กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อากาศร้อน รถเลยร้อนไปด้วย ทำไงดี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311192
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311192

Cefiro-Thailand Members
rb20bo คับ ขับเกิน140 ความร้อนขึ้นพรวดเลยคับ

มีน้ำดันออกถังพัก
หม้อน้ำล้างแล้ว วาวล์น้ำไม่มีมาตั้งแต่ซื้อ แก้ไงดีคับ...:coolly-0037:

rb20bo คับ ขับเกิน140 ความร้อนขึ้นพรวดเลยคับ

มีน้ำดันออกถังพัก
หม้อน้ำล้างแล้ว วาวล์น้ำไม่มีมาตั้งแต่ซื้อ แก้ไงดีคับ...:coolly-0037:
ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร
แนะนำ
หาวาล์วน้ำมาใส่
หม้อน้ำ3ช่อง
พัดลมฟรีปั๊มRB25
พัดลมแผงแอร์16นึ้ว ครับ:coolly-0033:

วาลว์น้ำไม่มีมาแต่แรก ก็แค่ซื้อใส่สิครับ ง่ายมั่กๆ

แต่ผมว่า ดูฝาหม้อน้ำก่อนน่าจะถูกเรื่อง

น้ำเดือดในถังพักน้ำ เปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ แบบจุกใหญ่ หม้อน้ำ Nissan เดิมๆ ไม่กี่บาท ของแต่งหลายร้อย

แต่ถ้าทำอย่างที่น้าจอร์นว่า หมดปัญหาใช้ยาวเลยครับ

ตอนวางมาใหม่ๆเคยเป็นครับอย่างนี้เลยก็เปลี่ยนผาหม้อน้ำครับหายใช้ฝาซิ่ง 1.3 ครับทนมากหลายปีมากๆแล้วครับ

ตกลงเปลี่ยนฝาก็หายใช่ไหมคับ คือขับซักพักความร้อนจะขึ้นครึ่งนึงอะคับ พอขับเกินร้อยยี่สิบ ความร้อนขึ้นพลวดๆเลย น้ำดันออกถังพัก แต่ไม่เยอะ ประมาณครึ่งขวด ตกลงควรเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูก่อนใช่ไหมคับ แล้ววาวล์น้ำควรจะใส่ใช่ไหมคับ..

ตกลงเปลี่ยนฝาก็หายใช่ไหมคับ คือขับซักพักความร้อนจะขึ้นครึ่งนึงอะคับ พอขับเกินร้อยยี่สิบ ความร้อนขึ้นพลวดๆเลย น้ำดันออกถังพัก แต่ไม่เยอะ ประมาณครึ่งขวด ตกลงควรเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูก่อนใช่ไหมคับ แล้ววาวล์น้ำควรจะใส่ใช่ไหมคับ..

วาล์วน้ำควรใส่ครับ เบื้องต้นก็ลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำก่อนก็ได้

ฝาเก่าไหมล่ะ ยางแข็งรึยัง กดสปริงดูสภาพว่าสนิมกรังขนาดไหน ถ้ากดฝืดๆ ยางแข็งๆ ก็เปลี่ยนเหอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน