กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามอาการเรื่องเซ็นทรัลล็อกครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31102
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31102

A31 102
Cefiro-Thailand Members
อาการคือ เมื่อก่อนขับประมาน 20-30 กม/ชม. แล้วซ็นทรัลล็อกทำงานล็อกทั้ง 3 บาน
ไขประตูเปิด-ปิดปกติ

แต่ปัจจุบันไปทำสีมาช่างคงรื้อประตูแล้ว...

1.เซ็ลทรัลล็อกไท่ทำงานเลย
2.ไขล็อกประตูด้านนอกแล้วรถไม่ล็อก
แต่ถ้าล็อกจากด้านใน แล้วไขประตูให้เปิด เซ้นทรัลล็อกทำงาน

(ทำงานด้านเดียวตอนปลดล็อกนะครับ)

ช่วยที่ครับผมจะเริ่มแก้ตรงไหนก่อนดี.... แย่จัง:cry:

ลอง ๆ หากล่องคุมเซ็นทรัลล็อคมาสับดูคั๊บ
หรือไปหาร้านพี่สมพรให้ไล่ ๆ ดูก้อได้

:super: คนๆนี้ฟามรู้สูงส่งข้าน้อยขอคาราว้าหหหหห:biggrin:
ลอง ๆ หากล่องคุมเซ็นทรัลล็อคมาสับดูคั๊บ
หรือไปหาร้านพี่สมพรให้ไล่ ๆ ดูก้อได้

หายแล้วครับ :byebye:

สาเหตุคือ สายไฟที่สวิทช์ผั่งคนนั่งหลุด 1 เส้น จากแจ๊ก(คงเป็นตอนรื้อประตู) แล้วต่อเข้าไปผิดช่อง
ทำให้ไม่ทำงาน

ผมเอะใจตอนถอดออกมาดูที่ร้านพี่สมพร เลยลองเทียบกัยแจ๊กของที่ร้าน มันตำแหน่งไม่ตรงกันนี่หว่า

เลยลองดึงออกมาแล้วเสียบเข้าไปอีกช่อง หายเลยครับ โล่งใจมากๆ:cold:

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยนะครับ:burn: อบอุ่นจังเลย

หายแล้วครับ :byebye:

สาเหตุคือ สายไฟที่สวิทช์ผั่งคนนั่งหลุด 1 เส้น จากแจ๊ก(คงเป็นตอนรื้อประตู) แล้วต่อเข้าไปผิดช่อง
ทำให้ไม่ทำงาน

ผมเอะใจตอนถอดออกมาดูที่ร้านพี่สมพร เลยลองเทียบกัยแจ๊กของที่ร้าน มันตำแหน่งไม่ตรงกันนี่หว่า

เลยลองดึงออกมาแล้วเสียบเข้าไปอีกช่อง หายเลยครับ โล่งใจมากๆ:cold:

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยนะครับ:burn: อบอุ่นจังเลย
ยินดีด้วยคั๊บ
:byebye: :byebye: :byebye:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน