กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++เตือน กินก๋วยเตี๋ยวไก่อาจตายได้++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31160

Junior Member
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
เมื่อเช้ากินก๋วยเตี๋ยวไก่อยู่ สั่งบะหมี่แห้ง..ตอนกะลังปรุงอยู่ คนข้างๆเรียก "พี่ๆ"
พร้อมกะชี้นิ้วให้ดูข้างล่าง (เสียงธรรมดามาก)

เราก้อก้มลงไปดู รองเท้าเฟอรารี่แดงของเรา ที่มีแทบดำเพิ่มขึ้นมา...

อ้อพี่น้อง งูเห่านั่นเองกะลังเลื้อยข้ามรองเท้า...ยาวซักฟุตนึง งูวัยรุ่น ขนลุกชูชัน แต่ไม่แต๋วแตกให้มันเลื้อยผ่านไปเงียบๆ เด๋วตกใจแล้วมันจะชูคอมาดูจะซวยเอา

จากนั้น ตามแม่ค้าให้มาไล่ แล้วนั่งแด๊กต่อ อย่างระแวง...

แต่คำนึงที่แม่ค้าเปรยขึ้นมา ทำให้เราเสียวหนักเข้าไปอีก...

"เมื่อเช้าตัวใหญ่กว่านี้นะ มันมีอีกตัวเหรอ"

:coolly-0012::coolly-0012:

งูนี่มันก็ช่าง...
คนดีๆเยอะแยะก็ไม่ไปเลื้อยข้าม

ถ้าเป้นผมส่งสัยช๊อคตายแน่เลยพี่ใจเย็นมาก
ยังกล้านั่งกินก๋วยเตี๋ยวต่อได้ผมนับถือเลยครับ

พี่หนุ่มเจ๋งอ่ะ เป็นผม แกล้งตายแล้วนั่น

แถวที่ทำงานปะพี่ร้านไหนอะจะได้ไม่ไปกิน (เห่าแล้วไม่กัดจะกลัวทำไมฟ่ะ)

ไอคนบอกก็บอกนิ่งๆไม่ตกใจ
ไอคนโดนเลี้อยยิ่งไม่ตกใจลักษนะจะชินกับการโดนเลื้อย
ยิ่งแม่ค้านี่สุดตีนมีเกทับด้วยนะว่าเมื่อเช้าตัวใหย่กว่า
นี่ตกลงไม่มีคัยกลัวเลยหร๋อเนี๊ย:coolly-0027:
งูรึแมวคับไม่มีคนกลัวเลย

พี่หนุ่มเจ๋งอ่ะ เป็นผม แกล้งตายแล้วนั่น

/'/งูคับเปาไม่ใช่หมี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน