กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สวัสดีครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย MoTioNxZ
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

หวัดดีคับ ผมสเตฟานคับ ยินดีที่รู้จัก
ผมเป็นคนยังไงหรือคับ..ตามลายเซ็นเลยคับ.:biggrin:

อืมมมม....กินน้ำมันพอๆกะป๋มเรย..12 วาล์วเกียร์ธรรมดาเหมือนกัน
แต่ป๋มเติมโซฮอลล์นะ...ไงลองตั้งศูนย์ถ่วงล้อดูก่อน
แร้วค่อยเช็คตุ๊กตาเพลากลาง..ตามด้วยผ้าเบรค.. ลองดูแค่นี้ก่อนละกันคับ...:wink: :smile:

ขอบคุณมากครับเเล้วยังไงเดี๋ยวจะลองไปแก้ดูครับ

ปล.ฮากันจริงบอร์ดนี้ ฮาฮา:biggrin:

กลับมาเเล้วครับจากหัวหินพอดีติดลมไปหน่อยเลยอยู่ยาวเลยว่าจะกลับตั้งเเต่วันที่2เเล้วเเต่พอตกเย็นชักไม่อยากกลับเเหะเเหะ หลังจากที่ได้ลองขับเจ้าโลมาทางไกลเเล้วสังเกตุว่าที่รอบไม่สูงมากมันจะอืดนิดเเต่เมื่อเกิน3000กว่าขึ้นไปใช้ได้เลยครับเเล้วอัตราการกินน้ำมันลองวัดดูได้ประมาณ11กิโลลิตรเหยีบบ้างไม่เหยียบบ้างเติม95นะครับ(เเต่ส่วนใหญ่จะเหยียบเพราะทางที่ชะอำ-หัวหินมันเรียบดีเหลือเกิน)เลยอยากจะถามว่าปกติมั้ยครับสำหรบการบริโภคน้ำมันเท่านี้ เเล้วมีปัญหาอีกอย่าง ช่วงความเร็วระหว่าง100-110พวงมาลัยจะมีอาการสั่นนิดหน่อยเเล้วก็จะหายไปเเล้วพอเวลาเบรกจะมีเสียงดังจิดจิ๊ดเเละพวงมาลัยสั่นเล็กน้อยแปบเดียวอีกเช่นเคยอยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับเพราะจะได้ไปแก้ไข รบกวนด้วยนะครับเเล้วอีกอย่างมือหนักไปหน่อยช่องเเอร์ด้ายซ้ายด้านคนนั่งกรอบมันเเตกอะครับจะหาซื้อได้ที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สรุปเท่าที่ขับมาถูกใจกับรถรุ่นนี้มากเลยครับดีใจที่ได้มาเป้นเจ้าของ a31 สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะครับพี่น้อง

11 โล/ลิตร ถือว่าปกติถึงค่อนข้างดีด้วยซ้ำครับ 12V บางคัน ซดกัน 5-6 โล/ลิตรยังมีเลย เหอๆๆ

ส่วนเรื่องพวงมาลับสั่น ถ้าตั้งศูนย์ถ่วงล่อแล้วไม่หายแนะนำให้ถ่วงจี้ล้อครับ เพระเคยเป็นเหมือนกัน

ส่วนที่เบรคแล้วดัง น่าจะเป็นที่ผ้าเบรคใกล้จะหมดแล้วจึงไปสีกับจานเบรค

แต่มีอาการของพวงลามัยสั่นเวลาเบรคด้วย จานเบรคอาจจะเป็นรอยก็ได้

ก็แค่เปลี่ยนผ้าเบรค+เจียรจานเบรคก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ไม่ต้องห่วงครับคงได้ใช้บอร์ดนี้อย่างคุ้มค่าแน่นอน เพราะมีรายการซ่อมอีกบานตูด

นี่ยังไม่รวมตบแต่งเพิ่มตามกิเลสตัณหานะครับ 555

ไว้ว่างๆลองมามิตติ้งดูได้แล้วจะได้พบ รถ Cefiro ที่แทบจะไม่ค่อยเห็นบนท้องถนนว่ามารวมกันมากมายขนาดนี้ได้ยังไง

ยังไงก็ยินดีตอนรับเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันครับ

มาหมดตูดกับ Cefiro กันเถอะ วิฮิ้ววววววววว

:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ยินดีต้อนรับ เข้าบ้าน Cef -Thai คะ

ถ้า 12 วาล์ว ลองคุยกับ เกมมี่ 234 ดูนะค่ะ 12 วาล์ว ตีนผี สุดๆ ที่สำคัญ พึ่งเอา 12 วาล์ว ไปปีนดอยสุเทย ดอยอินทนนท์ มาด้วยค่ะ :smile:
234...! ฆาตกรโรคจิต..! อ่ะจ๊ากกกกก!!!...:go: :wink: :biggrin:

234...! ฆาตกรโรคจิต..! อ่ะจ๊ากกกกก!!!...:go: :wink: :biggrin:

น้าอ๊อด ติดแก็สเหอะ เชื่อผม แล้วจะได้ตัวแรงคืนชีพ แถมประหยัดด้วย เห็นวิ่งไกลบ่อย 555

น้าอ๊อด ติดแก็สเหอะ เชื่อผม แล้วจะได้ตัวแรงคืนชีพ แถมประหยัดด้วย เห็นวิ่งไกลบ่อย 555
คิดว่าจาติดอยู่เหมือนกันคับน้า..คุณนายก็บ่นว่าน้ำมันแพงๆ..:sweat:
ว่าแต่น้าไปติดที่ไหนมาอ่ะ..งบเท่าไหร่คับ?..:sweet_kiss: :smile:

11 โล/ลิตร ถือว่าปกติถึงค่อนข้างดีด้วยซ้ำครับ 12V บางคัน ซดกัน 5-6 โล/ลิตรยังมีเลย เหอๆๆ

ส่วนเรื่องพวงมาลับสั่น ถ้าตั้งศูนย์ถ่วงล่อแล้วไม่หายแนะนำให้ถ่วงจี้ล้อครับ เพระเคยเป็นเหมือนกัน

ส่วนที่เบรคแล้วดัง น่าจะเป็นที่ผ้าเบรคใกล้จะหมดแล้วจึงไปสีกับจานเบรค

แต่มีอาการของพวงลามัยสั่นเวลาเบรคด้วย จานเบรคอาจจะเป็นรอยก็ได้

ก็แค่เปลี่ยนผ้าเบรค+เจียรจานเบรคก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ไม่ต้องห่วงครับคงได้ใช้บอร์ดนี้อย่างคุ้มค่าแน่นอน เพราะมีรายการซ่อมอีกบานตูด

นี่ยังไม่รวมตบแต่งเพิ่มตามกิเลสตัณหานะครับ 555

ไว้ว่างๆลองมามิตติ้งดูได้แล้วจะได้พบ รถ Cefiro ที่แทบจะไม่ค่อยเห็นบนท้องถนนว่ามารวมกันมากมายขนาดนี้ได้ยังไง

ยังไงก็ยินดีตอนรับเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันครับ

มาหมดตูดกับ Cefiro กันเถอะ วิฮิ้ววววววววว

:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ขอบคุณมากครับสำหรับคำเเนะนำเดี๋ยวจะลองไปทำดู เเต่ราคาถ่วงจี้ล้อกับเจียจานนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้ไม่โดนพัน เเล้ววันนี้มีปัญหาอีกอย่างมีกลิ่นน้ำมันออกจากท่อไอเสียไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับเเนะนำด้วยนะครับ ขอตัวไปนอนก่อนง่วงมากมากเพิ่งกลับมาจากนั่งเล่นเมานิดนิดฮาฮา

ปล.สาวสาวน่ารักมากมาย

ขอบคุณมากครับสำหรับคำเเนะนำเดี๋ยวจะลองไปทำดู เเต่ราคาถ่วงจี้ล้อกับเจียจานนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้ไม่โดนพัน เเล้ววันนี้มีปัญหาอีกอย่างมีกลิ่นน้ำมันออกจากท่อไอเสียไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับเเนะนำด้วยนะครับ ขอตัวไปนอนก่อนง่วงมากมากเพิ่งกลับมาจากนั่งเล่นเมานิดนิดฮาฮา

แถวบ้านผมตั้ง ศูนย์+ถ่วงล้อคู่หน้า คิด 400 ไม่รู้แพงไปเปล่า
แต่อาการสั่น สวิง พวงมาลัยเอียง หายสนิทครับ :smile:

ถ่วงจี้ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยทำ
เจียรจานน่าจะจานละ 100
กลิ่นน้ำมันออกจากท่อ คาดว่าน้ำมันหนา
แต่ถ้าน้ำมันหนา ไม่น่าประหยัดขนาดนั้น
แล้วอะไรล่ะว่ะเนี่ย
555++

กลิ่นน้ำมันออกจากท่อ คาดว่าน้ำมันหนา
แต่ถ้าน้ำมันหนา ไม่น่าประหยัดขนาดนั้น
555++

11 โลลิตรที่บอกไปนี่วิ่งต่างจังหวัดนะครับในเมืองยังไม่เคยลองวัดดูเลยถ้าบอกไม่กระจ่างก็ขออภัยด้วยนะครับเเล้วปกติการที่มีกลิ่นนำมันออกมันเกิดขึ้นได้จากอะไรบ้างครับ:burn:

คิดว่าจาติดอยู่เหมือนกันคับน้า..คุณนายก็บ่นว่าน้ำมันแพงๆ..:sweat:
ว่าแต่น้าไปติดที่ไหนมาอ่ะ..งบเท่าไหร่คับ?..:sweet_kiss: :smile:

ติด SS ลาดกระบัง ติดแรก ๆ ๆ เลยกำลังฮิต 18000 ตอนนี้ไม่ถึงแล้ว ลองโทรไปคุยดูกะน้าเชดนะแกซี้กัน

555++

น้ำมันหนา ต้องแก้ตรงไหนล่ะออย ของผมฉุนแสบจมูกเลย...แต่กินปกติ

ติด SS ลาดกระบัง ติดแรก ๆ ๆ เลยกำลังฮิต 18000 ตอนนี้ไม่ถึงแล้ว ลองโทรไปคุยดูกะน้าเชดนะแกซี้กัน
ขอบคุณมากคับน้า...:sweet_kiss:

น้ำมันหนา ต้องแก้ตรงไหนล่ะออย ของผมฉุนแสบจมูกเลย...แต่กินปกติ
ลองล้างกรองอากาศล้างแอร์โฟล์วดูก่อนคับน้า...:boss:

ขอบคุณครับสำหรับคำเเนะนำทั้งหมดลองไปตั้งศูนย์จี้ถ่วงล้อมาเเล้วก็ไม่หายเป้นเหมือนเดิมต้องเเก้ตรงไหนอีกครับสำหรับอาการถสั่นตอนความเร็วพวงมาลัยสั่น100-120 เเล้วอยากถามอีกว่าเครื่อง 12 วาล์วเกียร์ธรรมดาสามารถเติมโซฮอล95ได้มั้ยครับ เเล้วอีกอย่างถ้าจะสมาชิกจะได้รหัสประมาณซักเท่าไหร่(ขอถามท่านประธานหน่อย)เเล้วถ้าผมจะไปจ่ายเงินสดเลยเเบบไม่ต้องโอนเลยได้มั้ยครับรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำเเนะนำทั้งหมดลองไปตั้งศูนย์จี้ถ่วงล้อมาเเล้วก็ไม่หายเป้นเหมือนเดิมต้องเเก้ตรงไหนอีกครับสำหรับอาการถสั่นตอนความเร็วพวงมาลัยสั่น100-120 เเล้วอยากถามอีกว่าเครื่อง 12 วาล์วเกียร์ธรรมดาสามารถเติมโซฮอล95ได้มั้ยครับ เเล้วอีกอย่างถ้าจะสมาชิกจะได้รหัสประมาณซักเท่าไหร่(ขอถามท่านประธานหน่อย)เเล้วถ้าผมจะไปจ่ายเงินสดเลยเเบบไม่ต้องโอนเลยได้มั้ยครับรบกวนด้วยนะครับ

งั้นต้องยกรถขึ้นดูพวกบูชยางต่างๆดูแล้วหล่ะครับ

ว่ามีฉีก ขาด หลวม คลอน มั่งป่าว

บูชปีกนก คันชัก คันส่ง เป็นต้น

แล้วก็พวกบูชช่วงล่างข้างหน้าที่เชื่อมไปยังล้อหน้าชิ้นต่างๆ

เติมโซฮอล์ล 95 ได้คับ.. ป๋มก็ใช้อยู่ :smile:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน