กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อุปกรณ์เกี่ยวกับเบรคมือดริฟ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31655
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31655

แระเซฟไทย
Cefiro-Thailand Members
พอดีอยากใส่ เบรคมือดิฟ ไม่ได้เอาไปดริฟนะ ที่จะใส่เพราะว่ามันสวย มันต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างอะ รบกวนผู้รู้หน่อย *-*

ไม่ใช่แบบนั้นป๋า คือว่ามันเป็นเบรคมือไฮดรอลิคอะ ที่เค้าขายๆกัน สวยๆอ่ะ *-*
คือไอ้เบรคมือแบบเนี้ยมัน ต่อยังไงใช้อะไรบ้าง เอาแบบใส่หล่อๆเฉยๆแล้วก็ใช้งานได้ปกติอะ *-*

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
หาปลอกกะปุ่มกดมาใส่ซะ แล้วรื้อตัวล๊อคเขี้ยวออก
ตามป๋าเค้าจะประหยัดงบไปมากมายครับ เพราะถ้าจะใส่ให้ใช้งานได้ดีก็ต้องโดนคาลิเปอร์เบรค 1 คู่ ค่าแปลงคอม้าหลังเพื่อใส่และเดินแปปน้ำมัน เห็นเพื่อนทำมาจากอู่พี่โก้ ptt จำไม่ผิด 10k กว่าๆ รวมค่าด้ามแต่เค้าใช้ด้ามของ k-sport นะครับ ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่าถ้าไม่ได้ใช้มันจริงๆ
แต่มันก็มีอีกแบบที่ถูกเงินแต่พอใช้งานได้แต่ไม่ค่อยดีและไม่แนะนำ(อันตราย) เอาด้ามเบรคมือมาแล้วต่อเค้ากับเบรคหลังเดิมแค่ทำแปปสามทางเข้าเบรคหลัง เป็นวิธีที่บ้านๆที่ช่างไทยเราเก่งมากครับ และถ้าดึงเบรคมือเบรคเท้าจะแข็ง และถ้าเหยีบลเบรคเท้าเบรคมือก็จะแข็ง วิธีนี้น่าจะไม่เกิน 10k ถ้ารวมด้ามของ k-sport นะครับ
ประมาณนี้เท่าที่รู้ผิดถูกยังไงรอท่านอื่นมาต่อครับ:coolly-0007:

ตามป๋าเค้าจะประหยัดงบไปมากมายครับ เพราะถ้าจะใส่ให้ใช้งานได้ดีก็ต้องโดนคาลิเปอร์เบรค 1 คู่ ค่าแปลงคอม้าหลังเพื่อใส่และเดินแปปน้ำมัน เห็นเพื่อนทำมาจากอู่พี่โก้ ptt จำไม่ผิด 10k กว่าๆ รวมค่าด้ามแต่เค้าใช้ด้ามของ k-sport นะครับ ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่าถ้าไม่ได้ใช้มันจริงๆ
แต่มันก็มีอีกแบบที่ถูกเงินแต่พอใช้งานได้แต่ไม่ค่อยดีและไม่แนะนำ(อันตราย) เอาด้ามเบรคมือมาแล้วต่อเค้ากับเบรคหลังเดิมแค่ทำแปปสามทางเข้าเบรคหลัง เป็นวิธีที่บ้านๆที่ช่างไทยเราเก่งมากครับ และถ้าดึงเบรคมือเบรคเท้าจะแข็ง และถ้าเหยีบลเบรคเท้าเบรคมือก็จะแข็ง วิธีนี้น่าจะไม่เกิน 10k ถ้ารวมด้ามของ k-sport นะครับ
ประมาณนี้เท่าที่รู้ผิดถูกยังไงรอท่านอื่นมาต่อครับ:coolly-0007:
ขอบคุณคับผม *-*

สรุปใช้ 3 ทางได้ใช่ไหมครับ แล้วที่ว่าอันตรายมันอันตรายยังไงคับผม *-*