กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบราคาเครื่องRB20detฝาเรียบมีโบออฟเกียร์ธรรม ดาพร้อมค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31736
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31736

Cefiro-Thailand Members
RB20detวางในA31เกรียนธรรมดาราคาประมานเท่าไหร่ครับค่าตัวเครื่องกับค่าวาง (ของเดิมเป็นเกียร์ออโต้12V) แล้วถ้าวางเป็นRB20det เป็นเกียร์ออโต้ จะจบลงในราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มีงบประมาณ4หมื่น

RB20detวางในA31เกรียนธรรมดาราคาประมานเท่าไหร่ครับค่าตัวเครื่องกับค่าวาง (ของเดิมเป็นเกียร์ออโต้12V) แต่มีงบประมาณ4หมื่น จะพอไหมครับพี่น้อง
4 หมื่นถามว่าพอมั๊ย ถ้าแค่ค่าตัวกะค่าวางน่าจะพอเป็นไปได้
แต่และแต่
จะให้ดี หาไว้เผื่ออีกซักนิดดีกว่า
ค่าเครื่องเท่าที่เห็นมีตั้งแต่ 22 - 25 พัน
ค่าแรงวาง / วายริ่ง ประมาณ 10 พัน +/-
ค่าเดินท่ออินเตอร์ ( เดิม ) 3 - 4 พัน +/-
ค่าท่อไอเสียอีกล่ะ
ค่าของเหลวอีกล่ะ
แร้วพวกหัวเทียน / ปั๊มน้ำ / วาล์วน้ำ / สายพาน ฯลฯ
ไหนจะพวกขาเบรค / ขาคลัชท์ / คอนโซลเกียร์ธรรมดา / เบรคมือ / เฟืองท้าย / เบรค / ล้อ / ยาง ฯลฯ
ลองไปคำนวน ๆ ดูคั๊บ

เขร์ ทำตามเมิงบอกครบสูตร พอดีเรย ราวๆ 7 หมื่นจบ เหอะๆๆๆ

1 ค่าเครื่องประมาณ 20-25 พันครับ
2 ค่าวางวายริ่งสายก็ประมาณ แถวๆหมื่น
3 ค่าท่อไอเสียแล้วแต่ ถ้าเหล็กก็ประมาณ 30ร้อย ถ้าเลส ก็ประมาณ 50 ร้อย
4 อินเตอร์ถ้าใช้ของเดิมคงไม่ต้องเดินมาก ของติดเครื่องเดิมมาก็ใช้ได้ครับ นอกจากจะเปลี่ยนอินเตอร์ ก็คงต้องเสียค่าเดินท่อ หรือ ใช้อินเตอร์เดิมแต่อยากได้ท่ออินเตอร์สวยกว่าเดิม อันนี้เสียเงินแน่ๆ ประมาณ 50 ร้อย
ก็นั่นแหละครับ พวกน้ำมันต่างๆ ที่จำเป็นต้องเปลี่ยน ซึ่งควรจะเปลี่ยน สายพาน timing ก็อย่างที่บอกเตรียมไว้สัก 50 พันครับ สำหรับการวางเครื่องครับ ส่วนพวกช่วงล่าง หรืออะไรต่างๆตามมาทีหลังครับ

1 ค่าเครื่องประมาณ 20-25 พันครับ
2 ค่าวางวายริ่งสายก็ประมาณ แถวๆหมื่น
3 ค่าท่อไอเสียแล้วแต่ ถ้าเหล็กก็ประมาณ 30ร้อย ถ้าเลส ก็ประมาณ 50 ร้อย
4 อินเตอร์ถ้าใช้ของเดิมคงไม่ต้องเดินมาก ของติดเครื่องเดิมมาก็ใช้ได้ครับ นอกจากจะเปลี่ยนอินเตอร์ ก็คงต้องเสียค่าเดินท่อ หรือ ใช้อินเตอร์เดิมแต่อยากได้ท่ออินเตอร์สวยกว่าเดิม อันนี้เสียเงินแน่ๆ ประมาณ 50 ร้อย
ก็นั่นแหละครับ พวกน้ำมันต่างๆ ที่จำเป็นต้องเปลี่ยน ซึ่งควรจะเปลี่ยน สายพาน timing ก็อย่างที่บอกเตรียมไว้สัก 50 พันครับ สำหรับการวางเครื่องครับ ส่วนพวกช่วงล่าง หรืออะไรต่างๆตามมาทีหลังครับ
ขอบคุณครับ

ตอน เนี๊ย มี หกหมื่นวาง 25 เกียร์ธรรมดาได้ครับ

วางเครื่องแล้วค่อยติดแก๊สกับติดแก๊สกับเครื่องเดิม อันไหนคุ้มก่ากันหว่า 95 36บาทแล้ว หุหุ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน