กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สำรวจใครวางเครื่องJZกับRBมากกว่ากันคับ ใครขับมันกว่ากันและข้อดีข้อเสีย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย toethekop303
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ตามความเห็นส่วนตัวนะครับผม

ผมคิดว่า บางคนบอกว่า J แล้วจบ RB มักจะไม่จบ
แต่ลองคิดอีกแง่นึงคือ ไม่ว่าเครื่องอะไรถ้าใช้แบบหนักๆ ก็พังเหมือนกันนะครับ

ตัวผมชอบ RB มากกว่าครับ
ชอบเสียงเครื่อง

ผมเชียร์ RB25 det

เป็นความคิดเห้นส่วนตัวนะครับ :)

ผมก็1 J BO เดิมแต่ทำไมมันไม่จบ(กรรมจิง)

.ใช้25โบ mt ขับสนุกดีครับ แต่ไม่จบ (เพราะอยากแรงกว่าเดิม)

อ้าาาาาาาาาาวววววววววววววว RB

สำหรับ A31 25 BO / 26 BO เท่านั้น
อย่างอื่นไม่สนเลยครับ

ผมใช้ 1JBo Mt คับ ใช้วิ่งทางไกล ทำงานนครปฐม - สุพรรณฯ

ใช้พลังงานธรรมชาติคับ ไม่ใช้น้ำมัน เลยหันไปวาง J ดีก่า

เพราะเพื่อนบอกว่า J อึดกว่า ทนกว่า ติดแก๊สง่ายก่า

แต่เสียง RB เวลาเล่น ก็เพราะดีเหมือนกัน แต่รวมๆ แล้ว

ตรงรุ่น กับ ประหยัดตัง เลือกประหยัดตังดีกว่าคับ

RBก็ประหยัดครับ RB 20 DET ติดแก็ซแบบดูดธรรมดาซัดตลอดขับทางไกลกิโลละบาท20-30 สตางค์ ขับด้วยความเร็ว130-140(เร็วกว่านั้นรถจะเสียอาการ ) ผมว่าขึ้นอยู่กับการติดตั้งมากกว่าครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน