็นอย่างต่ำ
ส่วนราคาเคฟล่าฟิลม์ชิ้นงานละขนาดฝามือก็อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 600-1000 บาท แต่เคฟล่าฟิลม์ 200-400 บาทเท่านั้น
เห็นมัยครับว่าราคาต่างกันมากเท่าไร ถ้าเราต้องการเคลือบให้สวยและอยู่ในคอนโชลรถที่อยู่ในห้องโดยสารเคฟล่าประเภทฟิลม์จะเหมาะที่สุด ส่วนเคฟล่าผ้าจะเหมาะก็เอาไว้หุ้มในส่วนที่ต้องโดนความร้อนสูงอาทิเช่น ฝากระโปรงหรือท่อไอเสีย

[TBODY] [/TBODY]
ขอดันครับ:coolly-0012:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน