กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบค้ำต่างภายใน Cefiro *

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311127
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311127

DOKMAILIMTANGZ *
Cefiro-Thailand Members
- ตอนนี้ผมใส่ ค้ำหน้าค้ำหลังค้ำเสา C กันกำลังจะใส่โครงหน้าและหลังอยากจะใส่ให้มันครบๆมันมีอะไรอีกมั้งครับ

- พวกค้ำที่ ค้ำกลาง DO-Luck แบบนี้เราไปจ้างร้านที่เค้าทำโลบา X-bar พวกนี้ทำได้มั้ยครับ

ไม่รู้บ้าค้ำเหมือนผมหรือเปล่า ผมมี
-ค้ำโช้คหน้า ค้ำโช้คหลัง ค้ำเสาซี(ถอดแล้ว) ค้ำหนวดกุ้งหน้า ค้ำแชสซี(ใต้เกียร์) ค้ำแก้ม ค้ำเสาฺ B(ค้ำพื้นหรือค้ำกลาง) ค้ำแชสซีท้ายรถ ค้ำแพท้าย
ประมาณนี้ครับในรถผม หาอยู่อีกอันนึง ค้ำคานหน้า(ปีกนกหน้า)ครับ

มีค้ำซุ้มโช็ค ที่เป็นแผ่นยัดกับแผงจิ้งหรีดอีกอัน

นึกได้แค่นี้

ค้ำกลางสั่งทำได้

ต่อจากท่านข้างบน

ไม่รู้บ้าค้ำเหมือนผมหรือเปล่า ผมมี
-ค้ำโช้คหน้า ค้ำโช้คหลัง ค้ำเสาซี(ถอดแล้ว) ค้ำหนวดกุ้งหน้า ค้ำแชสซี(ใต้เกียร์) ค้ำแก้ม ค้ำเสาฺ B(ค้ำพื้นหรือค้ำกลาง) ค้ำแชสซีท้ายรถ ค้ำแพท้าย
ประมาณนี้ครับในรถผม หาอยู่อีกอันนึง ค้ำคานหน้า(ปีกนกหน้า)ครับ
ถามนิดนึงครับ ใส่แล้วเวลาขับเป็นไงบ้างครับ กระด้างไหม แล้วเวลาเจอถนนที่ไม่ค่อยเรียบ มันทื่อๆหรือเปล่าครับ

เสริมอีก 2 อันครับ คือค้ำหลัง 3 จุด ถ้าใส้ค้ำหลัง CUSCO
ก็ต่อจากค้ำหลังลงพื้นรถ อีกอันก็คือค้ำแชสซีท้ายรถครับ
ใส่ตรงจุดยึดคานกันชนหลังในฝาท้ายครับ

มีอีกค้ำครับ

ค้ำประกัน แอ๊ๆๆๆ

มีค้ำหม้อลมเบรค อีกอัน แต่ไม่เกี่ยวกับ Suspension
นอกนั้นก็ตามด้านบนกล่าวกันไว้หมดแล้ว ครบๆเลย
ถ้าให้แหล่ม ก็เอากันโคลงหน้าหลังซิ่ง เข้าไปอีก
บูชยูรีเทนทุกจุด โอยยย เกวียนแท้ๆ 55
แต่มันส์ครับ รับรองได้ เจ๋งจริง

แต่ให้ระวังไว้จุดนึง สำหรับค้ำใต้เกียร์ที่ยึดสี่จุดอย่างพวก front lower bar
ถ้าหากรถกิดอุบัติเหตุด้านหน้า มันจะไม่ Soft แรงนะครับ แรงบวกเข้าไปยังไง สะท้านเต็มๆ แบบนั้นเหมาะสำหรับรถแข่งในสนามเท่านั้น รถเรายังวิ่งถนน ให้ระวังกันนิดนึง

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
มีอีกค้ำครับ

ค้ำประกัน แอ๊ๆๆๆ

มีค้ำหม้อลมเบรค อีกอัน แต่ไม่เกี่ยวกับ Suspension
นอกนั้นก็ตามด้านบนกล่าวกันไว้หมดแล้ว ครบๆเลย
ถ้าให้แหล่ม ก็เอากันโคลงหน้าหลังซิ่ง เข้าไปอีก
บูชยูรีเทนทุกจุด โอยยย เกวียนแท้ๆ 55
แต่มันส์ครับ รับรองได้ เจ๋งจริง

แต่ให้ระวังไว้จุดนึง สำหรับค้ำใต้เกียร์ที่ยึดสี่จุดอย่างพวก front lower bar
ถ้าหากรถกิดอุบัติเหตุด้านหน้า มันจะไม่ Soft แรงนะครับ แรงบวกเข้าไปยังไง สะท้านเต็มๆ แบบนั้นเหมาะสำหรับรถแข่งในสนามเท่านั้น รถเรายังวิ่งถนน ให้ระวังกันนิดนึง
เป็นข้อมูลที่ถูกต้มเลยครับ ถ้าจะดามหรือค้ำต่างๆ ให้อยู่ในกรอบสี่เหลี่ยม หัวโช๊ค 4 ต้นครับ ปลอดภัยที่สุดสำหรับรถวิ่งใช้งาน:coolly-0003:

ถามนิดนึงครับ ใส่แล้วเวลาขับเป็นไงบ้างครับ กระด้างไหม แล้วเวลาเจอถนนที่ไม่ค่อยเรียบ มันทื่อๆหรือเปล่าครับ

โห...แข็งมากครับ !
ตัวถังมันจะแข็ง ๆ ทือ ๆ รู้สึกเลยครับ
ถ้าโช้คกับช่วงล่างไม่ดีนี่รถจะไม่เกาะถนนเลยครับ

โห...แข็งมากครับ !
ตัวถังมันจะแข็ง ๆ ทือ ๆ รู้สึกเลยครับ
ถ้าโช้คกับช่วงล่างไม่ดีนี่รถจะไม่เกาะถนนเลยครับ

จริงรู้สึกได้ขนาดใส่ไม่ครบ รู้สึกได้เลยว่าช่วงล่างมีอาการไม่นิ่ง
แต่ค้ำมากเนี่ยจะกินช่วงล่างมากกว่าปกติรึเปล่า

ถามเป็นความรู้นะครับ

จริงรู้สึกได้ขนาดใส่ไม่ครบ รู้สึกได้เลยว่าช่วงล่างมีอาการไม่นิ่ง
แต่ค้ำมากเนี่ยจะกินช่วงล่างมากกว่าปกติรึเปล่า

ถามเป็นความรู้นะครับ

รถผมไม่กินนะครับ ยาง + ช่วงล่างไม่มีปัญหา
แต่รถมันจะแข็งเหมือนใส่โช้คแข็ง ๆ น่ะครับ เหมือนเลย...
แต่ผมชอบตรงที่รถจะตอบสนองเร็วมาก จะเลี้ยว เร่ง เบรค ตามมือตามเท้าเลย
ถ้าที่บ้านไม่ว่าก็คงใส่โรลบาร์ไปแล้วครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน