กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบตำแหน่ง ที่ติด มอเตอร์เปิดฝาท้ายครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311308
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311308

Cefiro-Thailand Members
ตำแหน่งมันอยู่ตรงไหน ครับ แล้ว บอดี้12vต้องแปลงอะไรไหมมีรูปด้วยก็ดีครับ

อยู่ตรงกลอน ล็อคฝาท้ายด้านล่างครับ อุปกรณ์เสริมคือเหล็ก รู......ครับ หรืออยากตรงรุ่นต้องหากลอน24 มาใส่ก็จบง่ายกว่าเหล็กรูไม่ต้องใช้และเนียนกว่า ส่วนเรื่องสายไฟไม่แน่ใจว่าต้องเดินใหม่หรือเสียบปล๊กเอาในกรณีเป็นชุดสายไฟตัวนอก แต่ของผมเดินใหม่ครับ

อยู่ตรงกลอน ล็อคฝาท้ายด้านล่างครับ อุปกรณ์เสริมคือเหล็ก รู......ครับ หรืออยากตรงรุ่นต้องหากลอน24 มาใส่ก็จบง่ายกว่าเหล็กรูไม่ต้องใช้และเนียนกว่า ส่วนเรื่องสายไฟไม่แน่ใจว่าต้องเดินใหม่หรือเสียบปล๊กเอาในกรณีเป็นชุดสายไฟตัวนอก แต่ของผมเดินใหม่ครับ
รบกวนถ่ายรูปให้ชมหน่อยได้ไหมครับ

เปิดแผ่นปิดท้ายมาจะอยู่ตรงช่องสีเหลี่ยมใต้ตัวกลไกล็อกเลยครับถ้าเป็นตัวดึงตรงรุ่นก็แค่ยึดน๊อตสองตัวมั้งแต่ถ้าแปลงกฏคงต้องหาจุดยึดที่เหมาะสมสำหรับสายไฟถ้า 12Vตัวเก่าจะไม่มีปลั๊กมาทั้งด้านหน้าและหลังแต่ถ้าตัวใหม่โฉมอูมจะมีปลั๊กมารอเลย
ถ้าเตอร์ของมันจะมีสลิงสั้นติดมาสำหรับดึงเปิดกระโปรงในแนวดิ่ง แต่ถ้าไม่ตรงก็คงต้องติดตามทิศทางที่มันจะดึงเปิดได้นะผมว่า

ตำแหน่งมันอยู่ตรงไหน ครับ แล้ว บอดี้12vต้องแปลงอะไรไหมมีรูปด้วยก็ดีครับ

ไช่ตัวนี้รึเปล่า หรือ มอเตอร์ที่ปัดน้ำฝนหลัง (เดี๋ยวถ่ายให้)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน