กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามเรื่องท่อวนกลับครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย nissan
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

nissan

Registered
ผมใช้เครื่อง RB20DET ติดตั้ง แก๊ส LPG หัวฉีด ของ OMVL ครับ โดยผมทำท่อ ทางเดินไอดี ที่ ออกจากลิ้นปีปผีเสื้อใหม่ แบบพาดวนลงข้างเลย แล้วต่อ โบออฟไว้ โดยไม่ได้ ต่อท่อ วนกลับ เข้า ที่ ท่อ กรองเหมือนเดิม ตรงนี้ มีผล อะไรไหมครับ ตอนนี้ อาการ มันเหมือน เครื่องเดินไม่ค่อยเรียบในรอบเดินเบา ทั้งแก๊ส และน้ำมันครับ ตอนถอนคันเร่ง มีอาการรอบตก เกือบ ดับ แต่ ยังไม่ดับ เปนบางครั้งครับ มันเกี่ยวกันไหมครับ รบกวน ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ควรจะต่อแบบวนกลับนะครับ ถ้าไม่อย่างนั้นเวลาถอดคันเร่งเครื่องจะดับได้(เหมือนมีอากาศรั่วออก) ถ้าไม่ต่อวนกลับน่าจะต้องใช้โบออฟ ขอแต่งนะครับเครื่องจะไม่ดับครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน