กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

วิธีคำนวนว่ากี่บาทต่อโล คำนวนยังไงครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31911
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31911

Cefiro-Thailand Members
ของผม 1 J Bo Auto ติดแบบหัวฉีด เห็นบอกว่า AG ไม่รู้ใช่หรือเปล่า มันต้องคำนวนยังไงครับว่าโลละกี่บาท

หรือต้องเอาจำนวนกิโลตั้ง หารด้วยจำนวนลิตร เหมือนน้ำมันหรือเปล่า ช่วยบอกหน่อยครับ อยากรู้ว่าของผมวิ่งโลละกี่บาท (หรือต้องเอาจำนวนเงินที่เติมหารด้วยจำนวนกิโลที่วิ่งหรือเปล่า) รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ฝากรูปมาให้ดูกันเล่น ๆ ครับ เพิ่งไปติดมาเร็ว ๆ นี้

ไฟล์แนบ

103.4 KB · อ่าน: 55
    84.8 KB · อ่าน: 54

1. เติมเต็มถัง
2.Reset เลขไมล์ที่ 0 km.
3. ขับไปจนกว่าจะพอใจ จะได้จำนวน km ที่ใช้
4. เติมเต็มถังอีกที
5. เอาระยะทางที่ใช้ (km) หาร จำนวน น้ำมันหรือแก๊สที่เติม (liter) :coolly-0003:

1. เติมเต็มถัง
2.Reset เลขไมล์ที่ 0 km.
3. ขับไปจนกว่าจะพอใจ จะได้จำนวน km ที่ใช้
4. เติมเต็มถังอีกที
5. เอาระยะทางที่ใช้ (km) หาร จำนวน น้ำมันหรือแก๊สที่เติม (liter) :coolly-0003:
เพิ่มเติมอีกนิด ควรวิ่งไกลๆยาวๆแบบรถไม่มีติดอะครับ เพราะถ้าวิ่งรถติดๆจะคิดคำนวนอัตราสิ้นเปลืองไม่ได้ และอัตราสิ้นเปลืองเนี้ย แก๊สมันจะกินเท่าๆกับน้ำมันอะครับ เพราะเวลาจูนระบบหัวฉีดเนี้ยเขาจะจูนให้การวิ่งใกล้เคียงกับน้ำมันให้มากที่สุก แต่อัตราสิ้นเปลืองอาจจะสูงกว่าน้ำมันหน่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน