กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง Rb20de 24 V อัตราบริโภคในเมือง ปกติมันตกเท่าไหร่คับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31798
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
น่าสนใจๆๆๆ อยากจี๊ดจ๊าด กะเขามั่งจัง....
ของป๋ม24vเซตโบอะครับในเมืองก็8-9โล รถติดประหยัดีรถไม่ติดกินจังเพราะมันๆๆๆๆๆๆติดบูชตลอด 555 วิ่งมันดีครับแต่ยังไม่มีโอกาศไปวิ่งเวลา 16.XXXน่าจะวิ่งใด้จากความรู้สึก

ของป๋ม24vเซตโบอะครับในเมืองก็8-9โล รถติดประหยัดีรถไม่ติดกินจังเพราะมันๆๆๆๆๆๆติดบูชตลอด 555 วิ่งมันดีครับแต่ยังไม่มีโอกาศไปวิ่งเวลา 16.XXXน่าจะวิ่งใด้จากความรู้สึก

อ่อนน หนี 12 วาวไม่รู้พ้นลำเป่า 5555 17.1 (เมื่อก่อนนะ)

ทำรอมมา แล้วกลิ่นท่อไอเสีย เหม็นกว่าเดิมกันไหม มีเพื่อนไปทำ แล้วท่อเหม็นมากกว่าเดิม

ถ้ารถผมเลยนะ ถ้าขับธรรมดาไม่ค่อยเท่าไหร่คับ แต่ถ้าอยู่ดีๆคิกดาว ในรอมประหยัด แล้วสับเป็น ซิ่ง ก็เหมือนๆดึงขึ้นเลยนะ จะเรียกว่าเหมือนบูสมาก็ไม่ได้ มันไม่ได้แรงขนานนั้น 55+

เด่วเร็วๆนี้จะเปลี่ยนเป็นกรอง APEXi คับ ได้ผลยังไงจะมาบอกนะคับ :burn:

เอาเรยๆ ทำรอมเดียวถูกกว่าด้วย แต่ที่จูนๆกันมา รอม 24valve ไม่มีใครจูนแบบปัก A/F meter เลยนะ จูนแบบแห้งๆเอา ถ้าปัก A/F จิงๆ อาจจะดีกว่านี้ก็ได้นะคับ :sexy_girl:

ของผมมันมี 5 ปุ่ม +AF MITER อยู่แล้ว (ย้ายเอามาจาก NV ) ยังไงเดี๋ยวคงต้องลองไปดูซักหน่อย แต่เดี๋ยวว่างๆคงเอารถไปลองเทสเวลาก่อนทำที่คลอง 5 ดูก่อนคับ จะได้รู้ผลว่าทำแล้วดีขึ้นแค่ไหน ตอนแรกจะเอากล่อง WINNING BOOTER ใน NV ไปเทิร์นรุ่นใหม่ที่ลงใน TUNE BY กับคุณดี้อ่ะคับ แต่ก็ต้องเพิ่มอีกครึ่งหมื่นเลย เลยยังลังเลว่าจะROMกล่องเอา (ถูกดี ) หรือไปเทิร์นกล่อง WINNING ตัวใหม่ดูอยู่คับ รอดูโบนัสปีใหม่ด้วยคับ ว่าจะพอมีงบสักเท่าไหร่

ที่ทำกันนี่คือ เครื่องอยู่ในสภาพการทำงานสมบูรณ์ใช่ป่ะ
กลัวบานปลายกว่านี้อ่ะ เพราะดูตอนนี้เครื่องพี่มันวูบๆวาบๆอยู่......:sweat:
แต่ถ้าทำแล้วโดยรวมออกมาดีก้อจะทำมั่ง.........

แหะๆ จิงๆตอนผมเอารถไปทำก็ยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่คับ เครื่องมีหัวฉัดอยู่ 3 รุ่น 12-24-20โบ อย่างล่ะ 2 หัว - -" หัวเทียนก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ก็เก็บๆมาเรื่อยๆอ่ะคับ ตอนหลังๆก็เนียนพอได้ เห่อๆ ว่าแต่ ตอน meeting ถ้าผมได้ไปลองเอากล่องผมไปเสียบเล่นก็ได้คับ :redface:

ของผมมันมี 5 ปุ่ม +AF MITER อยู่แล้ว (ย้ายเอามาจาก NV ) ยังไงเดี๋ยวคงต้องลองไปดูซักหน่อย แต่เดี๋ยวว่างๆคงเอารถไปลองเทสเวลาก่อนทำที่คลอง 5 ดูก่อนคับ จะได้รู้ผลว่าทำแล้วดีขึ้นแค่ไหน ตอนแรกจะเอากล่อง WINNING BOOTER ใน NV ไปเทิร์นรุ่นใหม่ที่ลงใน TUNE BY กับคุณดี้อ่ะคับ แต่ก็ต้องเพิ่มอีกครึ่งหมื่นเลย เลยยังลังเลว่าจะROMกล่องเอา (ถูกดี ) หรือไปเทิร์นกล่อง WINNING ตัวใหม่ดูอยู่คับ รอดูโบนัสปีใหม่ด้วยคับ ว่าจะพอมีงบสักเท่าไหร่

ผมว่าต้องดูที่รถอ่ะคับว่าทำเยอะหรือป่าว ถ้าทำไม่เยอะมาก เล่น rom ก็ได้มั้งคับประหยัดกว่า :biggrin: เห็นเค้าว่าถ้าไม่ได้ลงแคม ก็จูนต่างจากเดิมไม่เยอะมากอ่ะคับ :go:

ส่งไปรอมได้ป่าวคับใช้เวลากี่วันงบเท่าไหร่คับ:confused:
อ้อแล้วเอามาติดตั้งเองได้ป่าวคับสงสัย:verwirrt: :verwirrt:

ส่งไปรอมได้ป่าวคับใช้เวลากี่วันงบเท่าไหร่คับ:confused:
อ้อแล้วเอามาติดตั้งเองได้ป่าวคับสงสัย:verwirrt: :verwirrt:

ถ้าเครื่องไม่ทำไรมามากก็ส่งไปได้ครับ แต่ถ้าทำมาก้อน่าจะเอารถไปนะครับ เพราะเผื่อว่ามีปัญหาอะไรจะได้แก้ได้เลย ถ้าไม่เนียนนะครับ เพราะถ้าทำมาเยอะทาง คุณตี๋เค้าจะเอา คอนเซ้าท์มาจับดูอะ.....การเปลี่ยนก้อไม่อยากครับเพราะมันเป็นแค่ IC ตัวเดียวเปลี่ยนได้เลย แต่ถ้าเสริมบอร์ด คงยากอะ ยังไงลองติดต่อคุณ ตี๋ดูซิครับน่าจะได้คำตอบเยอะก่า

แหะๆ จิงๆตอนผมเอารถไปทำก็ยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่คับ เครื่องมีหัวฉัดอยู่ 3 รุ่น 12-24-20โบ อย่างล่ะ 2 หัว - -" หัวเทียนก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ก็เก็บๆมาเรื่อยๆอ่ะคับ ตอนหลังๆก็เนียนพอได้ เห่อๆ ว่าแต่ ตอน meeting ถ้าผมได้ไปลองเอากล่องผมไปเสียบเล่นก็ได้คับ

เออออออ.........น่าลองดูนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน