กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เค้าทำซันรูฟน้ำเข้า ถึงซีลดีน้ามก็เข้า

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31782
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31782

CEF-THON
Cefiro-Thailand Members
-*- น้ามมันจะเข้าจริงป่ะ

หาที่ทำแบบไว้ใจได้ ไม่ได้เลย
ง่ะ ใครแนะนำได้มั่งแบบจบอยู่ได้ซัก2-3ปีไม่ซ่อมอ่ะ
กลัวมากน้ามรั่วเข้า คนจ่ายตังเค้าจะอารมเสีย -*-

น้าผม เค้าเปงอาจารย์อ่ะเปงบรรณาธิการหนังสือนักเลงรถแล้วก็จัดรายการวิทยุอ่ะ ช่อง 98.0 เค้าบอกว่าทำแล้วน้ำเข้าเพราะซีลไม่ดีถึงซีลดีแล้วถ้าใช้วัสดุไม่ดี พอโดนแดดมากๆน้ามจะเข้าหลังคาก็ผุเหมือนเดิม

คำพูดจาก
รายการคลินิกรถยนต์
อ.วิเชียร ไชยอนงค์ศักด์ และ อ.สุมาลี ชูชัยศักดิ์พิชิต
บอกมาเงี่ยผมจาทำโดนด่าเลยพอผมบอกจาไปทำ-*-แต่ก็อยากทำง่ะ ใครพอแนะนำได้บ้างครับแบบจบๆ จะได้ไปบอกเค้าว่าผมมีร้านดีดีทำแบบน้ามไม่เข้า เพราะตัวเค้าเองก็มีลูกค้าเจอปัญหาเยาะรถน้ำเข้าหลังคาเข้าห้องโดยสาร

(ฟังได้ครับวันเสาร์ บ่ายโมงตรงถึงบ้าย3โมง ฟังยาวๆเลยครับ)

อ่านจากที่บอก ไอวัสดุ กับซีลอะไรเนี่ย เกี่ยวเป็นส่วนน้อย

แต่ดูจากที่ พิมพ์ น่าจะเป็น เอาซันรูฟ จากอีกรุ่น มาใส่อีกรุ่น ต้องมีการเจาะ น้ำเลยเข้าอ่ะดิ

ส่วนของเซฟเนี่ย ยกใส่ทั้งหลังคา ตัดปัดหาเรื่องขอบกระจก ซีล วัสดุอะไรก็ตาม

เพราะมันเป็นของแท้ ตรงรุ่น เค้าก็ตัดใส่กันทั้งประเทศแหละครับ

ขอบคุณมากครับ ผม สรุปนี่ ถ้าจะใส่ คือใส่แบบเลาะตะเข็บออก ใช่ม่ะแบบหลังคาตรงรุ่น ใช่ป่ะครับ

ผมเข้าใจถูกป่ะ

มีอีกนิดๆๆ ตอนนี่ผมล่า ช็อค Tein Ha คู่หน้างับ สคัทปรับเกรียว +หัวบอลจอยงับ

ต้องการราคา+สภาพครับไม่รั่วไม่คดไม่งอ

เรื่องซันลู๊ป โทรมาคุยกับผลละกันครับ 0867333994 ชื่อต้นนะครับ จบเลย ฟังมากคนก็งงมากครับ โทรมาเถอะครับ ผมรับทำซันลู๊ปอยู่ครับ จะช่วยแนะนำให้ครับ

ขอบคุณมากครับ ผม สรุปนี่ ถ้าจะใส่ คือใส่แบบเลาะตะเข็บออก ใช่ม่ะแบบหลังคาตรงรุ่น ใช่ป่ะครับ

ผมเข้าใจถูกป่ะ
เข้าใจถูกต้องแระคั๊บ
ตรงรุ่น เลาะตะเข็บ ขยายท่อน้ำลงเสา
แค่นี้น้ำก้อไม่ขัง ไม่ท่วมแระ
ปล. เปลี่ยน login เข้ามาเหรอ สำนวน กะอายุ ไม่เปลี่ยนเลยนะ

ใครมีที่ซื้อค้ำโชค A31 มั่งครับ แบบมีหลายๆแบให้เลือก ใครมีลงเบอร์หน่อยลงรูปไห้ยิ่งดีหน่อยครับ

หรือแบบเยื้องๆไม่ใช่แบบตรงๆอ่ะ เพราะตอนนี่ติดฝากระปุกเบรคอยากหาที่มันเยื้องมาหน้าจะได้ไม่ชนฝากระปุกเบรค

ค้ำโช๊คส่วนมากมันจะติดปั๊มลม 2 ชั้น
ถ้าที่รถเป็น 2 ชั้น เลิกคิดหาค้ำโช๊คได้เลย
ต้องเปลี่ยนปั๊มเป็น 1.5 ชั้นก่อน
แร้วค้ำโช๊คตัวไหน ๆ ก้อใส่ได้

:boss: แบบ ว่า อยากทำมั่งอ่าคับ ราคา ประมาณ เท่าไหร่เหรอ งับ สนใจค๊าบ

-*-

ผมไปซื้อของ เกสดี้xมาใส่ละ หลบได้แว้ว นิดสนึง ครับ

ของผมหลังคามันเหมือนปิดไม่สนิทอ่ะครับ แบบว่ามันจะดูตกๆไปหน่อย ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ ช่วยชี้ทางที

กำไม่รู้ดิเก็บตังซื้อหลังคาอยู่ แบบตรงรุ่นแพงจริงๆ -*-

ของผมหลังคามันเหมือนปิดไม่สนิทอ่ะครับ แบบว่ามันจะดูตกๆไปหน่อย ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ ช่วยชี้ทางที
มันตั้งได้คั๊บ เอาแผ่นชิมรองเอา

อ่อคับ ขอบคุณมากครับ
ว่าแต่ ยางกระจกซัฟรูฟรั่วนี่มีที่ไหนขายมั่งครับ