กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สุภาพบุรุษชุดพราง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31909
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เคยจะไปเป็นทหารเพราะว่าจะถูกรีไทร์จากมหา/'/ลัย :coolly-0028:

ทุกวันนี้เสื้อผ้าใส่เล่น มีแต่สีเขียวขี้ม้าส่วนใหญ่ กางเกงลายทหารก็หลายตัว

ห้องนอนผม ยังสีเขียวเลย (เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย555)

ไม่ได้เป็นทหาร แต่ชอบทหารมีระเบียบวินัยดี เพื่อนเป็นทหาร ไปบ้านเพื่อนที่ไรเหมือนกะอยู่ในป่าอ่ะครับ เขียวๆๆไปหมด

เปนเจ้าหน้าที่พยาบาลด้วยหรอครับ:coolly-0039:
สวัสดีครับ...พี่มี่..แหมจำน้องไม่ได้อะดิ๊...เคยไปฝึกร่วม (ศตก.)ศูนย์ต่อต้านการก่อการร้ายสากล ด้วยกัน ผมจะอยู่ในชุดทำลายล้างสารพิษของ กรมแพทย์ทหารบก กู้ชีพวชิระ ของพี่ก้อมาร่วมทุกปี ปีที่แล้วฝึกที่ท่าเรือคลองเตย นึกว่าจะได้เจอกัน เลยได้รู้จักพี่ต๋องแทน:coolly-0028:

ส.อ.อาณัติ คงแสง (A311125) สังกัด กรมการสื่อสารทหาร
ตำแหน่ง เสมียนกองธุรการ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ กรมการสื่อสารทหาร
ช่วยราชการ ศูนย์ระบบควบคุมบังคับบัญชา ฝ่ายสื่อสาร ศูนย์บัญชาการกองทัพไทย
กองบัญชาการกองทัพไทย
ตำแหน่ง จนท.ซ่อมบำรุง แผนกบำรุงรักษาระบบ ศรบ.ฝสส.ศบท.บก.ทท.
ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบบบบบ...กรมการสื่อสารทหาร ใช่ที่อยู่ตรงเส้น ถนนสรงประภา ป่าว:coolly-0042:

ผม ส.อ. กิตติชัย สุขเพ็ชร
ช่างยานยนต์ล้อ กองบริการ กรมการทหารสื่อสาร ครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก...ครับ อุ๊ย//อยู่ฝั่งตรงข้าม ใกล้ๆกันนี่เอง...ไปซื้อของที่สเต็กสื่อสารบ่อยๆครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
อยากทราบเหมือนกันครับว่าเป็นทหารใช้รถเซฟิโร่แล้วเคยโดน ตร. เรียกจับแบบกวนๆมั่งมั๊ยครับ :coolly-0043:
เคยโดนสมัยที่เอากันชนหน้าไปซ่อม วิ่งแบบเปลือยโชว์อินเตอร์ เอาทะเบียบไว้ในรถ(ข้างหน้าไม่มีที่ติด) เจอด่านแถวถนนกาญจนาภิเษก พี่ดาบแกโดดขวางเลยครับ ก้อเปิดกระจกคุยกับแก ตอนนั้นยังไม่บอกว่าเป็นพี่หาร พี่ดาบแกร่ายซะยาวเลย ป้ายไม่ติด,กันชนหน้าไม่ใส่,ท่อดัง ผมก้อเลยบอกพี่ดาบว่าเป็นทหาร แกขอดูบัตร แล้วแกก้อบอกว่าทำไมไม่บอกแกแต่แรก ให้แกยืนพูดอยู่ได้ เชิญครับ คืนบัตร พร้อมกับคำชมว่า "รถสวยน๊ะครับ":coolly-0044:

ขออนุญาตนอกเรื่อง นิดนึงครับ คืออยากทราบว่า สมาชิกพี่ๆน้องๆท่านใดรับราชการทหารมั้งอ๊ะครับ เพื่อบางทีจะได้ปรึกษาช่วยเหลือกันในเรื่อง ของการงาน นอกจากเรื่องรถแล้วอ๊ะครับ เริ่มจากผมคนแรกเลยล๊ะกัน
จ.ส.อ.วัชรพล ฤทธิชัย สังกัด พัน.สร.๑๓ พล.ปตอ.
ตำแหน่ง นายสิบพยาบาล ปฏิบัติหน้าที่ เจ้าหน้าที่ สป.5 , เจ้าหน้าที่งบประมาณ ครับ โทร.ทบ 92526 มือถือ 084-9019444:coolly-0002:

ปตอ. เมื่อก่อนผ่านบ่อยมาก พูดแล้วคิดถึงคนแถวนั้น เรื่องมันเศร้า :coolly-0041:

เมื่อก่อนเรียนอยู่แถวนั้นอะคับพี่ เคยเข้าไปเรียน รด.ที่นั่นด้วย ชอบเวลามีงานอะ

เห็นกระทู้ตกกะใจนึกว่าเตรียมความพร้อม...:coolly-0023:
จ.ส.อ.เกรียงศักดิ์ บรรทัดพันธุ์ (เอก)
ตำแหน่ง หัวหน้าพลขับ แผนกขนส่ง กรมแผนที่ทหาร
กองบัญชาการกองทัพไทย .
หวัดดีครับพี่จ่า...มิตติ้ง 12 มี.ค.ดิ้งเบียร์ป๋อง กับน้องคนละโหล ไหวเปล่า:coolly-0028:

เข้ามาดูและก็เห็นด้วยเผื่อมีข้อขัดข้องใดใครมีช่องทางจะได้ช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้ตามอัตภาพของแต่ละคน
ปล.ผมไม่ได้เป็นทหาร แต่คุณพ่อเป็นทหารเกษียณอายุราชการแล้ว [/QUOTE
ขอบคุณครับ...ป๋าลอง:coolly-0044: รักกัน..รักกันคับ

ส.อ.อาณัติ คงแสง (A311125) สังกัด กรมการสื่อสารทหาร
ตำแหน่ง เสมียนกองธุรการ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ กรมการสื่อสารทหาร
ช่วยราชการ ศูนย์ระบบควบคุมบังคับบัญชา ฝ่ายสื่อสาร ศูนย์บัญชาการกองทัพไทย
กองบัญชาการกองทัพไทย
ตำแหน่ง จนท.ซ่อมบำรุง แผนกบำรุงรักษาระบบ ศรบ.ฝสส.ศบท.บก.ทท.
ไมมารับประทาน 285 ที่ ปอ1/2 นานแล้วนะพี่

[/COLOR]
ยินดีที่ได้รู้จัก...ครับ อุ๊ย//อยู่ฝั่งตรงข้าม ใกล้ๆกันนี่เอง...ไปซื้อของที่สเต็กสื่อสารบ่อยๆครับ:coolly-0033:
ยินดีที่ได้รู้จักครับ แต่จะไม่ค่อยเห็นรถผมวิ่งแถวนี้สักเท่าไหร่หรอกครับ
ส่วนใหญ่ ผมจะขับ honda ตาเพ็ชร (เวฟ)
แต่ถ้ามีรถมาลองเส้นถนนทหาร เมื่อไหร่ ส่วนใหญ่จะเป็นผมเอง:coolly-0033:

ปตอ. เมื่อก่อนผ่านบ่อยมาก พูดแล้วคิดถึงคนแถวนั้น เรื่องมันเศร้า :coolly-0041:

เมื่อก่อนเรียนอยู่แถวนั้นอะคับพี่ เคยเข้าไปเรียน รด.ที่นั่นด้วย ชอบเวลามีงานอะ
สัด ได้เมียเป็นทหารก้อไม่บอก ถุ๊ยส์ เมิงคิดไรกะพวกกรูป่ะเนี่ย
ฮ่า ๆ ๆ

เคยโดนสมัยที่เอากันชนหน้าไปซ่อม วิ่งแบบเปลือยโชว์อินเตอร์ เอาทะเบียบไว้ในรถ(ข้างหน้าไม่มีที่ติด) เจอด่านแถวถนนกาญจนาภิเษก พี่ดาบแกโดดขวางเลยครับ ก้อเปิดกระจกคุยกับแก ตอนนั้นยังไม่บอกว่าเป็นพี่หาร พี่ดาบแกร่ายซะยาวเลย ป้ายไม่ติด,กันชนหน้าไม่ใส่,ท่อดัง ผมก้อเลยบอกพี่ดาบว่าเป็นทหาร แกขอดูบัตร แล้วแกก้อบอกว่าทำไมไม่บอกแกแต่แรก ให้แกยืนพูดอยู่ได้ เชิญครับ คืนบัตร พร้อมกับคำชมว่า "รถสวยน๊ะครับ":coolly-0044:

ผมว่าแล้ว... จุดจบต้องเป็นแบบนี้..

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบบบบบ...กรมการสื่อสารทหาร ใช่ที่อยู่ตรงเส้น ถนนสรงประภา ป่าว:coolly-0042:
ใช่คัฟ แต่ตัวผมทำงานที่ แจ้งวัฒนะ ยินดีที่ได้รู้จักคัฟ

ไมมารับประทาน 285 ที่ ปอ1/2 นานแล้วนะพี่

ยินดีที่ได้รู้จักครับ แต่จะไม่ค่อยเห็นรถผมวิ่งแถวนี้สักเท่าไหร่หรอกครับ
ส่วนใหญ่ ผมจะขับ honda ตาเพ็ชร (เวฟ)
แต่ถ้ามีรถมาลองเส้นถนนทหาร เมื่อไหร่ ส่วนใหญ่จะเป็นผมเอง:coolly-0033:

เย้ยยย จำได้แล้ว ปอ 1/2 5555+ เร็วๆๆนี้ไปกินกันเลยยยย

หวัดดีครับพี่จ่า...มิตติ้ง 12 มี.ค.ดิ้งเบียร์ป๋อง กับน้องคนละโหล ไหวเปล่า:coolly-0028:
สดนักนะเจ้านี่..เดี๋ยวพาไปต่อ ป.กุ้งเผาซะให้เข็ด..:coolly-0017:ยินดีที่ได้รู้จักพี่หาร ทุกท่านนะครับ...

บ้านนี้ ทำให้หลายๆคนหลายๆอาชีพ หรือแม้แต่อาชีพเดียวกันได้มารู้จักกัน เยี่ยมครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน