กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง 12 v Auto ติดแก๊สกินแก๊สอยู่เท่าไรครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย changnam
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

changnam

Registered
เครื่อง 12 v Auto ติดแก๊สแบบดูดกินอยู่ประมาณเท่าไรครับ

วิธีจูนเขาจูนกันยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้เป็น 12 V เครื่องเดิมๆ Auto นะคับ เพิ่งไปติดมาระบบหัวฉีดของ BSM วิ่งประมาณ 1.2-1.5 บาท/กม. กำลังอยู่ในช่วง Test อยู่น่ะคับแล้วจะมาเล่าให้ฟังพร้อมรูปนะคับ โดยรวมก็ OK. เลยทีเดียวไม่ต่างกับน้ำมันขณะขับเลยแต่จะต่างก็ช่วงเดินเบาเล็กน้อยกับช่วงเครื่องเย็ย แต่ที่แน่ๆบายกระเป๋ามากเลย:coolly-0044:

เมื่อก่อนใช้ 12v แก๊สราคา 12.99 บาท
ถ้าจูนให้วิ่งมันส์ ๆ หน่อยก็เกือบ ๆ 2 บาท (เฟื่องท้าย 4.3)
ถ้าจูนเอาแบบประหยัด 1.7 บาทได้ครับ

ผมติดหัวฉีดครับอย่างต่ำๆ 1.7 ครับ

วิ่งเเดดร้อนๆ เปิดแอร์เย็นๆ วิ่งรถติดในเมืองมี 2 บาทกว่า

กินม๊ากมาก ตอนนี้มาคบเจโบแล้วครับ กินพอกันแต่ความแรงคนละเรื่อง

:coolly-0044:

ของผม เครื่อง RB 12V auto เหมือนกัน กินอยู่ประมาณ 2 บาท/กม. ครับ เป็นระบบดูด อย่างนี้กินมากไหมครับ อยากประหยัดเหมือนกันช่วยแนะนำร้านจูนให้หน่อยครับ เคยให้ร้านที่ติดตั้งจูนแล้วก็เหมือนเดิมครับ จูนไป 5-6 ครั้งแล้ว

ของผม เครื่อง RB 12V auto เหมือนกัน กินอยู่ประมาณ 2 บาท/กม. ครับ เป็นระบบดูด อย่างนี้กินมากไหมครับ อยากประหยัดเหมือนกันช่วยแนะนำร้านจูนให้หน่อยครับ เคยให้ร้านที่ติดตั้งจูนแล้วก็เหมือนเดิมครับ จูนไป 5-6 ครั้งแล้ว
ระแบบดูด ก็ได้แค่นี้และครับ วิ่งได้ 2บาท ความแรงไม่ต่างจากน้ำมัน ถ้าปรับให้ประหยัด ไม่ลอง จูนเองล่ะครับ ระบบดูด จูนเองได้สบายๆ จูนประหยัด เร่งแซง ไม่ทันใจนะครับ :coolly-0010:

ผมติดหัวฉีดครับอย่างต่ำๆ 1.7 ครับ

วิ่งเเดดร้อนๆ เปิดแอร์เย็นๆ วิ่งรถติดในเมืองมี 2 บาทกว่า

กินม๊ากมาก ตอนนี้มาคบเจโบแล้วครับ กินพอกันแต่ความแรงคนละเรื่อง

:coolly-0044:
เจ้านัท ไปทำที่ใหนชี้ทางที
พี่เองยัง 95 เดิมอยู่เลย อยากคบแก็สบ้าง :coolly-0039:

พึ่งยกลง ไป ตอนใช้อยู่ จูนประหยัด อืดหน่อย 1.5 บ/กม.
แบบ เหยียบ ปริ๊ดปร๊าดหน่อย 1.7 ระบบ Mix จูนเองได้เลยครับ
จะมีหัววาล์วสำหรับปรับ ค่อยปรับที่ละนิด แล้ว ลองขับดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน