กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง วิ่งได้ 150,000 km ไม่ต้องถ่าย เปลี่ยนเฉพาะไส้กรอง มีรับประกันเครื่องพัง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311084
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ตอนนี้ลองใช้แล้ว ระยะทางผ่านไป 6000 กิโลเมตร น้ำมันเครื่องยังใสอยู่คับ

ไม่มีวี่แววว่าจะข้นขึ้น รถก็วิ่งลื่นๆ

ขอถามเพิ่มเติมน่ะครับเกี่ยวความชัดเจนในการรับประกันครับ และอีกอย่างผมเป็นคนที่ใช้รอบเครื่องยนต์8000-9000 ในการใช้งานประจำวัน อุณหภูมิเฉลี่ย 120-150 ํํํํัc แล้วมาใช้หัวเชื้อหลายตัวแล้วเครื่องก็พัง รื้อเครื่องออกมาเป็นคราบเหนียวติดทุกชิ้นส่วน เลยขอถามการรับประกันก่อนว่ากับการใช้งานอย่างผมรับประกันไหม ถ้าไม่เติมหัวเชื้อเครื่องก็ไม่เคยเป็นไร เลยสงสัย:coolly-0033:

ได้ความมาแล้วคับ สอบถามจากเจ้าหน้าที่ของผลิตภัณฑ์เค้าให้คำตอบว่า

ในส่วนของรถยนต์ที่ใช้ความเร็ว อย่างเช่น กรณีของคุณใช้รอบเครื่อง 8 ถึง 9000 รอบ

ไม่เป็นการใช้งานตามปกตินะคับ ตรงนี้การรับประกันไม่ครอบคลุมถึงนะคับ

ต้องเป็นการใช้งานตามปกติเท่านั้นนะคับ เค้ามองว่เป็นกการใช้ในการแข่งขันมากกว่า

แต่ได้ความรู้เพิ่มเติมมาว่า ผลิตภัณฑ์สามารถทนความร้อนได้สูงกว่าหัวเชื้อน้ำมันเครื่องทั่วๆ ไป

ได้ความมาแล้วคับ สอบถามจากเจ้าหน้าที่ของผลิตภัณฑ์เค้าให้คำตอบว่า

ในส่วนของรถยนต์ที่ใช้ความเร็ว อย่างเช่น กรณีของคุณใช้รอบเครื่อง 8 ถึง 9000 รอบ

ไม่เป็นการใช้งานตามปกตินะคับ ตรงนี้การรับประกันไม่ครอบคลุมถึงนะคับ

ต้องเป็นการใช้งานตามปกติเท่านั้นนะคับ เค้ามองว่เป็นกการใช้ในการแข่งขันมากกว่า

แต่ได้ความรู้เพิ่มเติมมาว่า ผลิตภัณฑ์สามารถทนความร้อนได้สูงกว่าหัวเชื้อน้ำมันเครื่องทั่วๆ ไป
ขอบคุณครับ:coolly-0003:

ตอนนี้ใช้มาประมาณ 6000 โลแล้วคับ ไม่รุสึกว่ากำลังเครื่องตกลงเลย เวลาดึงสายน้ำทันเครื่องขึ้นมา น้ำทันเครื่องก็ดำนะ แต่ไม่เหนียว ยังหยดลงตามปกติ คล้ายๆ น้ำมันเครื่องใหม่ๆ เรย