กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หาที่ซื้ออะไหล่เดิมๆหลายชิ้นคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31377
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31377

Amphibious Squadron
Cefiro-Thailand Members
พอดีจะทำสีรถใหม่อ่ะคับ เลยอยากซื้อพวกอะไหล่เล็กๆน้อยๆมาใส่ใหม่ อยากได้แบบกิ๊บๆเลยอ่ะคับ เช่นพวกไฟมุม ไฟเลี้ยว ยางขอบทั้งหมดทั้งประตูทั้งกระจก(มีกี่เส้นเอาหมดเลยอ่ะ) เคยได้ยินข่าวมาว่าที่ศูนย์นิสสันบางนาเขามี ไม่ทราบมันอยู่ตงไหนอ่ะคับ หรือพี่น้องท่านใดมีของใหม่เก็บไว้อยากขายบอกผมก็ได้คับ ใจจริงอยากทำให้มันเหมือนรถใหม่เลยอ่ะเพราะรถไม่ค่อยได้ใช้ ทำเส็ดจะเก็บไว้บูชาแล้วอ่ะคับเพราะเก็บเงินซื้อเองคันแรกในชีวิตเลย:tongue: .................

วรจักร ก็มีคับ ราคาลดจากหนังสือประมาณ 25% แต่ราคาก็แรงพอควรเลยคับ ในบางชิ้น...

หรือถ้ายังไงมีตังจิงๆแล้วกะใช้อีกนาน ซื้อรถยุ่นอีกคันเลยคับ เอามาทำอะไหล่ทั้งคันเรย หาปีหลังๆหน่อยอะคับ

ไฟหรี่ ไฟมุม แนะนำซื้อของสวยๆเชียงกงจะประหยัดกว่า บางตัวนี่ใหม่กิ๊กเลย

ส่วนยางขอบต่างๆแนะนำให้ ซื้อวรจักร หรือร้านอะไหล่ใหญ่ๆ เค้าจะลด ให้เราได้เยอะมาก

เช่น 18เปอร์ แต่ไม่มี vat

หรือ 24 เปอร์ แต่มี vat 7

ถูกกว่าเบิกห้าง

ยกตัวอย่าง ขอบประตูหน้า 300 กว่าบาท ประตูหลัง 200 ปลาย

แต่ถ้าพวกยางขอบกระจก คิ้วโครเมี่ยมอ่ะ ฟังราคาแล้วหนาวเลยหล่ะครับ 555

สนใจอยู่เหมือนกันคับ ซื้อทั้งคันเนี่ย ..
แล้วที่ซื้อที่วรจักรนี่มันของแท้ป่าวคับ ดูก็ไม่ค่อยจะเป็นอ่ะ ...

สนใจอยู่เหมือนกันคับ ซื้อทั้งคันเนี่ย ..
แล้วที่ซื้อที่วรจักรนี่มันของแท้ป่าวคับ ดูก็ไม่ค่อยจะเป็นอ่ะ ...

มีอะไรแนะนำนะ จะซื้อทั้งคันเนี่ย 20000 ก็คาดว่าไม่อยู่

แนะนำให้ซื้อประตูเก่าญี่ปุ่น สวยๆ เนียนๆ ประมาณ 8000 ได้ 4 บาน เลือกที่ยางคิ้วโครเมี่ยม ยางขอบกระจก นิ่มๆสวยๆหน่อย ก็จะได้ยางขอบประตูติดมาด้วย อย่างน้อยก็สภาพดีหล่ะครับถ้าเป็นชุดที่สวยๆนะ

แต่ถ้าเบิกใหม่ชุดนี้เอง ผมจำราคาได้คร่าวๆรถผมเบิกมาจนผมลืมไปแล้ว

ยางขอบกระจกคือตัวลอคกระจกที่ยาวไปถึงราง เส้นหน้าเส้นละ 3500 เส้นหลัง ถูกกว่าหน่อย

คิ้วโครเมี่ยม ที่มียางติด คู่หน้าเส้นละ 2000 ต้น เส้นหลังเส้นละ 1000 ปลายๆ

ยางขอบประตู บานหน้าเส้นละ 300 ต้นๆ หลัง 200 ปลายๆ

จะ 20000 แล้ว

ยางรางน้ำเบิกใหม่ เส้นละ 700 กว่ามั๊งครับ

โห...แพงจิงๆด้วยอ่ะ สงสัยต้องเล่นของเชียงกงจนได้อ่ะคับ
ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่ให้ความรู้คับ..........

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน