กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามครับ A31 มันไม่ติดสูบนึง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย oishiicee
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

oishiicee

Registered
มันไม่ติดสูบนึงครับ อาการคล้ายๆวาล์วจะรั่วแต่ว่าก็ไม่มั่นใจว่าใช่ไหม ต้องไปเช็กตรงไหนยังไงครับแล้วต้องเปลี่ยนที่ไหนบ้างครับ

ปล โดนช่างแถวบ้านฟันไปหลายเงินแล้วครับเปลี่ยน เกียร์ลูกใหม่ถ่ายน้ำมันทิ้งเปลี่ยนกล่อง ecu เปลี่ยนไดสตาร์ท เปลี่ยน เปลี่ยนคอยล์สองอัน เปลี่ยนหัวเทียนเป็นหัวเทียนเข็ม เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ ปั๊มติ๊ก กรองน้ำมัน(น่าจะเกือบทั้งคันT_T)

ปล.2 ถ้าเป็นไปได้แนะนำช่างที่ไว้ใจได้แถวลพบุรีก็จะเยี่ยมมากครับ

ปล.3 ที่เจ็บใจมันเอาเซฟเราไปจอดตรงที่พ่นสีอะไรสักอย่างของมันสีเลอะหมดคัน T_T:coolly-0042::coolly-0006:

RB หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ แล้วเปลี่ยนไปเยอะขนาดนี้ คงต้องไล่สายไฟใหม่ อีกอย่าง ลองสลับแอร์โฟลว์ดูหรือยังครับ แล้วมีปัญหาความร้อนหรือเปล่า??

หัวฉีดทำงานครบทุกสูบไหมครับ ของผมเคยเสีย แบบเหมือนมันขาดไปเลยครับ เปลี่ยนใหม่หาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน