กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เจออู่แบบนี้ เซ็งเลยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Aof 6616
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Aof 6616

Registered
พี่บางคนอาจจะเคยเหนผมโพสถามเรื่องครัชทองแดงอยู่บ่อยๆ

จากปัญหามากมายที่เกิดขึ้น หลังจากการไปเปลี่ยนเป็นครัชทองแดงมา

เริ่มแรก ผมเอารถเข้าไปทำกะอู่ที่รู้จักและสนิทกันดี เป็นอู่แถวเชียงกงรังสิต

ิคิดว่าเขาคงจะทำดีก็เลยไว้ใจให้พี่เขาทำ

ทำเสดวันเเรกเอาออกมาใช้เข้าเกียแทบจะไม่ได้เลย

เลยเอากลับไปเขาก็ไล่ครัช ไล่นำ้มัน จักจากบนจากล่างจนสุด

เปลี่ยนบูชคันเกีย (แถมทำปั้มครัชล่างผมหัก หักตรงที่ใส่น็อต แถมแอบเนียนอีกเพิ่งมารู้ทีหลัง)

ทำออกมาก็ไม่หายเข้าเกียยากมาก

เลยเอาไปให้อีกอู่ดู รู้เรื่องเลย อาการนี้ไม่ได้ปรับระยะหน้าครัชให้เลย

อัดผ้าเสดก็ใส่เลย แต่ที่อู่ใหม่นี้เขาก็บอกว่าไม่ต้องยกลงก็ได้ให้มันเลี้ยหน้าครัชจนเลียบก็น่าจะหาย

แต่พอใช้ไปซักประมาณ3อาทิตย์ ก็ไม่ดีขึ้นจนกลับไปหาที่อู่อีกครั้ง(อู่ใหม่นะครับ)

พี่เขาลองขับดู ออกเต็ม ๆ ลื้นเลยครับ เปลี่ยนครัชทองแดงมา 5000 ลื้นเหมือนครัชธรรมดาก่อนไปทำเลย

ผมเหมือนเอาตังไปโยนนำ้เล่นเลยครับ 5000 ถึงมันจะดูไม่มาก

แต่ผมยังไม่มีรายได้เพราะยังเรียนอยู่ ต้องเก็ยเงินจากค่าขนมไปทำ

ตอนนี้ก็ให้พี่เขายกเกียลงมาดูว่าครัชมันเน่าแค่ไหน

ผมก็อธิฐานอะครับให้มันไม่เน่าจนเกินไปแค่เจียออกก็ขอให้ใช้ได้

แต่ถ้าเปนมากกว่านี้ผมก็ไม่รุจะเอาเงินที่ไหนไปทำใหม่แล้วครับ

ทำกันได้คนสมัยนี้
:/'/(

การกระทำแบบนี้ยังมีอีกเยอะ และก็มีมานานแล้วครับ ถึงได้มีการตั้งชมรมนี้กันขึ้นมาเพื่อแนะนำกันไปเท่าที่แต่ละคนรู้และมีประสบการณ์ คุณไม่ใช่คนแรกที่โดนแบบนี้หรอกครับ เอาใจช่วยครับ

บางทีการเข้าเกียร์ยากเป็นที่เราตั้งครัชต่ำเกินไปหรือเปล่าหรือการที่ออกเต็มๆเหมือนครัชลื่น
อาจจะเป็นที่สากด้านหลังตรงปั๊มครัชล่างมันยันหรือเปล่าก็ทำให้อาการเหมือนลื่นได้เหมือน
จากประสบการณ์ตัวผมเองนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน