กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากเอาห่วงเดิมไปทำให้ปรับได้อะครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311308
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311308

Cefiro-Thailand Members
มีที่แนะนำไหมราคาประมานเท่าไหร่ แค่อยากให้ล้อมันไม่แบะออกอะครับ

ทำไม่ได้ครับ เพราะเหล็กคนละทรงกันเลย ไม่มีที่ให้ทำเกลียวครับ
มีแต่หนวดกุ้งเท่านั้นที่ทำได้ เพราะเป็นเหล็กกลม เลยสร้างเกลียวใหม่ได้ครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะไม่แข็งแรง

เพื่อนทำของเดิมอยู่ทนมากและก็เป็นบูทด้วย ทนมาก

ที่เห็นของเพื่อนคือ เค้าจ้างโรงกลึงสร้างตัวปรับเกลียว งานจะออกมาไม่สวย บอกไม่ถูก:coolly-0027: เด๋วถ่ายเจอจะถ่ายรูปมาให้ดู แต่เพื่อนใช้งานแข่งจิมคาน่า กับขับเซอกิต ก็ปกติดี

ที่เห็นของเพื่อนคือ เค้าจ้างโรงกลึงสร้างตัวปรับเกลียว งานจะออกมาไม่สวย บอกไม่ถูก:coolly-0027: เด๋วถ่ายเจอจะถ่ายรูปมาให้ดู แต่เพื่อนใช้งานแข่งจิมคาน่า กับขับเซอกิต ก็ปกติดี
ใช่ผมก้จะทำแบบนั้น แต่นึกไม่ออกว่าทำไง มันมีร้าน อยู่สวนผัก แต่ไม่รู้อยู่ตรงไหน เผือ่มีคนรู้

ขออนุญาติสมมุตินะครับ

ห่วงแต่ง 3-4 พัน ของใหม่ด้วยอ่ะ

สมมุติว่าแปลงได้ ค่าแรงแปลงเท่าไหร่ ผมว่าไม่ต่ำกว่า 1-1.5k
ค่าเสียเวลา ,ค่าไม่ชัวร์ ,(วัดไม่ได้)

สรุป ถ้าจะทำ ผมซื้อของสำเร็จรูปดีกว่าครับ ประหยัดผิดที่ครับ

มีที่แนะนำไหมราคาประมานเท่าไหร่ แค่อยากให้ล้อมันไม่แบะออกอะครับ

อยากได้เป็นแบบมาเอาไปครับ แต่หูบูทมันแตก หรือจะเอาไปโมใสเองดูก้อแล้วแต่ ขอแลกชุดเบอร์เกอร์ KFC หรือ Mc ชุดไหนก้อได้ (ผมเห็นแ่ก่กิน 5555)
ผมอยู่ถนนกิ่งแก้วโทรศัพท์ 081837-3578:coolly-0003:

เรื่องทนผมว่าอยู่ทีการใช้งานครับ ได้มือสองมาเหมือนกัน ใช้งานมา 5-6 ปีแล้ว พอมันแตกก้อเลยซื้อของใหม่
เดี๋ยวคืนนี้จะถ่ายรูปให้ดู:coolly-0024::coolly-0024:

ไฟล์แนบ

95.6 KB · อ่าน: 112
    89.9 KB · อ่าน: 111
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ทำได้ครับ จะเอาแบบ เป็นบูทเหมือนเดิมหรือจะเอาเป็นแบบตาเหลือกก็ได้

แต่ที่สำคัญต้องเน้นให้เชื่อมให้อยู่ และควรจะต้องมีสลักยึดเผื่อกรณีเชื่อมไม่ดีแล้วเกิดการร้าวครับ

แต่ทำแล้วใช้กับลูกปืนตาเหลือกจะทนทานกว่าครับ

งบประมาณ ค่ากลึง เชื่อม ของ ถ้าไม่มีโรงกลึงเอง

ราคาน่าจะเก็บไปซื้อห่วงแตงมือสอง(ที่ลูกปืนแตก)มาบิวท์ใหม่ได้เลยนะครับ

ถ้าจะทำ เลือกร้านที่ทำดีๆ เชื่อมดีๆนะคับ
มีรุ่นน้องคนนึงซื้อของพี่ไทยทำ แล้วเกิดฉีกขาดตรงรอยเชื่อม
รถควบคุมไม่อยู่ลงข้างทาง เกือบตายโหงคาถนนมาแล้ว

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะคับ

ทุกวันนี้ยังใช้ของพี่ไทย แฮนเมดครับ เอาของเดิมไปให้โรงกลึงทำครับ ใช้มาก็เกือบจะ5ปีแล้วครับ แต่ต้องหาร้านทำดีๆนะครับ ถ้าจุดที่เชื่อมขาดก็ชิหายได้อ่ะครับ ส่วนตัวผมขับรถไม่เร็วอ่ะครับ มันก็เลยทน อยู่ได้นานมั้งครับ

ถ้าจะทำ เลือกร้านที่ทำดีๆ เชื่อมดีๆนะคับ
มีรุ่นน้องคนนึงซื้อของพี่ไทยทำ แล้วเกิดฉีกขาดตรงรอยเชื่อม
รถควบคุมไม่อยู่ลงข้างทาง เกือบตายโหงคาถนนมาแล้ว

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะคับ

ข้อความนี้เห็นด้วยเต็มร้อย
อย่าเห็นแก่ของถูกหรือของไม่ได้มาตรฐานในจุดที่สำคัญๆ ควรเลือกใช้ในสิ่งที่ดี แต่ก็เน๊อะคำพวกไฟหน้า ไฟท้าย กระจังหน้าใช้แต่ของแท้ของเทพ แต่ไหงพวกล้อ ช่วงล่างกลับใช้ของก๊อป ของแปลง

ถ้าแค่ต้องการจะทำให้ปรับได้เพื่อให้ล้อเดิมไม่แบะออก ลองอัดบูชเดิมออกแล้วทำบูชเยื้องอัดเข้าไปก็ปรับได้ 1-2 องศาแล้ว ที่สำคัญมากกว่าคือความสูงของตัวรถมีผลโดยตรงต่อมุม camber ถ้ารถมีความสูงปกติมุมแคมเบอร์หลังควรจะอยู่ราวๆ -0.8 ถึง -1.5 (ค่าคร่าวๆ) ซึ่งการที่รถจะมีแคมเบอร์หลังติดลบบ้าง แต่ไม่เกินค่าที่ศูนย์บริการกำหนดแทบจะไม่มีผลต่อการสึกหรอของดอกยาง สมรรถนะ หรือ ความเกาะถนน เลย

ผมเลยอยากรุ้ว่าทำไมถึงอยากปรับมันครับ?

โดนใจครับพี่ เปนคนที่ผมคิดถูกเลยที่ติดตาม
แอบมองของพี่อาร์มอยู่ครับ รอเกบตังสักก้อน จะไปหานะพี่ อิอิ

:coolly-0009:

ผมเหนด้วยนะครับ
กัดฟันหน่อย ได้ของใหม่ ปลอดภัย ปรับค่าได้ดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน