กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รุ่น A33 ติดแก๊สระบบไหนดี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Tiyaratt
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Tiyaratt

Registered
อยากถามว่ารุ่น A33 ติดแก๊สระบบไหนดี เคยติดหัวฉีด ช่างอีกคนบอกว่าต้องติดระบบมิกเซอร์ เป็นมิกเซอร์มหัศจรรย์ เครื่องไม่สั่น ก็เลยเปลี่ยนเป็นมิกเซอร์ ปัญหาเครื่องสั่นก็ไม่หาย มีปัญหาระบบไฟอีก เครื่องดับเมื่อวิ่งไปได้ประมาณ 50 กิโลขึ้นไป ยังแก้ไขไม่จบ ศูนย์นิสสันก็ไม่สามารถแก้ไขได้ ตอนนี้รถอยู่ที่อู่ เพื่อเช็คระบบไฟ เขาบอกว่ากล่อง ECU เสีย เซ็นเซอร์อุณหภูมิน้ำไม่ทำงาน ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์ และวาวน้ำ 2 ตัว และเขาแนะนำให้ติดระบบหัวฉีด จะทำไงดีคะ เบื่อเหลือเกิน ซ่อมไปหลายหมื่นแล้ว

มันเป็นที่พื้นฐานเดิม ที่เสียอยู่แล้ว
น่าจะจัดการให้จบก่อนนะครับ แล้วค่อยเลือกติดแก๊ส

ถ้าสะสางปัญหาเก่าไม่จบ ติดแก๊สไปก็ยิ่งหนัก
กล่องเสียรถวิ่งไม่ได้นะครับ ถ้าวิ่งได้กล่องไม่เสีย
มันคือสมองนะครับ

แนะนำหัวฉีดจะดีกว่าครับ ไม่ได้แพงมากเท่าเมื่อก่อน

ช่างเกียรติ เกษตร-นวมินทร์ ลองsearch google หาดูครับ

คุณจะได้ไม่ต้องโดนช่างหลอกอีก (หัวฉีดดีอยู่แล้ว...งงจริงๆ)

คอล์ยหรือปล่าวครับ ส่วนใหญ่ รุ่น a32 กะ 33 คอร์ยชอบรั่วครับ อยู่แถวไหนครับ หรือ ลองไปเวปนี้ก็ได้ครับ www.cefiro-ff-club.com จะมี a32 a33 เยอะครับ หรือโทรหาผมก้ได้ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน