กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รูปแรลลี่ ภาคจบ บรรยากาศก่อนกลับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31002
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31002

TRANCE ณ. บางนา
Moderator
เช้าตรู่ ที่ใครๆก็ยังไม่ตื่น แต่ภรรยาผมตื่นมาเก็บภาพแต่เช้า

ดูๆเหมือนจะมีหมอกด้วยนะ

อากาศเย็นสบายตลอดคืน นอนหลับสะบาย(จะสะบายกว่านี้ถ้ามีใครโยนโรงสีลงน้ำไป) ดูได้จากกระทู้นี้
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/6795

สูกหายใจกันเต็มปอด

มีใครตื่นยังน้อ

เกาะกอหญ้า รีสอร์ท จุดจอดแพที่เราจอดพัก และยังมีห้องให้บรรดาผู้ที่อยากจะนอนสะบายๆด้วย

ชัดๆพร้อมเบอร์โทร เผื่อใครอยากโทรจอง

ที่จอดรถด้านบน ที่เห็นนั่นคือรถของครอบครัวเจ้าบิ๊ก และรถนายแม๊กซ์

เพิ่งมารู้ตอนกลับว่าที่แม๊กซ์ไม่ลงแพมาด้วยกัน เพราะต้องขับรถมาที่นี่ เพื่อที่จะออกไปซื้อดอกไม้ให้พี่ตอนเย็น ขอบใจมากน้อง

ห้องพักสวยงามประทับใจมาก

ห้องที่ผมจ่ายตังค์เช่าไป แต่ตัวเองไม่ได้นอน

เพราะเลือกที่จะนอนกับเพื่อนบนแพ(จริงๆเมาจนเดินขึ้นไม่ไหว)

เอ๊ะนั่นลูกใครมาปลุกผมแต่เช้าเนี๊ยะ

น่าสงสาร โดนพ่อแม่ทิ้งให้วิ่งเล่นคนเดียว ภรรเมียผมเลยรับเลี้ยงดูช่วงเช้า

แล้วทำไมถึงปล่อยให้มาระรานผมแบบนี้

ดูดู๊ ขี้เล่นจริงๆ

กัดไม่กัดเปล่า มีกระชากด้วยนะนั่น

ใครก็ได้เอาเด็กตัวเล็กนี่ออกไปที ผ้มจานอน

และแล้วพ่อเด็กก็ออกมาแสดงความรับผิดชอบ

อีกคนที่ตื่นเช้าเหมื่อนกัน เพราะด้วยจรรยาบัญช่างภาพ ต้องตื่นมาเก็บภาพสวยๆ

คาดว่าคงได้ภาพสวยกว่านี้แน่ด้วยฝีมือนายโด

มือสมัครเล่นก็ถ่ายได้แค่นี้เอง

แพข้างๆเริ่มออกเดินทางแต่เช้า

แต่เรายังไม่ออกไป

เรืออาหารเช้ามีมาให้บริการถือแพ

ครบทุกอย่างสั่งได้เลยราคาประหยัด

ตื่นมาล้างหน้าล้างตา อาบน้ำแล้วก็โซ้ยส้มตำเลย

อะหร่อยไม่เกรงใจใคร

ไม่ใช่แค่คน แม่แต่เป็ดยังกิน

กาแฟ ปาท่องโก๋เค้าก็มีให้

แต่ก็เลือกที่จะโซ้ยส้มตำตามเจตนารมย์เดิม

เด็กๆก็นั่งชมวิวกันไป แพใกล้ออกแล้ว

ฝีมืออะท่านเพ๊
หนู...ชอบภาพที่เอามาลงเกือบทุกรูปเลย ..ได้อารมณ์ เข้าถึงบรรยากาศ มั๊กม๊าก ชอบ ๆๆๆ

ตากล้องคนขยันอีกคน

ทำงานไม่รู้จักเหน็จเหนื่อย

น้าเชดคนเดิม

แพเราใหญ่มาก ผูกติดกันห้าหลัง แม้คนจะมาไม่เยอะอย่างที่คาดหวัง แต่เราก็ไม่ลดจำนวนแพลง เพราะอยากให้เพื่อนๆพักกันอย่างสบาย

ขอบคุณแพน้องใหม่ที่บริการด้วยราคามิตรภาพ

แล้วเราก็เริ่มออกเดินทางกลับ

ถ่ายไปเรื่อย

แพอื่น

ท้องฟ้ามีเมฆบางๆ

ชิวๆขากลับ เท้าแช่น้ำเย็นสบาย

ดูป้ายฝั่งโน้นดีๆ

แล้วเราจะหาโอกาสมาเที่ยวแบบนี้อีกแน่นอน

ให้สัญญากับเพื่อนๆทุกคนที่มาครั้งนี้ใว้แล้วว่าจะไม่ย่อท้อ

และจะจัดกิจกรรมแบบนี้อีกแน่นนอน

แล้วแต่ว่าโอกาสจะอำนวย

คนที่เหนื่อยที่สุดของทริปนี้ก็เห็นจะเป็นนายปุ้มแล้วครบครัว

ถัดมาก็เห็นจะเป็นสมาชิก B-71 ทุกคน

ประทับใจน้าแป๋มที่ร่วมเซอร์เวย์เส้นทางตั้งแต่เดือนธันวาปีที่แล้ว

ประทับใจกับครอบครัวเจ้าบิ๊ก ที่มากันทั้งบ้าน คุณพ่อคุณแม่ พี่ชาย พี่สะไภ้ และหลานสาวที่แสนจะน่ารัก

ประทับใจเจ้าเสือแพะ ที่ทุ่มเทกินเหล้าทั้งคืนตั้งแต่ก่อนมาเพราะกลัวจะตื่นไม่ไหว รถไม่พร้อมกันดันทุรังมาจนได้ใจ

ประทับใจเจ้าโต้ที่เชื่อฟังและไม่ยอมออกล่าสวาทวันก่อนมา

ประทับใจน้าเก้นที่ดูแลเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างดีแม้ยามมันหลับ(กลัวเพื่อนเหงามันมานอนกรนข้างๆเช็ดครกจริงๆ)

ประทับใจน้าเชด ที่ทุ่มเทหลบเวลางานมานั่งทำแผมที่ เซอร์เวย์จุดต่างๆ แถมยังถ่ายรูปเพื่อนๆไม่รู้จักเหน็จจักเหนื่อย)

ประทับใจเจ้าแม๊กซ์ ที่เสียสละความสนุกสนานโดยไม่ลงแพเพื่อที่จะขับรถไปซื้อดอกไม้

ประทับใจนายบอย พี่ชายเจ้าบิ๊ก ที่พาลูกสาวที่แสนจะน่ารักมาให้พวกเราได้หยอกได้เล่น

ประทับใจเฮียไพบูลย์ ผู้เอื้อเฟื้อถ้วยรางวัล และร่วมประจำจุดเดียวกับพี่โจ้

ประทับใจพี่โจ้ กับเกมส์มันๆ(คิดได้ไงวะเพ่)ที่ทำเอาผมเมื่อยบั้นเด้าอิ๊บอ๋าย

ประทับใจเมียพี่โจ้ ที่ทำให้พวกเรารู้ว่า อย่าให้มันเมา เอิ้กส์(ล้อเล่นนะพี่)

ประทับใจหมาพี่โจ้ ที่ทำให้ภรรเมียผมได้มีของเล่นระหว่างเรากินเหล้ากัน เอิ้กส์ๆๆๆ

น้องๆคนโตของพี่น้อง B-71 ที่มาช่วยงานอย่างขันแข็ง(จำชื่อได้ไม่หมดขออภัย)

ประทับใจนายบอยที่ขับรถวิ่งกลับไปกลับมาซื้ออาหารกลางวันให้เพื่อนๆในวันแข่ง

ประทับใจกับโดนัทและเลขแปดโดย....ใครวะชื่อมันเยอะจังจำไม่ได้ออกมารายงานตัวด้วย

ประทับใจน้องๆ B-71 ทุกคนที่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ ต้องขอโทษจริงๆที่ผมจำชื่อพวกคุณไม่ได้(ก็เจอกันที่ไรต้องเมาทุกที)

ประทับใจผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกคน

ประทับใจพี่โจ้(อดีตประทาน) ที่แม้จะตามมาทีหลังแต่ก็ยังทันเวลา

ประทับใจป๋าลอง ที่ออกมาแต่เช้าตรู่เพื่อมาปล่อยนักแข่ง

ประทับใจกำนัลเก๋ที่มาร่วมงานแข่งตอนเช้า ทั้งๆที่ต้องเตรียมรถลงสนามคลองห้าตอนบ่าย

ประทับใจนายต้นเซฟนนท์ ที่มาก่อนใคร(มาก่อนผมด้วย)

ประทับใจเจ้าโอ๊ต ที่มาร่วมกิจกรรม และยังมาเล่นเบสให้กับ โลมา เช็ดครก แบนด์

ประทับใจนายมี่ ที่แม้จะขับแซงกรรมการจนถึงจุด Rc ก่อนก็ยังอุตส่าห์นั่งรอ แถมรอบดึกมาเล่นกีตาร์ให้เรามันส์กันอีก

ประทับใจกับ พี่ลิ๊งค์ ที่แม้จะไม่เคยรู้จัก ไม่เคยพูดคุยกัน และแม้จะขับรถไม่เหมือนกัน แต่ก็ยังมาร่วมกิจกรรมกับพวกเรา

ประทับใจเจ้าโด ตากล้องตีนผี ที่แม้จะมาคนสุดท้ายแต่ก็เข้าเส้นชัยคนแรก(ทีหลังอย่าทำอีก)

ประทับใจอีกหลายๆคนที่ผมยังนึกชื่อไม่ออก(ต้องขออภัย)

ใว้เดี๋ยวนึกอะไรออกมาจะมาประทับใจอีกที

เสียดายเพิ่งมารู้ตอนเช้าว่าจอดแพอยู่ติดกัน

ตอนที่แพ คุณป้า ๆ เค้าออกกันไป

ไม่งั้นได้ไปกินเหล้าด้วยกันแน่

เห็นพี่ ๆ กินส้มตำแล้วอยากจะเล่า

แม่ค้า เค้าจะใช้น้ำในแม่น้ำ ทุกหยดอย่าคุ้มค่า

ล้างจาน ล้างหม้อ ล้างไห ล้างแก้ว

ล้างมะละกอ ล้างครก ล้างผัก ล้างสาก

และล้างตูด ตอนเช้าผมเห็นเค้าเอามะละกอลงไปกวนเลย

ดีนะอยู่ต้นน้ำ ผมเข้าห้องน้ำพอดี

อย่าคิดมากนะครับพี่......

นั่นแหละ เคล็ดลับความอร่อย คนพื้นเพใช้ชีวิตอยู่กันได้ เราวิเศษมาจากไหนจะอยู่แบบเขาไม่ได้

จะคาบช้อนเงินช้อนทองมาเกิดก็คนเหมือนกัน

จะกลัวไปไยกับการใช้ชีวิต

ว่าแล้วขอตัวไปอ๊วกก่อน:cry:

:boss: ขอเก็บภาพความทรงจำอย่างงี้ตลอดไปคับ:boss:
:redface: ขอบคุณตากล้อง..ที่เก็บภาพสวยมาฝากพวกเรา:redface:
:sweet_kiss: ขอบคุณ Cefiro-Thailand..ที่ทำให้เกิดความสนุก อย่างงี้:sweet_kiss:

:byebye: ขอบคุณทุกท่านสำหรับทริปนี้:byebye:
ขอบคุณ..
ขอบคุณ..
ขอบคุณ..
ขอบคุณ..
ขอบคุณ..
ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ:cry:

ให้สัญญากับเพื่อนๆทุกคนที่มาครั้งนี้ใว้แล้วว่าจะไม่ย่อท้อ

และจะจัดกิจกรรมแบบนี้อีกแน่นนอน

แล้วแต่ว่าโอกาสจะอำนวย

คนที่เหนื่อยที่สุดของทริปนี้ก็เห็นจะเป็นนายปุ้มแล้วครบครัว

ถัดมาก็เห็นจะเป็นสมาชิก B-71 ทุกคน

ประทับใจน้าแป๋มที่ร่วมเซอร์เวย์เส้นทางตั้งแต่เดือนธันวาปีที่แล้ว

ประทับใจกับครอบครัวเจ้าบิ๊ก ที่มากันทั้งบ้าน คุณพ่อคุณแม่ พี่ชาย พี่สะไภ้ และหลานสาวที่แสนจะน่ารัก

ประทับใจเจ้าเสือแพะ ที่ทุ่มเทกินเหล้าทั้งคืนตั้งแต่ก่อนมาเพราะกลัวจะตื่นไม่ไหว รถไม่พร้อมกันดันทุรังมาจนได้ใจ

ประทับใจเจ้าโต้ที่เชื่อฟังและไม่ยอมออกล่าสวาทวันก่อนมา

ประทับใจน้าเก้นที่ดูแลเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างดีแม้ยามมันหลับ(กลัวเพื่อนเหงามันมานอนกรนข้างๆเช็ดครกจริงๆ)

ประทับใจน้าเชด ที่ทุ่มเทหลบเวลางานมานั่งทำแผมที่ เซอร์เวย์จุดต่างๆ แถมยังถ่ายรูปเพื่อนๆไม่รู้จักเหน็จจักเหนื่อย)

ประทับใจเจ้าแม๊กซ์ ที่เสียสละความสนุกสนานโดยไม่ลงแพเพื่อที่จะขับรถไปซื้อดอกไม้

ประทับใจนายบอย พี่ชายเจ้าบิ๊ก ที่พาลูกสาวที่แสนจะน่ารักมาให้พวกเราได้หยอกได้เล่น

ประทับใจเฮียไพบูลย์ ผู้เอื้อเฟื้อถ้วยรางวัล และร่วมประจำจุดเดียวกับพี่โจ้

ประทับใจพี่โจ้ กับเกมส์มันๆ(คิดได้ไงวะเพ่)ที่ทำเอาผมเมื่อยบั้นเด้าอิ๊บอ๋าย

ประทับใจเมียพี่โจ้ ที่ทำให้พวกเรารู้ว่า อย่าให้มันเมา เอิ้กส์(ล้อเล่นนะพี่)

ประทับใจหมาพี่โจ้ ที่ทำให้ภรรเมียผมได้มีของเล่นระหว่างเรากินเหล้ากัน เอิ้กส์ๆๆๆ

น้องๆคนโตของพี่น้อง B-71 ที่มาช่วยงานอย่างขันแข็ง(จำชื่อได้ไม่หมดขออภัย)

ประทับใจนายบอยที่ขับรถวิ่งกลับไปกลับมาซื้ออาหารกลางวันให้เพื่อนๆในวันแข่ง

ประทับใจกับโดนัทและเลขแปดโดย....ใครวะชื่อมันเยอะจังจำไม่ได้ออกมารายงานตัวด้วย

ประทับใจน้องๆ B-71 ทุกคนที่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ ต้องขอโทษจริงๆที่ผมจำชื่อพวกคุณไม่ได้(ก็เจอกันที่ไรต้องเมาทุกที)

ประทับใจผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกคน

ประทับใจพี่โจ้(อดีตประทาน) ที่แม้จะตามมาทีหลังแต่ก็ยังทันเวลา

ประทับใจป๋าลอง ที่ออกมาแต่เช้าตรู่เพื่อมาปล่อยนักแข่ง

ประทับใจกำนัลเก๋ที่มาร่วมงานแข่งตอนเช้า ทั้งๆที่ต้องเตรียมรถลงสนามคลองห้าตอนบ่าย

ประทับใจนายต้นเซฟนนท์ ที่มาก่อนใคร(มาก่อนผมด้วย)

ประทับใจเจ้าโอ๊ต ที่มาร่วมกิจกรรม และยังมาเล่นเบสให้กับ โลมา เช็ดครก แบนด์

ประทับใจนายมี่ ที่แม้จะขับแซงกรรมการจนถึงจุด Rc ก่อนก็ยังอุตส่าห์นั่งรอ แถมรอบดึกมาเล่นกีตาร์ให้เรามันส์กันอีก

ประทับใจกับ พี่ลิ๊งค์ ที่แม้จะไม่เคยรู้จัก ไม่เคยพูดคุยกัน และแม้จะขับรถไม่เหมือนกัน แต่ก็ยังมาร่วมกิจกรรมกับพวกเรา

ประทับใจเจ้าโด ตากล้องตีนผี ที่แม้จะมาคนสุดท้ายแต่ก็เข้าเส้นชัยคนแรก(ทีหลังอย่าทำอีก)

ประทับใจอีกหลายๆคนที่ผมยังนึกชื่อไม่ออก(ต้องขออภัย)

ใว้เดี๋ยวนึกอะไรออกมาจะมาประทับใจอีกที

สัญญาค๊าบบบบพี่โต..คราวหน้าจะไม่ทำอีกแว๊ววววว....ค๊าบบบบ

ปล.ฝากรูปที่พี่โตถ่ายผมตอนเช้า ที่ผมกะลังถ่ายรูปนี้....
มาให้ค๊าบบบพี่....อย่า งง นะ555++ :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ไฟล์แนบ

38.4 KB · อ่าน: 138
    32.4 KB · อ่าน: 140
รูปสวยว่ะโด เอามาลงอีกสิ พวกรูปภาพบรรยากาศทิวทัศน์ทั่วๆไปอ่ะ คนที่ไม่ได้ไปจะได้เห็นบ้าง

ประทับใจท่อน้ำรถผมที่แตกระหว่างทางเอาข้าวกล่องไปให้ ฮื่อๆๆ ดีนะมีคนรับช่วงต่อ...:cry: :cry:

มีความสุขที่สุด ยัง ไม่ลืมเลย และจะไม่มีวันลืมตลอดไป

ประทับใจท่อน้ำรถผมที่แตกระหว่างทางเอาข้าวกล่องไปให้ ฮื่อๆๆ ดีนะมีคนรับช่วงต่อ...:cry: :cry:

ไอ้ผมก็รอไปเหอะ:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน