กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สปอยเลอร์หลังไม่ค่อยแน่น

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย lin
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

lin

Registered
ของเดิมติดมานานแล้ว วันนี้ลองดันๆดูรู้สึกมันขยับได้ เหมือนไม่แน่นเท่าไหร่ค่ะ แก้ไขยังไงได้บ้างคะ รบกวนแนะนำทีค่ะ

ลองเปิดท้ายขึ้นดูครับ น่าจะมีน็อตที่เอาไว้ยึด ขันน็อตออกมา แล้วแปะตรงรูน็อตด้วยเทปอะคริลิค 3m ที่เอาไว้ติดนอกรถ แล้วขันน็อตกลับเข้าไป เทปจะช่วยให้แน่นขึ้นได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ เทปกาว 3mม้วนแดงใช้ได้ป่าวคะ เดี๋ยวจะไว้ลองทำดู

น็อตอย่าขันแน่นมากนครับ ฝากระโปงมันจะดุ้งตรงน็อต ใช้กาวสามเอ็มรองรอบๆสปอยเลอนะครับมันจะช่วยรั้งให้ สปอยเลอ มันยึดได้ดี ไม่โยกหน้าโยกหลัง น็อตมันแค่ทำให้อยู่กบที่นะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน