กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

***เปลี่ยนพัดลมหน้าเครื่องเป็นฟรีปั้มต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย panpravong
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

panpravong

Registered
อยากเปลี่ยนพัดลมหน้าเครื่องอะครับเดิมเป็นไฮดรอลิกอยากเปลี่ยนเป็นฟรีปั้มต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
ปั้มน้ำเดิมเป็นไฮดรอลิกต้องเปลี่ยนมั้ยครับ
แล้วตัวฟรีปั้ม ผมไปถามร้านแถวนี้มานะคับ
เค้าบอกว่ามีแต่ของ1เจไม่โบ vvti
รถของผมเครื่อง1เจโบ เลยไม่กล้าซื้อใส่ ไม่รู้ใช้แทนกันได้มั้ยคับ
แล้วถ้าเปลี่ยนตอนซื้อต้องเอาอะไรมาบ้างครับ รบกวนขอราคากลาง ๆ ด้วยนะครับ
มีวิธีดูตัวฟรีปั้มมั้ยครับว่ายังดีอยู่มั้ย

ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ไฮโดรลิคก็ดีอยู่แล้ว จะเปลี่ยนเพื่อ...
ไม่ก็ใส่ ไฟฟ้าครับ อย่าไปแปลงอะไรที่หน้าเครื่องมันไม่มี
มันวุ่นวายและมันไม่จบครับ

ปั้มน้ำไฮดรอลิกมันชอบรั่วลงไดชาร์ตคับ
แล้วรู้สึกพัดลมมันจะแรงตลอดเลยคับ
แล้วว่าจะเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ด้วยเลยจะได้ตีบังลมทีเดียวเลยคับ
แต่ถ้ามันจบยากก็จะคิดอีกที

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ใช่ดูทรงแล้ว ถ้ารำคาญระบบน้ำมัน ก็เปลี่ยนเป็นไฟฟ้าไป

ใส่ฟรีปั๊มเดิมแล้ว กินแรงเครื่องนะครับ ฮี่ๆๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน