กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สำรวจใครวางเครื่องJZกับRBมากกว่ากันคับ ใครขับมันกว่ากันและข้อดีข้อเสีย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย toethekop303
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ไปได้ไม่ใกลหลอกครับพี่ กับกระแสเครื่อง26เนี่ย มีตังก้อวางกันไปคนที่วางอยู่แล้วก้อยกลงมาเล่น25กัน
อยากรู้ปัญหามันต้องถามคนที่ยกลงว่าทำไมครับผม

ดีนะเนี่ย เป็นคนมีตัง

ยกสองเจโบเดี่ยวออก วางยี่สิบหกเล่นๆ

ทำไปงั้นๆอ่ะครับ ไม่มีไรทำ มันเหลือ

สองเจไม่ได้มีปัญหานะครับ วิ่งดีด้วย บูส 0.6 300 ม้า

เกียร์ออโต้ หัวฉีดเดิม เครื่องเดิม มีเทอร์โบอย่างเดียว

จูนกล่องห่วยๆบ้านๆ e-manage ไม่มีปัญญาไปเล่น f-con กะเค้าหรอก

เท่าที่ลองวาง 26 ดูก็ขับมันส์ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร จบทุกอย่าง สบายๆ

แล้วก็กำลังจะขยับเสตปต่อไปอีกไกลด้วย

อยากมาลองนั่งรถคนตามกระแส 26 ดูมั้ยครับ จะพาไปขวางเล่นซัก 2-3 รอบ

ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก :coolly-0028:

ดีนะเนี่ย เป็นคนมีตัง

ยกสองเจโบเดี่ยวออก วางยี่สิบหกเล่นๆ

ทำไปงั้นๆอ่ะครับ ไม่มีไรทำ มันเหลือ

สองเจไม่ได้มีปัญหานะครับ วิ่งดีด้วย บูส 0.6 300 ม้า

เกียร์ออโต้ หัวฉีดเดิม เครื่องเดิม มีเทอร์โบอย่างเดียว

จูนกล่องห่วยๆบ้านๆ e-manage ไม่มีปัญญาไปเล่น f-con กะเค้าหรอก

เท่าที่ลองวาง 26 ดูก็ขับมันส์ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร จบทุกอย่าง สบายๆ

แล้วก็กำลังจะขยับเสตปต่อไปอีกไกลด้วย

อยากมาลองนั่งรถคนตามกระแส 26 ดูมั้ยครับ จะพาไปขวางเล่นซัก 2-3 รอบ

ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก :coolly-0028:
นั้นต้องซดเบียร์ไปก่อนจะได้ไม่เมาอิอิ:coolly-0010::coolly-0010:

ตอนนี้ชอบเจโบ คับ แต่ถ้าจะขยับ ขอเป็น26 แระกัน

วาง RB25DET ครับ เครื่องมันเอียงๆดูเทห์ดี และก็เสียง_เพราะเสนาะหูคร๊าบบบ

ผมว่านะครับจะเครื่องอะไรก็ดีหมดแหละครับ
เครื่องแต่ละตัวมันมีเอกลักษณ์และข้อดีต่างกันออกไป
ข้อเสียก็มีกันทุกตัวทุกเครื่องอยู่ที่ว่าเราจะใช้และ
ดูและรักษากันดีเพียงใด ใช้งานแบบไหน
งบประมาณของเรามีมากน้อยแค่ไหนและที่สำคัญ
เราชอบอะไรและพร้อมที่จะเล่นกับมันหรือเปล่า เท่านั้นเองครับ

ผมว่านะครับจะเครื่องอะไรก็ดีหมดแหละครับ
เครื่องแต่ละตัวมันมีเอกลักษณ์และข้อดีต่างกันออกไป
ข้อเสียก็มีกันทุกตัวทุกเครื่องอยู่ที่ว่าเราจะใช้และ
ดูและรักษากันดีเพียงใด ใช้งานแบบไหน
งบประมาณของเรามีมากน้อยแค่ไหนและที่สำคัญ
เราชอบอะไรและพร้อมที่จะเล่นกับมันหรือเปล่า เท่านั้นเองครับ

ถูกต้องนะครับ :coolly-0003:

พูดจิงๆนะ ไม่ค่อยชอบกระทู้แบบนี้เท่าไหร่เลย
คนตั้งอาจจะไม่ได้คิดอะไร แต่คนที่มาตอบเนี่ย
ต่างคน ต่างจิต ต่างใจ ต่างทัศนวิศัย บางคนชิบอย่าง
บางคนชอบอีกอย่าง ฉะนั้น อยู่ที่ความพึงพอใจนะคับ
ว่าคุณชอบสิ่งไหน หลายครั้ง ที่เห็นกระทู้พวกนี้ สุดท้าย
ก็จบในด้านลบทุกครั้ง เพราะบางที ไม่มีใครยอมใคร
ต่อให้เพื่อนฝูงที่คบกันมา ซี๊ๆ ยังทะเลาะกันเพราะไอเรื่อง
แบ่งแยก แรง ไม่แรง ซีๆ ดีไม่ดี สุดท้าย ให้อ่าน
ให้เขียน ให้ตอบ แบบมีวิจารณยานกันดีกว่าคับ
ไม่ต้องไปพาดพิง รุ่นใดรุ่นหนึ่ง......ขอบคุณคับ

อยากสนันสนุนให้คนไปใช้ JZ กันเยอะๆครับ เครื่อง RB กับอะหลั่ยของแต่งของผมจะได้ถูกๆลงกว่านี้อีก :coolly-0010: แต่ตอนนี้มีคนมาปลุกกระแส 26 นี้สิขนาดเครื่อง JZ ราคาเป็นแสนยังยกลงเลย น่ากลัวอนาคต RB จะราคาขึ้นซะแล้ว :coolly-0028:
พี่ๆครับผมตอบและคุยกับกระทู้นี้ครับ
และก้อไม่เคยคิดที่จะวิจารณ์หรือแซกแซงกระทู้ใคร
เพราะผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร ผมไม่มีความจำเป็นใดๆเลยที่จะต้องไปทำอย่างนั้น
และก้อปัจจุบันเป็นโลกเปิดกว้างแล้วทุกคนมีสิทธิ์ที่จะออกความเห็นแสดงความเห็นที่ตนมี หากท่านใดคิดว่าตนทำดีปฎิบัติดีอยู่แล้วก้อไม่จำเป็นที่จะต้องแสดงตัวตนของท่านนี่ครับ
แต่ถ้าว่าผมผิดผมก้อขอประทานโทษมา ณ.ที่นี้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ไอ้เครื่องตัวไหนจะมันส์กว่า หรือจะดี จะด้อยกว่ากัน อันนี้คงจบยากครับ เพราะด้วย CC เครื่อง มันก็ไม่ควรเอามาเทียบกัน

เรื่องเครื่อง มันอยู่ที่ความชอบ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
ส่วนเรื่องกระทู้ และความคิดเห็นที่ตามๆมา มันก็อยู่ที่วิจารณญาณ, วุฒิภาวะ ของผู้อ่านและผู้ตอบครับ

แต่ผู้ดูแล และ Webmaster เหนื่อยด้วยกระทู้พวกนี้จริงๆ เพราะคุยกันไม่จบหรอกครับ
ด้วยความเคารพ

ถ้าถามความคิดเห็นส่วนตัว ผมชอบ 26 ครับ

ใจเย็น ๆ กันคับพี่น้อง

กระทู้ลักษณะนี้

อ่านกันดี ๆ พยายามคิดบวกเยอะ ๆ นะคับ

ทุกเครื่องดีหมดคับ

ถ้าผมเหลือ ๆ จะซือ้เซฟมาวางคันละเครื่องเลย

ไม่ได้เข้ามาอ่าน 2 วัน เรื่องยาวเลยแฮะ :coolly-0043:

ว่าแล้วต้องเป็นแบบนี้ ไม่รู้จะบอกอะไร คงได้แต่บอกว่า ใจเย็นๆ มีสติเป็นที่ตั้ง

อย่าเอาแค่เรื่องเครื่องมาแบ่งแยกความเป็นสมาชิก cef-thai เลยครับ คิดถึงจุดศูนย์รวมจุดใหญ่สิครับ cefiro ครับ cefiro ถ้ายิ่งไปแบ่งนู่นแบ่งนี่ ไม่จบหรอกครับ เช่น อ้าวเอ็งโซนนู้น ข้าโซนนี้ ข้าจบช่างกล เอ็งจบอะไร เอ็งมาจากจังหวัดไหน โซนเหนือ โซนใต้ แบ่งกันไม่จบหรอกครับ สุดท้าย คนไทยมีอีโก้สูงชอบหากรอบมาใส่ตัวเอง ทะเลาะกันบ้านเมืองวุ่นวาย (ชักจะออกทะเล พอก่อนดีกว่า อิ อิ)

สุดท้ายที่อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นึกถึง ท่องเข้าไว้ คือ มิตรภาพ สามัคคี และ คนไทยใจเป็นหนึ่งครับ

ปล. เด๋วเอาไปลง 4G63T ทำขับ 4 ซะเลยนี่ แอ๊....:coolly-0046:

พูดจิงๆนะ ไม่ค่อยชอบกระทู้แบบนี้เท่าไหร่เลย
คนตั้งอาจจะไม่ได้คิดอะไร แต่คนที่มาตอบเนี่ย
ต่างคน ต่างจิต ต่างใจ ต่างทัศนวิศัย บางคนชิบอย่าง
บางคนชอบอีกอย่าง ฉะนั้น อยู่ที่ความพึงพอใจนะคับ
ว่าคุณชอบสิ่งไหน หลายครั้ง ที่เห็นกระทู้พวกนี้ สุดท้าย
ก็จบในด้านลบทุกครั้ง เพราะบางที ไม่มีใครยอมใคร
ต่อให้เพื่อนฝูงที่คบกันมา ซี๊ๆ ยังทะเลาะกันเพราะไอเรื่อง
แบ่งแยก แรง ไม่แรง ซีๆ ดีไม่ดี สุดท้าย ให้อ่าน
ให้เขียน ให้ตอบ แบบมีวิจารณยานกันดีกว่าคับ
ไม่ต้องไปพาดพิง รุ่นใดรุ่นหนึ่ง......ขอบคุณคับ
ผมไม่เกี่ยวคับท่าน.....ผมคนตรงพูดตรง ตรงไปตรงมา
ตรงดีไม่มีงอ :coolly-0010:

ใจร่มๆกันครับ กระทุแนวนี้จริงๆมันไม่มีอะไร เสมือนแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

แค่ต้องอ่านแล้วตอบด้วยเหตุผล อย่ายกตนข่มท่าน

เอาประสบการณ์มาให้เพื่อนสมาชิกได้เรียนรู้อย่างตรงไปตรงมา เท่านั้นเองครับ

อ่านแล้วจงใช่สติ อย่าใช้อารมณ์ ใครจะใช้อะไรมันก็เรื่องส่วนตัว จะ jz จะ rb ไม่มีใครดีกว่า ด้อยกว่า อยู่ที่ความชอบ
แต่นาทีนี้ jz แม่มตรงรุ่น cefiro ไปแว้ว โอ้หล่ะหนอ เครื่อง yamaha นะนั่น

กรูถึงพยายามบอกอยู่ตลอดงัยว่า

การเล่นรถควรจะตัดสินใจจากตัวเอง

ถามคนอื่นแล้วมันมาช่วยออกตังให้ไหม

ถ้าจบถ้าดี ก้อดีไป

ถ้าไม่จบแมร่งก้อออกมาด่ากันตามที่เคยเกิดมา

ใครมีความคิดเห็น ใครมีทัศนะคติอย่างไร

ก้อแสดงออกมาได้เต็มที่ แต่อย่าเอาความคิดของตน

ไปชี้นำคนอื่นๆๆ และโวยวายเมื่อคนอื่นไม่คิดตามเรา จบ

ผมก็แค่มาเตือนนะคับ ไม่มีเจตนาเจาะจงว่าใคร
แต่ถ้าคนอย่างผมจะว่าใคร ผมว่าเจาะจงตรงๆเลย
ไม่มีอ้อม แค่ไม่อยากให้เถียงหรือพูดข่มกัน แค่นั้นเอง
รักนะ ทู๊กคน............

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน