กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากกลับไปเป็นK-Sport อีกครั้ง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31397
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31397

โอ๊ต_ปากน้ำ
Cefiro-Thailand Members
ไม่รู้จะจำได้รึเปล่า​
ก่อนอื่นผมต้องกล่าวคำว่าขอโทษก่อนเลยคับที่ออกมาและหายไปโดยไม่บอกไม่กล่าวด้วยความที่ขี้น้อยใจก็เลยอาจเข้าใจอะไรผิดๆถูกไป (แต่ว่าเจอพี่เข้าที่สนามทีไรผมก็ไหว้พี่เขาทุกครั้งและพี่เข้าก็รับไหว้และยิ้มให้ทุกครั้งอืม..รึว่ากูคิดมากไปเองว่ะ) ผมรุ่นตอนที่อยู่อู่เก่า ที่มี
คุณพล,คุณสิงห์,พี่ตั้ม,คุณเป้,คุณเอ,คุณบี ผมโอ๊ตเองครับ เซฟขาว 31397 แต่ก่อนขับหน้าแหลมสีทอง sr หลังหัก แน่นอนคับติดตามผลงานอย่างต่อเนื่องทุกครั้งที่ได้ยินข่าวคืนนั้นแม่งนอนไม่หลับอยากอัดรถอยากจะทำรถแต่ไม่ไว้ใจที่ไหนเลย 3-4ปีมาแล้วรถก็สภาพเดิมๆทุกอย่างตั้งแต่ที่พี่ ว่างเครื่องและโมเทอร์โบ25ให้ นอกนั้นเดิมสนิท อินเตอร์เดิม ครัชเดิม เมียเดิม ทุกอย่างเดิม 14.85 ดีสุดคับ
เออะลืมไป ล้อหลัง 225 50 16 ยางตอนนั้นปะสติมข้างหนึ่งด้วย บ้ามากเสียวพังมากเลยคับ
แต่เสือกได้ที่ 1 รุ่น 19.xx ตอนนั้นห้ามจอดคาเส้นด้วย ที่ประทับใจไปกว่านั้นคือทั้งที่ไม่ได้ไปหาพี่เข้าแล้ว 3-4ปี ตอนที่รับถ้วยพี่เก๋ยิ้มและตบมือแสดงความยินดีให้กับผมด้วยความเต็มใจ ยิ่งรู้สึกไม่ดีกับตัวเข้าไปอีก ตอนนั้นเดินออกมาแล้วจะหาจังหวะเข้าไปขอบคุณพี่เขาที่พี่เขาทำรถให้จึงทำไห้ได้มีโอกาศได้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนั้น ตอนนี้cefขาวคันนั้นจาก 48 เหลือ 1 เดือนแล้วครับจอดหลับอยู่หลับไหลอยู่ที่บ้านมาปีกว่าแล้วคับ อยากปลุกมันขึ้นอีกครั้ง ด้วยคำว่า K-Sport จะมีโอกาศไหมครับ

พี่จำเองได้เสมอแม้ว่าเองจะมีปัญหากับเอโย่งก็ตามแต่ทุกครั้งที่เจอเอพี่ถามถึงเองตลอดแม้ว่าใหม่ๆเองจะมึนเห็นพี่เป็นอากาศก็ตาม..เองก็ไม่ต่างอะไรกับผู้หญิงคนนึงที่ตัดสินใจเดินก้าวไปจากชีวิตพี่โดยระหว่างทางอาจสุขหรือทุกข์โดยที่พี่ไม่สามารถดูแลได้อีกต่อไปได้แต่หวังว่าคงโชคดีพ้นจากอันตราย
ล่าสุดเจอเจ้าเอก่อนปีใหม่ยังถามถึงเองอยู่เลย..พี่บอกเจ้าเอเสมอตอนหลังๆว่าลองดูรอบๆตัวเราสิว่าเพื่อนเหลืออยู่กี่คนที่ยังติดต่กันอยู่ในอายุป่านนี้เจ้าบีก็มีลูก2เข้าไปแล้วคงจะไม่มีเวลาเหมือนสมัยก่อนบางทีการที่เรารู้สึกผิดเป็นสิ่งที่ดีแต่จะได้กล่าวคำขอโทษหรือเปล่าไม่อาจรู้ได้
รู้แต่เพียงว่าอย่างน้อยเอกับพี่ก็ได้รู้ถึงตัวตนของเมียเก่ามันพอสมควร(กูไม่รู้เรื่องมันยังด่ากูกับไอ้สิงห์เลย)แต่ไม่เป็นไรเรื่องมันผ่านไปแล้วปัจจุบันรู้สึกไหมว่าเพื่อนที่ร่วมหัวจมท้ายมันค่อยๆหายไปเพราะต่างมีครอบครัวมีภาระเพิ่ม(โตเป็นผู้ใหญ่ขึ้น)เหลือเพียงคำว่าเพื่อนที่ยังคงอยู่...บางทีลองคิดดูว่าตอนทีมีปัญหากันแล้วเองมีความสุขไหมถามใจตัวเองดูยิ่งโตเพื่อนยิ่งหายาก..:embarrassed:คล้ายกับการจีบผู้หญิงใหม่ๆตอนเองอายุเริ่มมากขึ้นต้องเริ่มใหม่เริ่มต้นใหม่ๆแนะนำตัวใหม่เช่น บ้านอยู่ไหนทำงานอะไรมีพี่น้องกี่คนแล้วอายุป่านนี้แล้วทำไมถึงไม่มีแฟน..เป็นเรื่องซ้ำๆในชีวิตที่น่าเบื่อที่ต้องเล่าเรื่องราวเก่าๆกับการเริ่มต้นกับใครสักคนที่เริ่มเพิ่งรู้จักกันรู้จักใหม่..เหนื่อย

สำหรับพี่ไม่มีปัญหาอะไรหรอกแค่อยากจะบอกให้ฟังเท่านั้นพี่ไม่ได้โกรธอะไรหรอกแต่เองน่าจะเข้าใจพี่บ้างบางทีเองมาไม่ตรงเวลานัดเลยด่าไปบ้างนั่นคือสิ่งที่ติดตัวพี่มาจากการเป็นทหารอาจจะตรงไปบ้างแต่ไม่มีอะไรหรอกนะ...อยากให้เองมีความสุขเฮฮาด้วยกันเหมือนสมัยก่อนก็เท่านั้นหวังว่าเองคงรู้สึกได้ดีมี เอ-บี-โอ๊ตและเพื่อนคนอื่นๆที่ไปไหนไปด้วยกันก็เท่านั้นแม้ภาพนั้นจะผ่านไปแล้วก็ตาม:biggrin: :biggrin: :biggrin:

พี่เก๋พูดทีไร กินใจทุ๊กกที ขนาดไม่ได้เกี่ยวขอ้งอะไรนะ แต่อ่านทีไรซึ้ง ทุกครั้งเลยที่อ่าน:redface:

ปล.ถ้าพี่ลงมาเยี่ยมพี่ชาย โทรฯหาผมได้ตลอดน่ะครับ:biggrin:

ทุกคำพูดทุกข้อความเหตุการณ์ทุกอย่างพี่ยังจำได้ผมซึ้งและนับถือพี่มากเลยครับ ส่วนเรื่องคุณเอ นั้นนึกถึงตลอดก็เลยอยากเขียนบอกเหมือนกันเรื่องวันนั้นขอโทษด้วยใจร้อนไปหน่อย
เจออนุภาคทำลายล้างของเมียเก่าคุณเอเข้าไป ทำให้คำว่าเพื่อนที่สนิทที่สุดโตมาด้วยกันคบกันมา8-9ปี พังไปในเวลาไม่ถึง10 นาที ไม่รู้คุณเอจะมีโอกาศได้อ่านรึเปล่า(เล่นคอมเป็นรึเปล่าก็ไม่รู้มัน) ส่วนผมตอนนี้ทำงานที่aotสุวรรณภูมิ ย้ายบ้านไปอยู่แถวแพรกษา อดทดทำงานเก็บเงินผ่อนรถไปเลื่อยๆ(เป็นช่วงเวลาที่หนักมาก) จนตอนนี้สิ่งที่ต้องทำ ลงตัวหมดแล้ว ตอนนี้หน้าจะได้เวลาทำสิ่งที่อยากทำแล้วครับ **เรียนพี่เก๋เรียนท่านผู้อ่านครับอย่าเอาผมไปรวมกับพวกทรยศน่ะคับมันคนละเรื่องคับ** เรียนพี่เก๋และคุณเอ โอ๊ตยังใช้เบอร์เดิมน่ะคับ 086 7801144 ถ้าผมพร้อมแล้วผมจะโทรหาพี่เก๋น่ะคับ นับถือพี่เสมอคับ

... อารมณ์ของคนเราครับที่ทำได้ทุกอย่างอยู่ที่ว่าจะข่มจิตใจให้สงบนิ่งได้หรือไม่ตามคำสอนของศาสนา...:burn: ตัวพี่ไม่ได้ดีเสมอไปหรอกเพียงแค่ปากไวไปหน่อยแต่เดี๋ยวนี้พอโตขึ้นต้องปรับตัวเข้ากับสังคมในโลกใบนี้จึงได้เพียงนำสิ่งที่ดีและผิดพลาดในอดีตมาบอกให้ฟังก็เท่านั้น....:rolleyes: ..การที่คนเราได้เปิดใจพูดในสิ่งที่ติดค้างในใจเป็นสิ่งที่ดีเพราะอย่างน้อยเราได้บอกถึงความผิดพลาดในห่วงเวลานั้นแม้อาจสายไปหรือไม่แต่พี่ว่าเองทำดีที่สุดแล้ว...
(ผู้ใหญ่ถึงพูดเสมอว่าตามวัยตามอายุใครจะคิดได้ก่อนกันไง):burn:

พี่ก็เคยใจร้อนแบบฟิวขาดเหมือนกัน ขอนุญาติเหล่าหน่อยน่ะคับ แต่เรื่องนานมากแล้วครับ พี่น้องคับวันนั้นไปอู่กับคุณเอ (อู่เก่าคับ)แถวบ้านพี่เก๋ข้างบ้านพี่เขาจะเป็นตึกหอพักไรก็ไม่รู้ วันนั้นนั่งเล่นยันมืด ก็นั่งคุยกันหน้าอู่เฮฮ่าประมาณ5-6คนได้ สักพักได้ยินเสียงลอยมาจากตึกนั่นว่า..วยไรว่ะ ไอ้สัด ไอ้เห้ แล้วพวกเราก็นิ่ง(รุ่นใหญ่)แล้วหันขึ้นไปมองหาต้นเสียง นึกว่าใครทะเลาะกันพอหันขึ้นไป มีเสียงลอยมาว่ามอง..วยไรว่ะ อ่าวพวกเราเลยนี้หว่างานเข้าแล้ว....ยังจำได้เปล่าพี่เก๋ อยากให้เหล่าต่อรึเปล่าคับพี่เก๋

เหล่าเลยและขอนุญาตินะพี่ หลังจากนั้นพวกเราก็ได้บอกพวกที่แอบด่าอยู่ข้างบนว่า คุณพี่ครับมีปัญหาอะไรกับพวกกระผมรึเปล่าครับ ถ้ามีอะไรมึงลงมากันคุยกันข้างล่างไอ้เสียด มีการเคลื่อนไหวบนตึกเสียงคนวิ่งไปมา และเห็นมีแสงสะท่อนโลหะเงาแวบลักษณะยาว พวกมันมีทั้งกองกำลังด้านบนและด้านล่างหน้าจะเด็กแถว แล้วเราเก็บกองกำลังข้างล่างได้ จากนั้นไอ้ข้างบนมันลงมา(เจ้าของงาน)วิ่งลงมา พวกเราก็หาอุปกรณ์ของข้างอู่เพื่อสู่กับมันอะไรรู้ไหมคับแต่ละคน พี่คนหนึ่งรากถังขยะข้างอู่ อีกคนไม้ไผ่ป้องเล็กๆอัน เราไม่ทันอาศัยตัวใหญ่กะไอ้เอ 2 คน (ว่างๆวางอะไรไวหน่อยมั้งก็ดีพี่) ถึงจังหวะเผชิญหน้าคับตอนนั้นมีผู้ใหญ่แถวนั้นด่าพวกมันอยู่และห้ามมัน จากนั้นได้ยินเสียงประตูบ้านพี่เก๋ปิดดังปั่ง..แก่เดินมาหน้าตาเหียมโหด กับปืนลูกซองอันเบล่อ จากที่จะเข้าไปใส่พวกมัน พวกเราหันมากระโดดห้ามพี่เก๋เกือบไม่ทันดันปืนขึ้น เสียวโคตรพี่แก่ชักลูกแล้วด้วยเสียงยังจำได้อยู่เลย พี่คับถ้ากดไปนี้ไม่ใช่พวกมันอย่างเดียวคับพวกเราเอง ก็เป็นศพ จากนั้นนักเลงหน้าบ้านหายเกลี้ยงเงียบกิ๊บ ยังจำได้อยู่รึเปล่าคับ สุดท้ายนี้ก็ดูแลสุขภาพด้วยน่ะคับเลิกบุหรี่รึยัง

เหล่าเลยและขอนุญาตินะพี่ หลังจากนั้นพวกเราก็ได้บอกพวกที่แอบด่าอยู่ข้างบนว่า คุณพี่ครับมีปัญหาอะไรกับพวกกระผมรึเปล่าครับ ถ้ามีอะไรมึงลงมากันคุยกันข้างล่างไอ้เสียด มีการเคลื่อนไหวบนตึกเสียงคนวิ่งไปมา และเห็นมีแสงสะท่อนโลหะเงาแวบลักษณะยาว พวกมันมีทั้งกองกำลังด้านบนและด้านล่างหน้าจะเด็กแถว แล้วเราเก็บกองกำลังข้างล่างได้ จากนั้นไอ้ข้างบนมันลงมา(เจ้าของงาน)วิ่งลงมา พวกเราก็หาอุปกรณ์ของข้างอู่เพื่อสู่กับมันอะไรรู้ไหมคับแต่ละคน พี่คนหนึ่งรากถังขยะข้างอู่ อีกคนไม้ไผ่ป้องเล็กๆอัน เราไม่ทันอาศัยตัวใหญ่กะไอ้เอ 2 คน (ว่างๆวางอะไรไวหน่อยมั้งก็ดีพี่) ถึงจังหวะเผชิญหน้าคับตอนนั้นมีผู้ใหญ่แถวนั้นด่าพวกมันอยู่และห้ามมัน จากนั้นได้ยินเสียงประตูบ้านพี่เก๋ปิดดังปั่ง..แก่เดินมาหน้าตาเหียมโหด กับปืนลูกซองอันเบล่อ จากที่จะเข้าไปใส่พวกมัน พวกเราหันมากระโดดห้ามพี่เก๋เกือบไม่ทันดันปืนขึ้น เสียวโคตรพี่แก่ชักลูกแล้วด้วยเสียงยังจำได้อยู่เลย พี่คับถ้ากดไปนี้ไม่ใช่พวกมันอย่างเดียวคับพวกเราเอง ก็เป็นศพ จากนั้นนักเลงหน้าบ้านหายเกลี้ยงเงียบกิ๊บ ยังจำได้อยู่รึเปล่าคับ สุดท้ายนี้ก็ดูแลสุขภาพด้วยน่ะคับเลิกบุหรี่รึยัง

โห พี่เก๋

โหดว่ะ :sweat:

ดีนะ ที่ไม่ทำแบบนี้กับไอ.....อะไรนะ จำชื่อไม่ได้แระ

ที่รูปส่วนตัวเป็นเกจ์สามช่องอะ

นึกภาพไม่ออกเลย

พี่เก๋ที่แสนน่ารัก แบกลูกซอง :cold:
ต่อจากนี้ไปเวลามีเรื่อง นัดมันไปลุยตรงหน้าอู่พี่เก๋ดีฝ่า :boss:

สุดยอดเลยคั๊บ

โห พี่เก๋

โหดว่ะ :sweat:

ดีนะ ที่ไม่ทำแบบนี้กับไอ.....อะไรนะ จำชื่อไม่ได้แระ

ที่รูปส่วนตัวเป็นเกจ์สามช่องอะ

นึกภาพไม่ออกเลย

พี่เก๋ที่แสนน่ารัก แบกลูกซอง :cold:
ต่อจากนี้ไปเวลามีเรื่อง นัดมันไปลุยตรงหน้าอู่พี่เก๋ดีฝ่า :boss:

สุดยอดเลยคั๊บ

มันชื่อ RZ1 เว้ยต้น

เย้ย!!!!!!เพิ่งได้อ่าน .......... :embarrassed: โหดจิงงงๆๆๆๆๆๆๆๆ

แบบนี้:byebye: ชอบ:sweet_kiss:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน