กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หัวฉีด กับ น้ำมันE85

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vak
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vak

Registered
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆทุกคน ผมมีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้เครื่องRB20 ถ้าผมจะเติมE85 จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างและงบประมาณเท่าไร ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ..:coolly-0033:

สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆทุกคน ผมมีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้เครื่องRB20 ถ้าผมจะเติมE85 จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างและงบประมาณเท่าไร ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ..:coolly-0033:

1.ปั๊มติ๊ก5000
2.เรคกูเรเตอร์3500
3.หัวฉีด(เลือกเองครับ)
4.สายน้ำมันทนE85เปลี่ยนทั้งคัน
5.กล่องจูนเพิ่มไฟจุดระเบิด+เพิ่มน้ำมัน+คนจูน(กล่องเลือกเองครับ)
คงประมาณนี้อ่ะครับ:coolly-0010:

1.ปั๊มติ๊ก5000
2.เรคกูเรเตอร์3500
3.หัวฉีด(เลือกเองครับ)
4.สายน้ำมันทนE85เปลี่ยนทั้งคัน
5.กล่องจูนเพิ่มไฟจุดระเบิด+เพิ่มน้ำมัน+คนจูน(กล่องเลือกเองครับ)
คงประมาณนี้อ่ะครับ:coolly-0010:

OK..ครับ ขอบคุณครับ:coolly-0044:

ปั้มติ๊กต้องใส่เป็นรุ่นอะไรดี
ผมติดกล่องแล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนปั้มติ๊ก วิ่ง e20สบาย 120-130กม/ชม
ส่วนเติม e85 วิ่งได้ 80 กดไม่ไปเลย และเครื่องสะดุด สะอึก
เครื่อง 12v เดิมๆ

หาของ บาวโว ครับ มันรองรับกับe85โดยตรงมีกล่องช่วยจูนหน่อยนะครับ ค่าไฟมันไม่ตรงกับของเดิมเท่าไหร่