กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หัวฉีดตัน สตาท์แต่แก็สจะเป็นไรไหม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cherryblossom
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

cherryblossom

Registered
คือตอนนี้ติกพัง หัวฉีดตัน และตอนนี้สตาท์แต่นำ้มันถ้าใช้อย่างนี้ไปเลือยๆจะเป็นอะไรไหม ระยะยาว

ของมันพังอยู่แล้วมันก็พังแหละครับ ต้องเปลี่ยนแต่ก็ไม่เกี่ยวกับแก็สที่ใช้ได้ปกติ

ใช้แก็สได้ปกติครับ หัวฉีด ตัน >>>> สามารถถอดมาล้างทำความสะอาดได้ ครับ แต่เวลาใส่คืนต้องเปลี่ยน O-ring ใหม่ด้วยนะ หรือ ไปจ้างเค้าล้าง ประมาณ หัวละ 100 มั้ง ค่า O-ring ต่างหาก ผมเคยตันจากการไม่ยอมใช้น้ำมันเลย เกือบปี ดมแต่แก็ส พอจะใช้น้ำมัน เครื่องสะดุดเดินไม่เรียบ เหยียบไม่วิ่ง ได้แค่คลาน ๆ ไปเรื่อยๆ กดคันเร่งจะ วอดๆ อย่างเดียว ตอนนี้ เลย พยามให้มีน้ำมันติดก้นถัง ไว้อย่างน้อย 300 บาทตลอด เพื่อไว้ใช้สตาร์ทก่อน ทุกครั้ง

อาการที่น้าปุ๊บอกมา ผมเป็นตั้งแต่ติดแก๊ซครั้งแรกเลยอะ *-* ตอนนี้พออยู่ดีๆมันก็สตาสน้ำมันไม่ได้ ผมเลยปล่อยทิ้งเลยใช้แก๊ซเพียวมา 4-5 ปีแล้ว

อาการที่น้าปุ๊บอกมา ผมเป็นตั้งแต่ติดแก๊ซครั้งแรกเลยอะ *-* ตอนนี้พออยู่ดีๆมันก็สตาสน้ำมันไม่ได้ ผมเลยปล่อยทิ้งเลยใช้แก๊ซเพียวมา 4-5 ปีแล้ว

ใช้แก็สเพลินสิเมิงงงงง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน