กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สำรวจใครวางเครื่องJZกับRBมากกว่ากันคับ ใครขับมันกว่ากันและข้อดีข้อเสีย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย toethekop303
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

toethekop303

Registered
อยากรู้อะคับ ว่าเครื่องJZกับRBยอดความนิยมไหนมากกว่ากัน บอกข้อดี-ข้อเสียด้วยนะคับ เป็นความรู้คับ:coolly-0019:

rb ขับมันส์มากๆ เสียงเพราะไม่ดังจนน่าลำคาญ
jz ไม่เคยขับ:coolly-0028:

1jz gte ขับดีแรงพอตัวแม้ไม่ได้โม ทน ใช้งานได้ ขับไม่เหนื่อย
rb20det ขับดี จะให้ดีต้องโมเพิ่ม เช่นเปลี่ยนโบ 25 เฟืองท้าย 4.3 ขับเหนื่อยในเมือง ใช้งานในชีวิตประจำวันไม่สนุกเท่าเจ แต่ถ้าแข่งขันไม่ต่างกันมาก

ผมว่า RB มันดูเรียบร้อยเวลาเปิดฝากระโปรงดูตรงรุ่น
อุปกรณ์และของแต่งส่วนใหญ่ไม่ต้องดัดแปลงใส่ได้เลย
ความแรงก็ไม่เป็นรองใคร
JZ เหมาะสำหรับ ผู้ที่ต้องการความโหด เสียงหนักแน่น
ขุนแป๊บเดียวม้ามาแบบน่ากลัว
ก็แล้วแต่ชอบครับ

มีหลายคน ยก RB ออกแล้ววาง J บอกว่ามันจบกว่า
และอีกหลายคนยก J ออกแล้ววาง RB เพราะบอกว่าอยาก ตรงรุ่น
แต่สำหรับผมยก RB ออก แล้วก็วาง RB เหตุผลเดียวคือผมชอบเสียงมันครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ใช้อยู่ 2เจโบออโต้ครับ
เหมาะกับใช้งาน ขับสนุกมากเพราะแรงบิดเยอะ ดึงนิ่ม ๆ ไม่จัดจ้าน ไม่กร้าวร้าว ไม่เหมือน 1เจโบ จัดจ้านกว่า ดึงมันส์กว่าสองเจครับ
เคยขับแต่เจอ่ะครับ RB ก็เคยขับแต่ไม่ได้ซัดเลยไม่รู้ว่าต่างกันยังไงครับ

ผมใช้ 1 เจโบครับ เคยขับรถเพื่อน 20 โบ พังคา--- พอมีเป็นของตัวเองก็เลยเลือก เจ ครับ น้ำแห้งมา 3 รอบแล้วยังไม่พัง ผมว่ามันอึดดีครับ

mt.

mtmtmtmtmtmmtmtmt:coolly-0028:
ไม่รู้จะบอกยังไงนิ:coolly-0020: ถ้าสนใจrb&jz ลองขับ SKYLINE&SUPRA ใน nfs carbon ดูซิ แล้วคุณแต่งทั้ง 2 คัน ตามฝันของคุณ คุณอาจจะเจอสิ่งที่ค้นหาอยู่ (รั่วอีกแล้วเรา)ผมตรงรุ่นคร้บ
monster(mt)

ไม่รู้ครับ ตอบไม่ได้ ขับมาหมดแล้ว อยากบอกว่า uz เซทโบ เกียร์m/t แหล่มจริงๆ

RBตั้งแต่เกิด.......ทุกคันต้องผ่านRRBB
เห็นPageทุกคันRBจากสายพานลายผลิต.........
ไม่เห็นอักษรอื่นได......อ่ะ อ่ะ++++++

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
มันเทียบกัน ไม่ได้ ครับ
เหมือน iphone...กับ Blackberry

ได้/เสีย ดี/ด้อยคนละแบบ

ส่วนตัวผมใช้ และ ชอบ RB คับ
ขับสนุกครับ .....ไม่แรงเท่า j ..(ถ้าอยากแรง ก็ 26 ครับ)
สายไฟอาจเยอะ......ทำให้น้อย ก็เก็บสายซ่ะ

ปล. RB เสียงเพราะน่ะ 5555

เหมือน iphone...กับ Blackberry

ขับสนุกครับ .....ไม่แรงเท่า j ..(ถ้าอยากแรง ก็ 26 ครับ)
สายไฟอาจเยอะ......ทำให้น้อย ก็เก็บสายซ่ะ

เมื่อวันเสาร์มาทำไรแถวพระราม7ป่าวพี่โอ ตอนบ่ายสองบ่ายสามอ่ะ

ถ้าไม่ถูกควบคุมและกักบริเวณก็มาแก้ข่าวซะ คริ คริ:coolly-0010::coolly-0010:
monstet

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน