กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

***เบรคไม่ค่อยหนึบต้องเช็คตรงไหนครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย panpravong
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

panpravong

Registered
เบรคไม่ค่อยหนึบต้องเช็คตรงไหนครับ
คือมันไม่จึ๊ก จึ๊ก เหมือนรถใหม่ ๆ เลยอะครับ
ต้องเช็คตรงไหนดีครับ ถอดปั้มมาล้างได้มั้ยครับ
เบรคหน้า R33 เบรคหลัง R32 หรือ R33 ไม่แน่ใจครับ

ลองดูคราบรอยเบรคบนจานก่อนว่าผ้าเบรคจับเต็มหรือป่ะ ถ้าจับไม่เต็มก็ถอดผ้าเบรคมาถูกับกระดาษทราย โดยรองกระดาษทรายบนกระจก ถ้าจับเต็มต้องเจียรจาน และเช๊คคุณภาพของผ้าเบรค (ยี่ห้อ) ด้วย บางยี่ห้อราคาถูกคุณภาพก็ตามราคาครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน