กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สุพรรณ..เชิญทางนี้

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย popza
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ป้ายแดงคือเรดคับ เรด เหล้าชเลย รีบมาสังหารซะ แล้ว จขกท มันอะไรหว่า:verwirrt: :verwirrt:

จขกท = จับไข่กาเทยยย ครับ

จำไม่ได้ว่าใครบัญญัติไว้ ในเวปเนี่ยแหละ

:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

จขกท.= จูซ เาย้ายไปอยู่ กัทีด้าแล้ว

.... ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ จขกท ..... มีบ้างมั้ยคับพี่น้องที่อยู่สุพันคับ:verwirrt: :verwirrt:

อยู่ศรีราชาครับแต่บ้านแม่ ของแม่ ของลูก อยู่สามชุก ครับผม กลับสุพรรณคราวหน้าจาแวะปายเยี่ยมครับ(อาวขาหมูปายแลกเป็ด อิอิ)ล้อเล่นครับ ปายอุดหนุนครับ

แนะนำว่า ควรจะสมัคร สมาชิกแบบเป็นทางการ น่ะ แล้ว จะได้มีเลขรหัสประจำตัวในการล๊อคอิน แล้วจได้รู้ ได้เห็นอะไรดีๆ ในนี้อีกมากมาย แล้วก็ ออกมามิตติ้ง งานกิจกรรมของชมรมจะได้รู้จักกันมากขึ้น ครับ

มีโอกาศไปบ้านพ่อที่บางปลาม้า ถ้าเข้าในเมืองจะไปอุดหนุนนะครับ ขายเป็ดพะโล้หรอ บ้านผมขายต้นไม้ ไม้ดอกไม้ประดับอ่ะครับ

ha ha..:biggrin: :biggrin: จะเอาขาหมู หรือ ต้นไม้มาแลกก็ได้ ยินดีค้าบ แล้วมาลองชิมเป็ดบ้านผมดู คราวก่อนเอาไปแลกกะยางป๋าลองมาแย้ว ส่วนการสมัครแบบเป็นทางการ สมัครแน่ครับ... มิตติ้ง จะไปหลายรอบแล้ว ดันตรงกะงานที่บ้านทุกครั้งเลย แหล่มจิงๆ:sweat: :sweat: :burn:

อัพครับ อัพ เดี๋ยวหล่น ทำไมไม่มีใครเข้ามามั่งเลยหว่า...หรือต้องตั้งกระทู้ว่า เซ หว่า..(แถว สุพรรณเขาเรียกCEFว่า เซ ครับ พี่น้องครับ) ภาษาสุพรรณวันละคำครับ.. ที่อื่นมีใครเรียกอย่างอื่นมั้ยครับ :super: :super: :confused: :confused:

ประกาศ..อย่างเป็นทางการ วันงานมิตติ้งโดย บางแสนโซน เป็นวันที่ 8 พย.2551 นี้ ที่ สายธารรีสอร์ท บางพระ
รูปแบบงาน 8พย.51 ช่วงเวลา 12.00 น. -13.00 น. ทำบุญเลี้ยงอาหารกลางวันแ่ก่ผู้พิการ สถานสงเคราะห์คนพิการบางละมุง และมีกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ ร้องเพลงเฮฮา คาราโอเกะ เพื่อให้คนพิการได้ผ่อนคลาย สนุกสนาน
จาก นั้น ก็ขับรถ เป็นขบวนกันเข้าสู่ที่หมาย ผ่านศรีราชา-บางพระคือ สายธารรีสอร์ท พักผ่อนตามอัถยาศัย
ช่วงเย็น ตั้งแต่ 6 โมงเป็นต้นไป เป็นเวลาสังสรรค์ สนุกสนาน ตามประสา เราชาวเซฟิโร่
วันที่ 9 พย.51..ตามแต่ใจอยากจะไป..มีชมแข่งรถ ที่หาดบางแสน แบบปิดหาด เป็นสนามแข่งเลย หรืออยากเที่ยวทะเล..หรือชมพิพิธภัณฑ์ สัตว์น้ำ หรือ สวนสัตว์เปิดเขาเขียว สวนเสือศรีราชา อื่นๆอีมากมาย ล้วนแต่ใกล้ๆ ทั้งนั้น
ขอให้ทุกคนมีความสุข ได้บุญกุศลเยอะๆ กับการมาเยือนภาคตะวันออกในครั้งนี้ครับ เต็มที่ครับ

ตามนั้นใช่ป๊ะเบอรอะเดี๋ยวแวะไป
จะโทรหานะ
ไปบ่อยนะ
บ้านแฟนผม(a31757:smile:ก็ไอ้2ลำข้างล่างละ)
อยู่แถวซอยโรงหมูหน้า วัดแค อะ
ถ้าไป สุพรรณมะไหร่เจอกัน ครับ
ผมก็เขียวก้านมะลิ ฝาโปงดำแก๊ส
ปล.Cef ผมวิ่งทั่วไทยไปทั่วล้าครับ
มีใครอยู่สุพรรณกันบ้างรึเปล่าครับ เห็นขับกันหลายคันเลย ผมอยู่แถววัดพระรูป ร้าน ต๋องเป็ดพะโล้ ตรงข้ามอภิรดี อพาร์ทเม้น 081-7057135 ป๊อบครับ ของผม สีเขียวก้านมะลิ ใครมาแถวนี้แวะคุยกันได้คร้าบ.....:biggrin: :tongue:

ไฟล์แนบ

111.7 KB · อ่าน: 136
    138.9 KB · อ่าน: 138
    82.1 KB · อ่าน: 129
  • ภาพ02523 copy.jpg
    ภาพ02523 copy.jpg
    201.1 KB · อ่าน: 140
บ้านอยุ่เกิดสุพรรณครับ(ท่าเสด็จ) แต่ทำงานที่ชลบุรีกลับไปเยี่ยมที่บ้านเดือนเว้นเดือนครับ
แล้วเจอกันครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะ เราชื่อโอมอยู่อยุธยา อยุธยา-สุพรรณ จิ๊บๆๆ

ว่าง ๆ ผ่านมาไหว้พระกัน ยินดีเป็นไกท์ นะจ๊ะ...:byebye:

พี่คราบ บ้าน เจ้าของกระทู้ อยู่ตรงไหนอ่ะคราบ
คือพรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปสุพรรณ ไม่รู้ว่าบ้านพี่อยู่ตรงไหน อ่ะคราบ

รบกวน เก็บหล้าไว้ให้ผมกินด้วยคราบ

ปล....หิวเหล้า

ยินดีต้อนรับทู๊กคนคร้าบ เคยเห็นและ เอ31757 แต่เห็นตอนจอดอยู่ ไม่เจอคนขับ....
a31819 จะมาจิงปะ เข้าเมืองแล้วโทมาเด๋วเอารถพ่วงไปรับ :spiderman: :spiderman: ป้ายแดงยังอยู่ มะคืนไปกิงที่บางลี่มา 4ขวด เมาลืมบ้านเลขที่เรยคับพี่น้อง:go: :go:

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] ทีงี้ไม่มีชวนอ่ะ... ปล.แล้วชวนจริงจะไปมั้ยหว่า..
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]
ยินดีต้อนรับทู๊กคนคร้าบ เคยเห็นและ เอ31757 แต่เห็นตอนจอดอยู่ ไม่เจอคนขับ....
a31819 จะมาจิงปะ เข้าเมืองแล้วโทมาเด๋วเอารถพ่วงไปรับ :spiderman: :spiderman: ป้ายแดงยังอยู่ มะคืนไปกิงที่บางลี่มา 4ขวด เมาลืมบ้านเลขที่เรยคับพี่น้อง:go: :go:

มาด้วยกันไปด้วยกันเมาด้วยกัน...555 คนกรุงเทพแต่พ่อกะแม่ไปอยู่สุพรรณ...ปลาม้า ปลาม้า..

ป้ายแดงแรงฤทธิ์...... มะวาน ท่านโต๊สมา นึกว่าจะเอาอยู่.. นั่งล้อมมัน แค่ขวดเดียว เรา3คน ผ่านไป4ชั่วโมง เสร็จมัน ยอมแพ้กันหมด ร้ายจริงๆ:go: :go:

:tongue: สมัยปี /'/49 ไปบ๊อยบ่อย ตอนน้ำท่วม 5555+
ต้องแวะทานข้าว กินกุ้งแม่น้ำ ปลาที่ร้านนี้นั่นแหละ
แล้วก็ไปนอนที่คุ้มสุพรรณฯ เข้าเธคในโรงแรมน่านแหละ
เอิ๊กๆๆๆๆ

ไฟล์แนบ

• DSC02872 (Small).JPG
    DSC02872 (Small).JPG
    57.6 KB · อ่าน: 111
  • DSC02871 (Small).JPG
    DSC02871 (Small).JPG
    57.5 KB · อ่าน: 108
    59 KB · อ่าน: 121
  • DSC02950 (Small).JPG
    DSC02950 (Small).JPG
    55.2 KB · อ่าน: 111
    61.9 KB · อ่าน: 105
    49.5 KB · อ่าน: 113
ร้านแม่บ๊วยบางม้าใช่ปะ:biggrin: :biggrin:
ผมอยู่ใกล้ๆกะจุดที่ถ่ายรูป หอคอยครับ..ข้ามสะพานมาเลี้ยวซ้ายตรงมานิดนึงถึงแระ:redface: :redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน