กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++อีเผือกผมเกือบพลีชีพแล้วนะครับ อือ ๆ ++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31211
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31211

mamamusab
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
วันนี้อีเผือกเกือบพลีชีพแล้วนะครับ
ท่อน้ำรั่ว (ไม่มาก) แต่ก้อยังฝืนขับขึ้นทางด่วนไปพระราม3
เครื่องน็อคตอนลงทางด่วน ถ.จันทน์ พอดี

ก่อนน็อค เครื่องมีเสียงแก็ก ๆ ด้วย ลุ้นว่ามันคือเสียงชาร์ฟ หรือเสียงวาล์วเขกกันแน่
ระหว่างที่เข็นรถเข้าข้างทางทำให้รู้ว่าคนกรุงที่เป็นคนขับรถด้วยกันนิสัยแม่งเหี้ยมาก
ขอเข็นผ่านแค่เลนเดียว กับไม่มีใครยอมใคร กรูจะรีบไปกันซะทุกคัน
แต่พวกเมิงก้อไปไม่ได้ไกล เพราะรถแม่งก้อติดอยู่แค่นั้น
ฝนก้อตกพรำ ๆ ช่างไม่มีน้ำใจเอาซะเลย
ยังดีได้พี่วินมอไซค์มาช่วยกันรถ กะช่วยเข็นเข้าข้างทางให้

พอเปิดฝาโปงมาควันฉุยเลย ท่าทางน้ำจะเกลี้ยงหม้อน้ำซะแหล่ว เอางัยดีหว่า
โทรหาน้องต้น A31435 ที่บ้านอยู่ละแวกนั้น
ขอผ้าผืนใหญ่ เอาไว้เปิดฝาหม้อน้ำ กะถังใส่น้ำไว้เติมหม้อน้ำ
หาไรกินรอเวลาที่น้องต้นจะมา และก้อรอเครื่องเย็นด้วย

ผ่านไปซักเกือบชม. ยังไม่มีใครมา ก้อเลยลองไปดูที่เครื่อง
ปรากฎว่าหม้อน้ำเย็นแล้ว ลองเปิดดู ไม่มีน้ำเหลือเลยครับ ต้องเติมน้ำไปราว ๆ 6 ลิตร
สตาร์ทติดได้ ไม่มีเสียงแก๊ก ๆ สบายใจขึ้นมาหน่อย
โทรปรึกษาพี่โด่ง (อู่โด่ง เซอร์วิส มัยลาภ) ว่าจะเอารถกลับบ้านยังงัย
แกบอกว่าให้เปิดฝาหม้อน้ำวิ่ง มาช้า ๆ คอยเติมน้ำเรื่อย ๆ กลับได้แน่นอน
สูตรนี้ได้ผลจิง ๆ ครับ ความร้อนไม่ขึ้นเลย เติมน้ำระหว่างทางนิดเดียวเอง
จนมาถึงอู่ตาหนุ่ม เตาปูนจนได้ตอน 4 ทุ่มพอดี

อีเผือกลูกพ่อ อย่าเป็นไรเลยนะ
อยากวาง RB25DET เหมือนกัน แต่ชม.นี้ยังไม่พร้อมเลยอ่ะ

ขอบคุณต้น A31435 ที่ทำธุระอยู่ก้อยังจะออกมาช่วย ถึงจะมาไม่ทันก้อตาม
ขอบคุณพี่โด่ง (อู่โด่ง เซอร์วิส มัยลาภ) ที่ให้คำปรึกษาตลอดเส้นทาง
ขอบคุณตาหนุ่มเตาปูน ที่ให้เอารถเข้าไปทำ ในจังหวะที่อู่ใกล้บ้านคิวเต็มเอี๊ยด
ขอบคุณคนข้าง ๆ ที่คอยห่วงใย และเข้าใจอีเผือกมาตลอด ^^
ขอบคุณฝาสูบผีสิงของน้องเมย์ A31450 ที่อึดและถึกมากครับ

ขอบคุณจากใจเลยครับ
พรุ่งนี้มาลุ้นกันต่อว่ารอดหรือไม่

ถ้าเป็นวันที่แดดร้อนเปรี้ยงๆล่ะพี่ น่ากลัวเหมือนกันนะ
ไปไหนสบายใจเมื่อมีเพือนร่วมทางกันมากมายขนาดนี้ Cefiro-Thailand

ดีใจด้วยขับถึงน้องออย เสียดายไม่ได้ไปช่วย

นี่แหล่ะครับ...cefiro ขับไปลุ้นไป...ขอให้รถปลอดภัยนะนน้อง..

12 วาวล์ อึดโคตร น้ำแห้งไม่ใช่ปัญหา เติมน้ำก็ขับได้ต่อ
ปล. ท่อน้ำรั่วก็ยังไปเพราะ .......

ร้ากกกกกกกกกกกกก

ซ้ำน้ำใจมอไซค์วิน ครับ ผมก็เคยเสียกลางถนนแถมตรงป้ายรถเมล์อีกไม่มีใครช่วยเลยครับเข็นคนเดียวด้วยอ่ะสุดๆ:coolly-0002:

เสียดายถ้าผมยังอยู่ ตรอกจันทน์ ผมออกไปยืนเชียร์พี่ตอนเข็นแล้ว 5555

ถ้าเป็นวันที่แดดร้อนเปรี้ยงๆล่ะพี่ น่ากลัวเหมือนกันนะ
ไปไหนสบายใจเมื่อมีเพือนร่วมทางกันมากมายขนาดนี้ Cefiro-Thailand
แดดเปรี้ยง ๆ คงไม่กล้าขับแบบนั้นหรอก
นี่เห็นอากาศเย็น ๆ ฝนตก ๆ รถไม่ติด เลยกล้าขับไปไกลขนาดนั้นงัย

ดีใจด้วยขับถึงน้องออย เสียดายไม่ได้ไปช่วย
เรียบร้อยแล้วพี่ ขับกลับแบบสบาย ๆ เลย เหลือรอลุ้นผลไม่ให้เครื่องมันช้ำมากอ่ะ

นี่แหล่ะครับ...cefiro ขับไปลุ้นไป...ขอให้รถปลอดภัยนะนน้อง..
ขอบคุณครับพี่เอก

5555555
อ่าน แล้ว ก็ อุ่นใจ....:coolly-0005:
ผมเป็นคนที่มีประสบการณ์เรื่องแบบนี้บ่อยครับ
ทุกครั้งที่รถเสีย จะได้เพื่อน ๆ ในเซฟไทยนี่แหละที่คอยช่วยเหลือ
บางคนช่วยได้ก้อออกมาช่วย บางคนช่วยไม่ได้ก้อช่วยประสานอยู่ด้านหลัง
ระบบคลับมันดีแบบนี้แหละครับ
และทุกครั้งที่ใครมาเสียใกล้ ๆ ผม ผมก้อจะช่วยเค๊าแบบที่ผมได้รับมาแบบนี้เหมือนกัน

หายป่วยไวไวนะครับ พี่ออย
ล่าสุดโทรไปเช็คมากำลังไล่อากาศในระบบน้ำอยู่ครับ
ลุ้นว่าไม่ให้ฝาโก่งก้อโอแระ

12 วาวล์ อึดโคตร น้ำแห้งไม่ใช่ปัญหา เติมน้ำก็ขับได้ต่อ
ปล. ท่อน้ำรั่วก็ยังไปเพราะ .......

ร้ากกกกกกกกกกกกก
เออ ตามนั้นแหละ อิอิ

ซ้ำน้ำใจมอไซค์วิน ครับ ผมก็เคยเสียกลางถนนแถมตรงป้ายรถเมล์อีกไม่มีใครช่วยเลยครับเข็นคนเดียวด้วยอ่ะสุดๆ:coolly-0002:
หน้าตาเมิงมันไม่หล่ออ่ะป่าว ฮ่า ๆ ๆ

ขอให้พระคุ้มครองนะครับ

ตอนนี้ตาหนุ่ม เตาปูนคุ้มครองอยู่ครับ

เสียดายถ้าผมยังอยู่ ตรอกจันทน์ ผมออกไปยืนเชียร์พี่ตอนเข็นแล้ว 5555
ยืนเชียร์ทำเชี้ยไร มาช่วยกันเข็นเด่ะ แสราดดดด

ว้า.... อดวางเครื่องใหม่เลย :coolly-0046: :coolly-0010:
หยั่งเงี๊ยะแหละดีแล้วครับน้าเหวก อยากวางเครื่องใหม่เหมือนกัน
แต่สภาพเศรษฐกิจตอนนี้มันไม่อำนวย อีกทั้งผมมีรถแค่คันเดียวมันจะทำงานไม่สะดวกอ่ะ

โครตอึดเลยเครื่องตัวนี้ ว่างๆขอลองขับรอบนึงนะ
อึดตรีนกรู แต่คงไม่อึดตรีนเมิงอ่ะ อีเผือกกรูคงกระอักเลือดตายแน่ ๆ

สงสัยว่าทำไมถึงแดก 20 Bo ใช่ ไหม:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
แซวหรือล้อว่ะเนี่ย

ขอให้ท่อน่ำรั่วเฉยๆเลย

ปล.ไม่อยากให้วาง 25 เด๋วแซงเค้าได้นะพี่ชาย

ขอให้ท่อน่ำรั่วเฉยๆเลย

ปล.ไม่อยากให้วาง 25 เด๋วแซงเค้าได้นะพี่ชาย
ท่อน้ำอ่ะรั่วแน่ๆ แต่ชาร์ฟละลาย กะฝาโก่งหรือป่าวเนี่ยเด่ะ

ท่อน้ำอ่ะรั่วแน่ๆ แต่ชาร์ฟละลาย กะฝาโก่งหรือป่าวเนี่ยเด่ะ
ไม่ละลายหรอก ถ้าละลาย ขับมาก็ดังระงมแล้ว แต่ฝาโก่งก็ไม่แน่นะ แต่ที่เคยเป็นนะ ซัดแล้วฮีดจนดับ เติมน้ำสตาร์ทติดก็ปกตินะ ไม่โก่ง

ไม่ละลายหรอก ถ้าละลาย ขับมาก็ดังระงมแล้ว แต่ฝาโก่งก็ไม่แน่นะ แต่ที่เคยเป็นนะ ซัดแล้วฮีดจนดับ เติมน้ำสตาร์ทติดก็ปกตินะ ไม่โก่ง
ฝาสูบบนแม่งฝาสูบผีสิงอยู่แล้ว ไม่กัวหรอก ฮ่า ๆ ๆ

ไม่น่าจะเป็นไรมากน่ะครับน้า เพราะรถผมก็เคยเป็นอาการนี้เหมือนกัน
ปัจจุบันอยู่รอดปลอดภัยดีครับ:coolly-0034:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน