กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รูปแรลลี่ ภาคสาม บนท้องถนน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31002
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31002

TRANCE ณ. บางนา
Moderator
ภาพชุดนี้ไม่มีคำบรรยายครับ

เพราะแค่ภาพฝูงโลมาบนท้องถนนวิ่งตามกันไป

มันคงไม่มีอะไรในสายตาของคนทั่วไป

แต่สำหรับผม ผมเห็นแล้วตื้นตัน

อยากเห็นภาพพวกเราเอารถไปวิ่งกันแบบนี้บ่อยๆ

เพราะอะไรน่ะหรือ

คนเราเกิดมาเพื่อใช้ชีวิต มิได้เกิดมาเพื่อหาเลี้ยงชีวิต

เคยคิดมั๊ยะว่า รถของเราก็รู้สึกเช่นกัน

ตรากตรำใช้งานในเมืองด้วยสภาพการจราจรที่แสนจะน่าเบื่อมาทั้งปี

รถก็อยากจะออกมาวิ่งสะบายๆนอกมืองอากาศดีๆถนนสวยๆบ้างเหมือนกัน

การได้นำรถที่เรารัก ออกมาท่องเที่ยวต่างจังหวัดแบบนี้

มันเป็นทั้งกำไรชีวิตเรา และกำไรชีวิตรถ

แต่มันก็สุดแล้วแต่โอกาสของใครจะอำนวยซึ่งมันก็บังคับกันไม่ได้

เพียงแต่อยากให้มากันอีกเท่านั้นเอง

เชิญชม

ดูความทุ่มเทของช่างภาพ

ไม่ใช่ว่าแอร์เสียนะ แต่อากาศมันดีจริงๆ

ดูยังไงก็สีเหลืองว่ะโอ๊ต

ป๋าลองมาพร้องครอบครัว

ไม่เดือดร้อนชาวบ้านแน่นอน เพราะวิ่งซ้ายตลอด และไม่มีใครขับเร็ว

ชาวบ้านแถวนั้นถึงแม้จะขับแซงไปแต่ก็ไปแบบค่อยๆแซง ก็รถมันสวย ใครๆก็อยากชะลอดู

ที่สวยน่ะไม่ใช่อีเหลืองนะ คันอื่นก็สวย

เริ่มเบื่อบั้นท้ายเจ้าโอ๊ต ขอแซงขึ้นไปถ่ายคันอื่นมั่ง

คราวนี้ถ่ายจากด้านหน้าบ้างดีกว่า

รถกระหังล่าสวาท

รถใครหน่อ

รถใครวะ จำไม่ได้โทดที

มาทีหลัง ทะลึ่งถึงก่อนชาวบัาน

สลัดเป็ด เช็ดครก อยู่นี่เอง

เจ้าของรางวัล The Perfect Body (รุ่นหุ่นดีสะโพกผาย)

ประธานปุ้ม

จากด้านหน้าถ่ายย้อนไปอีกที

โบกมือโบกไม้ให้แซงขึ้นไป เดี๋ยวจะถ่ายอีกมุม

เอ้าแซงไปเร้ว

ขอมุมนี้บ้าง

สวยๆกันทั้งนั้น

จะไม่ให้ชาวบ้านเค้ามองกันได้ยังไง

ดูเองแล้วกัน

เรื่อยๆแบบไม่ตัดต่อ

กระหังมาอีกแล้วครับ ลืมบอกไปว่าคันนี้ก็ได้รางวัลสีสันสดใส

กระหังอยู่ข้างใน

ส่วนนี่คือรถ เซอร์วิสของกลุ่ม B-71 ครับ

ขณะจอดติดไฟแดง

อีก

เขียวแระ

ค่อยๆตามกันไป

ไม่มีแฟ๊ด ไม่มีแซ๊ด กลางเมืองให้ชาวบ้านสรรเสริญ

พวกเรามันดูดีมีชาติตระกูล

ขับกันเรียบร้อยทุกคน(เพราะกลัวหลง)

ส่งยิ้มทักทาย

ผ.บ.ท.บ. ใครหว่า

เอ้าตามมาเร้วใกล้ถึงแล้ว

ไฟแดงหน้าก็เลี้ยวซ้ายแล้วรีบแซงมาเร้ว

มันแรงมากครับท่านผู้ชม ถ่ายไม่ทันต้องหันมาแล้วกดอีกที

คันนี้ก็ได้รางวัลครับ รับรางวัลความดันทุรังสูงไป เพราะรถยังไม่เสร็จ ลอกสียังไม่หมด ก็ยังจะดันทุรังมา ได้ใจพวกเราไป มันไม่ใช่ใครที่ไหน ไอ้เสือนั่นเอง

ช่างภาพผู้ทุ่มเทอีกคนครับ น้าเชดของเรานั่นเอง คนที่ไปจะรู้ว่าน้าเชดไม่ห่างกล้องเลย เดินเก็บภาพทั่วงาน

ปรบมือให้น้าเชดกันหน่อยเร้ว

จะถึงจุดจอดรถแล้ว รถผมก็อยู่รองสุดท้าย โดยมีป๋าลองปิดท้ายอีกที เพราะผมยืนบนกระบะหลัง ป๋าเลยต้องรั้งท้ายใว้เพื่อความปลอดภัย กลัวรถคันอื่นจะมาจิ้มผม ขอบคุณครับ

กำลังจะถึงแล้ว

อีกเพียงครู่เดียวเราก็จะลงแพแล้ว เย้ๆๆๆ

เลี้ยวเข้าที่จอดแล้วครับ

ถึงที่จอดรถแล้วครับกำลังจัดเรียงแถว

สำหรับคนที่ไม่ได้ไป หรือไม่ไปเพราะห่วงเรื่องที่จอดก็ดูได้เลยนะครับ กว้างขวางรองรับได้หลายคัน มีคนเฝ้าตลอดคืนครับ

จบภาคสาม เดี๋ยวมาต่อความสนุกสนานกันบนแพครับ

อีกซักครู่

ขอขอบคุณ ศูนย์นิสสัน ที่ให้ความร่วมมือและเอื้อเฟื้อเราเป็นอย่างดีด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน