กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบเรื่องลมยางครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31636
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31636

Cefiro-Thailand Members
ต้องเติมเท่าไหร่ครับ คืออยากทราบตามคู่มือเลยครับ
ของผมล้อเดิมครับ 195/65/15 ปัจจุบันผมเติมลมไนโตรเจน30คับ
แต่ว่ารู้สึกจะแข็งมากๆเลยครับ(ใส้แทบแตกครับ ยางเพิ่งเปลี่ยนมา6เดือน):cry:

30 คับผม ปกติแล้ว ... แต่ที่ว่าแข็งนี่ ระบบช่วงล่างมีปัญหารึเปล่าคับ

ครับสงสัยจะมีอะไรผิดปกตินิดหน่อยครับ โช๊คหน้า200อัดน้ำมันมา
โช๊คหลังเดิมอัดน้ำมันมา สปริงเดิมทั้งหน้าและหลังครับ ตอนลงเนินโช๊ค
ยังยุบตัวได้ดีครับ ไม่มีปัญหานุ่มดีครับ แต่ตอนขับทางขรุขระตามซอย
หรือถนนไม่ค่อยเรียบ จะกระเทือนมากๆครับผมเลยคิดว่าน่าจะมาจากยางซะ80เปอร์เซนต์หน่ะครับ(ยางผม goodyear nct-5 ครับ)
เลยอยากทราบว่าสเป็กจากโรงงานเป็นเท่าไหร่ครับ(เอาตามคู่มือติดรถหน่ะครับ) ขอบคุณมากรับ:burn:

อยู่ข้างประตูคนขับหน่ะ 28-29 เนี่ยจำไม่ได้แระ

แต่ปรกติยางเติมลมแค่ 30 แทบไม่รู้สึกเลยนะว่าแข็งเนี่ย

ไปทำอะไรช่วงล่างมาหรือป่าวคับ บูทยางอะไรพวกนี้เนี่ย ถ้าคุณมั่นใจว่าไม่ใช้โช๊ค

อยู่ข้างประตูคนขับหน่ะ 28-29 เนี่ยจำไม่ได้แระ

แต่ปรกติยางเติมลมแค่ 30 แทบไม่รู้สึกเลยนะว่าแข็งเนี่ย

ไปทำอะไรช่วงล่างมาหรือป่าวคับ บูทยางอะไรพวกนี้เนี่ย ถ้าคุณมั่นใจว่าไม่ใช้โช๊ค
โช๊คเพิ่งซ้อมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ ที่ไฮ้เซอร์วิส
แต่พวกช่วงล่างต่างๆพวก บูช ลูกหมาก อะไรพวกนี้เป็นของปลอมทั้งหมดครับ รวมทั้งยางหัวโช๊คและยางแท่นเครื่องก็ปลอมด้วย:cry:

อาการนี้เหมือน รถยัดช่วงล่าง ยูริเทน เลยครับ แต่คิดว่าไม่ใช่

มันกระด้างด้านหน้าใช่ไม๊ ลองก้มไปดู ลูกยางตรงลูกหมากเหล็กกันโคลงก่อนนะ ว่าร้านเค้าใส่ แบบยูริเทนเป็นสีๆมาให้หรือป่าว มันจะแข็งกว่ายางดำๆครับ แต่ทน ขับมันส์ดี ลองค่อยๆไล่กันไป

เมื่อวานผมเอาลมออกครับเหลือ28(ตอนยางเย็น) รู้สึกนุ่มขึ้นนี๊สสสสสนึงครับ
ไม่ทราบว่าถ้าผมปล่อยออกเหลือ26(ตอนยางเย็น)จะเป็นอันตรายมั้ยครับ
เพราะตอนลมยาง30 พอร้อนมันก็ขึ้นมาเป็น32
ตอนปล่อย28เมื่อวาน พอวัดตอนร้อนมันก็ขึ้นมาเป็น30
ผมเลยคิดเอาเองว่าถ้าปล่อยเหลือ26พอตอนวิ่งมันก็ขึ้นมาเป็น28ก็ไม่น่าจะเป็นอันตรายอะไร
เลยอยากถามพี่ๆว่า จะเป็นอัตรายมั้ยครับถ้าปล่อยเหลือ26(อยากให้นิ่มขึ้นนิดนึงครับ นิดนึงก็ยังดี ภายในเสียงดังลั่นเลยครับพวกคอนโซลต่างๆ ตอนเพิ่งซื้อรถมายังเงียบกริบอยู่เลยครับ เพิ่งผ่านมาครึ่งปีเองครับ ทั้งๆที่ใส่ล้อเดิม โช๊คเดิมแท้:cry: )
ปล.ที่กล่าวมาเป็นลมไนโตรเจนทั้งหมดครับ

อาการนี้เหมือน รถยัดช่วงล่าง ยูริเทน เลยครับ แต่คิดว่าไม่ใช่

มันกระด้างด้านหน้าใช่ไม๊ ลองก้มไปดู ลูกยางตรงลูกหมากเหล็กกันโคลงก่อนนะ ว่าร้านเค้าใส่ แบบยูริเทนเป็นสีๆมาให้หรือป่าว มันจะแข็งกว่ายางดำๆครับ แต่ทน ขับมันส์ดี ลองค่อยๆไล่กันไป
ลูกยางตรงนั้นเป็นของเดิมครับไม่ใช่ของแต่ง แต่เป็นของปลอมแท้ๆเลยครับ สีดำ ซื้อมาเองกับมือครับปลอมชัวร์100เปอร์เซนต์ครับ:cry:
ปล.ขอบคุณพี่maxมากๆเลยครับ ช่วยผมมาหลายเรื่องแล้วครับตั้งแต่เพิ่งซื้อรถมา มีปัญหาอะไรพี่ช่วยได้เยอะเลย รวมทั้งพี่ๆคนอื่นที่ไม่ได้กล่าวมาด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ:burn: :burn: :burn: (ผมเพิ่งเป็นสมาชิกครับปกติจะใช้ชื่ออื่นครับ)

ยางหน้าเติมให้แข็งหน่อยก้อดีนะ เผื่อน้ำหนักเครื่องด้วย
ผมว่า 26 มันนิ่มไปอ่ะ
ยางซีรี่ย์สูง ๆ มันจะโยน ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน