กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สมาชิกรหัส A31556 เข้าโรงพยาบาลครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31997
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เนื่องด้วยสมาชิกชมรมรหัส A31556 ป่วยด้วยอาการหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท
เป็นระยะเวลานานหลายปีแล้ว จนเมื่อประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมา หมอที่ทำการตรวจ
ได้เตรียมความพร้อมของร่างกายและนัดหมายวันผ่าตัดคือวันที่ 10 มกราคม 2555
เวลา 12.00 น. ผมได้ทราบจากเจ้าหน้าที่ที่โรงพยาบาลศิริราชว่าถ้ามีการบริจาคโลหิต
ให้กับทางโรงพยาบาล (ซึ่งโลหิตเป็นที่ต้องการของโรงพยาบาล) จะเป็นการสร้างบุญที่ยิ่งใหญ่รวมทั้งสามารถช่วยในเรื่องของค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดได้ (ค่าใช้จ่ายสูงพอสมควร)
จึงขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิกที่มีจิตอาสาและมีสุขภาพดี พักผ่อนอย่างเพียงพอบริจาคโลหิตให้ในนาม นายกริษษณุ กัลลัตตาวาลา ได้ที่ อาคาร 100 ปี ชั้น 3 โรงพยาบาลศิริราช ซึ่งตัวผมเองก็จะไปบริจาคด้วยครับ ส่วนห้องพักอยู่ที่ อาคาร 84 ปีี ชั้น 7 ห้อง 701ขอบคุณพี่น้องมากๆครับ
แล้วผู้รับบริจาค ต้องการเลือดกรุ๊ปไหนครับ..ไม่เห็นแจ้งเลย

คืออย่างนี้ครับ การที่ให้บริจาคในนามนายกริษษณุ กัลลัตตาวาลา ไม่จำเป็นต้องเป็นเลือดกรุ๊ปเดียวกันกับหรือที่พี่นุสามารถรับได้ เพราะไม่ได้หมายความว่า เลือดที่เราบริจาคไปนั้น พี่นุจะต้องเป็นคนรับไป เป็นการบริจาคเข้าธนาคารเลือดตามปกติ และช่วงนี้ที่ทางโรงพยาบาลจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมา...เพียงแต่ถ้าบริจาคกันในนามพี่นุ ก็จะได้เป็นการเหมือนลดหย่อนค่าใช้จ่ายไปได้เล็กน้อยครับ และยังได้บุญกุศลด้วย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เคยเป็นเหมือนกันหยุดงานไป 1 เดือนเต็มๆใช้ที่รัดหลังพร้อมกับไม้เท้าเวลาเดิน เดินงี้ตัวงอเป็นงู แต่ไม่ถึงขนาดผ่าตัดแต่ใช้กายภาพบำบัดเอา โอยโรคนี้สุดยอด ไงเอาใจช่วยพี่นุด้วยคับ

คืออย่างนี้ครับ การที่ให้บริจาคในนามนายกริษษณุ กัลลัตตาวาลา ไม่จำเป็นต้องเป็นเลือดกรุ๊ปเดียวกันกับหรือที่พี่นุสามารถรับได้ เพราะไม่ได้หมายความว่า เลือดที่เราบริจาคไปนั้น พี่นุจะต้องเป็นคนรับไป เป็นการบริจาคเข้าธนาคารเลือดตามปกติ และช่วงนี้ที่ทางโรงพยาบาลจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมา...เพียงแต่ถ้าบริจาคกันนามพี่นุ ก็จะได้เป็นการเหมือนลดหย่อนค่าใช้จ่ายไปได้เล็กน้อยครับ และยังได้บุญกุศลด้วย

ถูกต้องครับ ขอบคุณพี่ป้องมากๆครับ

ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับพี่
ปล. อยากจะไปบอจากให้นะแต่อยู่ไกลนี้ซิ บอจากที่นี้แพคใส่ถุง ems ไปได้ไม๊ครับ
หนอนแดกซ์กันพอดี

ขอทราบช่วงเวลาในการรับบริจาคด้วยครับ ทั้งวันธรรมดาและวันหยุด เคยไปบริจาคที่นั่นครั้งเดียว จำไม่ได้ครับ

ไปศิริราช เบื่อเรื่องหาที่จอดรถมากๆ อาคารจอดรถตรงตึกอุบัติเหตุชันมาก ขึ้นแล้วท่อครูด ไปทีไรผมต้องไปเสียตังค์จอดหลังร้านโกลดเด้นเพลส ทุกที

ไม่จำเป็นต้อง Group เลือดเดียวกันนะครับ
เลื่อดกรุ๊ปอะไร ก็ไปบริจาคได้ครับ.. เป็นการบริจาคในนามพี่นุเฉยๆ

ใครสะดวกวันไหนอย่างไร รวมตัวกันไปมั้ยครับ จะได้เยี่ยมพร้อมๆกันเลยทีเดียว
ไม่รบกวนคนไข้มากด้วย

คืออย่างนี้ครับ การที่ให้บริจาคในนามนายกริษษณุ กัลลัตตาวาลา ไม่จำเป็นต้องเป็นเลือดกรุ๊ปเดียวกันกับหรือที่พี่นุสามารถรับได้ เพราะไม่ได้หมายความว่า เลือดที่เราบริจาคไปนั้น พี่นุจะต้องเป็นคนรับไป เป็นการบริจาคเข้าธนาคารเลือดตามปกติ และช่วงนี้ที่ทางโรงพยาบาลจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมา...เพียงแต่ถ้าบริจาคกันในนามพี่นุ ก็จะได้เป็นการเหมือนลดหย่อนค่าใช้จ่ายไปได้เล็กน้อยครับ และยังได้บุญกุศลด้วย
อ้อ..เข้าใจแล้ว งั้นรออีก3เดือน เพราะเพิ่งไปบริจาคมา

เมื่อสักครู่โทรคุยกับพี่นุครับผลการผ่าตัดเป็นที่น่าพอใจครับขาข้างขวาที่เคยชาไม่มีความรู้สึกก็สามารถขยับได้ตามปกติแล้ว ส่วนหลังก็มีอาการเจ็บแผลผ่าตัดเล็กน้อย นอนพักฟื้นอีกอาทิตย์กว่าก็กลับบ้านได้แล้วครับ เดี๋ยววันเสาร์ผมไปเยี่ยมนะครับ อิอิอิ

หายไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับบบ โรคนี้น่ากลัว (ล่าสุดผมไปเรียนสมุนไพร กายภาพบำบัด ธรรมมะรักษา โรคนี้ป้องกันได้ แค่หมั่นดูแลตัวเอง)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน