กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามปัญหา A33 ระบบน้ำมันไทม่ทำงาน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย kalamae1441
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

kalamae1441

Registered
พี่ ๆ ครับผมใช้รถ A33 แต่ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง 1.ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ 2.ไฟรักความปลอดภัยสีแดงค้างขณะขับขี่ ปัจจุบันใช้แก๊สสตาร์ทและวิ่งแก๊ส อยากให้รถกลับมาทำงานเหมือนเดิม ไปหาช่างทำไม่ได้เสียเงินไป 1,500.- บาท มันบอกว่า รถไม่เป็นไรแต่มันตัดระบบจ่ายน้ำมัน แนะนำให้ผมหาพวงมาลัยที่มีซิป อะไรสักอย่างนี้แหละอยู่ช่างบอกว่า ชิปเสีย ผมเลยมึนงง ถึงขั้นต้องเปลี้ยนพวงมาลัย ทุกวันนี้ใช้งานปกิกับแก๊ส อยากสลับใช้น้ำมันบ้าง ปั้มติ๊กไม่เสียนะครับ อาการแบบนี้พี่เคยเจอมั้ยครับ ช่วยแนะนำลูกนกลูกกาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ .... และถ้าเป็นที่ชิปที่พวงมาลัยจริงหาซื้อที่ไหนละครับ อยากให้ระบบน้ำมันกลับมาใช้งานได้อีกครั้งจริง ๆ ทุกวันนี้วิ่งแต่แก๊ส T_T ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยนะครับ ช่างสั่งไรก็ทำตามพักหลังไปแล้วไม่ได้ความ เหมือนเอารถไปให้ช่างขับเล่น พอไปเอาก็บอกว่ามีค่าเช็ค ทีละพัน ๆ ๆ ๆ เลยพอก่อน ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ไปศูนย์มาแล้วที่พะเยา ก็มีรถรุ่นเดียวกันนอนตายไม่มีวี่แววจะกลับมาใช้งานได้ เลยเอารถหนีมาก่อน เพราะอย่างน้อยของเรามันก็ขับไปไหนได้ เว้นแต่ใช้น้ำมันไม่ได้เลย ช่างบอกว่าใช้คอม ฯ เช็คแล้วไม่พบจุดเสีย T_T เศร้าใจ ขอความช่วยเหลือแนะนำหน่อยนะครับ:coolly-0033::coolly-0033: