กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อาการรถสะดุด.............Help me^^

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31727
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31727

Golfiro
Cefiro-Thailand Members
สอบถามหน่อยว่ารถผมติดแก๊สมา 3 ปีแล้วคับใช้แก๊สก็วิ่งลื่นดี แต่ เวลาผมเปลี่ยนมาใช้น้ำมันทำไมเครื่องชอบสะดุดๆกระตุกๆอ่ะคับเหมือนเครื่องจะดับ รบกวนคำแนะนำหน่อยคับผม............

1.ปั๊มติกเสีย 2. หัวฉีดเสีย 3.แอร์โฟรเสีย
ส่วนข้อ3. นี้ เช็ดดูที่สายแอร์โฟรด้วยน่ะครับ บางที่สายขาด ลองไล่เช็ดเบื้องต้นก่อนเลย..

1.ปั๊มติกเสีย 2. หัวฉีดเสีย 3.แอร์โฟรเสีย
ส่วนข้อ3. นี้ เช็ดดูที่สายแอร์โฟรด้วยน่ะครับ บางที่สายขาด ลองไล่เช็ดเบื้องต้นก่อนเลย..

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ.....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน