กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

>>> สงสัยมานานแล้วว่า เสียบที่ชาร์จโทรศัพท์ในรถยนต์คาไว้เลย เป็นอะไรมั๊ย? <<<

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31435
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
คือ ผมใช้ที่ชาร์จโทรศัพท์ในรถ (ที่จะต้องเสียบอยู่กับที่จุดบุหรี่) บ่อยมาก ขี้เกียจคอยถอดเข้าออก

อยากจะเสียบทิ้งไว้เลย มันจะส่งผลเสียอะไรบ้างครับ?

หมายถึงรถทุกรุ่นเลยนะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ เคยถามมาหลายคน หลายเหตุผลมาก เลยอยากถามพี่น้องเซฟไทยครับ

เคยอ่านเจอแต่เสียบสาย link Iphone กับวิทยุทิ้งเอาไว้ตลอดเวลาครับ
ผลสุดท้ายไฟใหม้รถครับผม อ่านที่ใหนจำไม่ได้แล้ว
แต่ใหม้ไป2คันครับ เสียบทิ้งไว้เหมือนกันทั้ง2คัน:coolly-0010:

รถcrvที่บ้านเสียบทิ้งไว้เป็นสิบปีแล้วก็ไม่เห็นมันเป็นไรนะต้น

โดยปกติแล้ว เสียบทิ้งไว้ไม่มีปัญหาอะไร เพราะไม่มีโหลดใดๆ เว้นแต่อุปกรณ์ภายในที่ชาร์จเริ่มเสื่อมสภาพอาจมีปัญหาเรื่องช๊อตทำให้ไหม้ได้ครับ

เสียบทิ้งไว้ปีกว่าแล้ว มี2ช่องเสียบ BB-IPAD ปกติดีนี่

อ่ะ มันก็เหมือน "กระปู๋" เราอะแหละคร๊าบ
เสียบค้างไว้มันก็จะอ่อนตัวลงเสื่อมลง
เราจึงต้อง เสียบเข้าแล้วถอดออก มันจะเต่งตึงตลอด
กลับกันอุปกรณืที่ถามมา ก็ถอดออกก็ดีนะครับ 555
แม้ไม่มีสาระ แต่ผมเอาฮาครับ กร๊ากๆๆๆๆ
:coolly-0010:

อ่ะ มันก็เหมือน "กระปู๋" เราอะแหละคร๊าบ
เสียบค้างไว้มันก็จะอ่อนตัวลงเสื่อมลง
เราจึงต้อง เสียบเข้าแล้วถอดออก มันจะเต่งตึงตลอด
กลับกันอุปกรณืที่ถามมา ก็ถอดออกก็ดีนะครับ 555
แม้ไม่มีสาระ แต่ผมเอาฮาครับ กร๊ากๆๆๆๆ
:coolly-0010:

ถอย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

555++:coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน