กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรียนท่านประธานและทีมงานทุกท่านครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31206
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เรื่อง จัดงานแข่ง มีอะไรให้ช่วยเหลือโทรหาผมได้นะครับ 0879884044

ผมจะช่วยสุดความสามารถ

ส่วนเรื่องการมิตติ้ง ผมก็ช่วยนะครับ ยังไง โทรมาได้เลยครับพี่ อยากให้ช่วยอะไร

สนับสนุนอีกคน ที่จะให้ตำนาน King of Cefiro ย้อนกลับมาเพราะเป็นความภาคภูมิใจของเราชาว Cefiro-Thailand หากแต่การดำเนินงานจะอาศัยเฉพาะคณะทำงานชุดปัจจุบันอย่างเดียวคงไม่ได้ คงต้องขอความอนุเคราะห์และความร่วมมือกันทุกฝ่ายโดยเฉพาะจากผู้หลักผู้ใหญ่ในชมรมนี้ช่วยผลักดัน ตลอดจน Connection ของทุกท่านที่ยังคงมีอยู่ในวงการมอเตอร์สปอร์ต

กลุ่มต่างๆมีอยู่แล้วครับก็คือกลุ่มที่จัดตั้งอยู่ใน Forum แก๊งค์ ก๊วน กลุ่ม โซน และผมก็คิดว่าในแต่ละกลุ่มก็มีคนที่เป็นคนนำหรือคนประสานงานอยู่แล้ว ส่วนมากจะเป็นคนที่ขอจัดตั้งกลุ่มขึ้นนี่แหละครับ

โดนการขอความร่วมมือนั้นแรกๆก็จะเป็นการโทรไปแจ้งบ้างหรือฝากสมาชิกที่เจอกันประจำสนิทสนมไปแจ้ง

แต่ส่วนทางสมาชิกตจว.ก็จะเป็นการแจ้งผ่านทางหน้าเวปตามกระทู้ของแต่ละกลุ่ม เพราะเข้าใจว่าเดินทางค่อนข้างลำบาก จะมาทุกครั้งก็คงเป็นไปได้ยากเลยไม่อยากรบกวนบ่อยๆเดี๋ยวจะกลายว่าเป้นการกดดันกัน

ซึ่งแรกๆก็ได้รับความร่วมมืออยู่ แต่นานๆๆไปก็เริ่มห่างหาย กลายเป็นการนัดเจอกันเฉพาะในกลุ่ม แต่พอถึงงานของชมรมได้รับความร่วมมือน้อยลงไปเรื่อยๆ ซึ่งก็ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรเหมือนกันครับ

เร็วๆนี้ทางคณะกรรมการมีความคิดที่จะเชิญตัวแทนทุกกลุ่มมาร่วมประชุมกันถึงแนวทางความเป็นไปของชมรม และ ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น อยากจะรวบรวมข้อมูลหลายๆอย่างครับ

เพราะตอนนี้เวปของเราเรียกได้ว่ามีแต่หยุดนิ่งกับถอยหลังครับ ที่เดินหน้ามีอย่างเดียวคือเลขสมาชิกที่เพิ่มขึ้น แต่คนมาร่วมงานของชมรมกลับน้อยลง

เอวังด้วยประการละฉะนี้
ตามนั้นครับ
ยิ่งทุกวันนี้มี facebook ด้วย ยิ่งทำให้เว็บยิ่งโคตรเงียบ
มีไรก้อไปคุยกันใน facebook กันหมด ก้อเข้าใจนะครับ เพราะมันเข้าง่ายกว่าเว็บเมื่อใช้มือถือ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ตามนั้นครับ
ยิ่งทุกวันนี้มี facebook ด้วย ยิ่งทำให้เว็บยิ่งโคตรเงียบ
มีไรก้อไปคุยกันใน facebook กันหมด ก้อเข้าใจนะครับ เพราะมันเข้าง่ายกว่าเว็บเมื่อใช้มือถือ
ผมคนนึง ที่จะเล่นผ่านเวปเซฟิโร่ต่อไป :coolly-0003:

ผมจำได้ว่างาน King Of Cefiro เป็นงานที่สนุกมากครับ
แต่ก่อนที่จัดงานแดรกของเราชาวเซฟไทยนั้นคึกคักและสนุกมาก มากันเยอะ

ใจผมก็อยากให้มีงานแบบนี้ขึ้นอีกครั้งครับ
อยากไปร่วมงานแบบนั้นอีกครั้งครับ

รถที่จะวิ่ง King อู่ ของผม ส่งเข้าประกวดชัวๆ 3 คัน เป็นรถของพวกพี่ๆที่เล่นกันเองอยู่แล้ว เดี๋ยวจะหามาเพิ่มอีกนะครับ

ตามนั้นครับ

เพิ่ม App เลยท่าน โปรแกร๊มเมอร์ เรามีเพียบ

ตามนั้นครับ
เข้าบ่อยๆก็ฝากปัดหยากใย้หน้าเฟซผมด้วยนะ
ไม่ค่อยได้เข้าหรอกอยู่แต่หน้าเว็บนี่ล่ะ ไม่ก็ M

รถที่จะวิ่ง King อู่ ของผม ส่งเข้าประกวดชัวๆ 3 คัน เป็นรถของพวกพี่ๆที่เล่นกันเองอยู่แล้ว เดี๋ยวจะหามาเพิ่มอีกนะครับ
จะให้ผมลงรุ่นprince โอมั่นใจแล้วหรา มีเครื่องและอะไหล่สำรองไว้ให้เปล่า รถสไลด์พร้อมมั้ย:coolly-0038:

ท้าวความปัจจุบัน
รถผมผุพังทั้งคันแล้วเนื่องด้วย
มารับใช้พ่อแม่และเค้าไม่เห็นด้วย
ไม่ทุนเหมือนก่อน
แต่ก็ยังขับอยู่แบบถูๆไถๆ
และยังอยู่ในชมรมแห่งนี้ตลอดมา
.....
..
.
มาๆสร้างกระแสกัน
ให้มันเข้าไปในกล่องไฟและไดร์สตาท์
ไปปั่นฟายวิลจุดติดที่กล่องรางหัวฉีด
ไม่มีเสียสตาท์เครื่อง
แล้วคนที่จะช่วยตาม
คนเยีบนคันเร่งคนต่อๆไปคันต่อๆไปได้ไง
ปัจจุบัน มีหลายๆคัน
ที่เคยคลุกคลีกันหลายๆคันที่ทำแรงๆ
และก็เดินออกห่างจากชมรมไปและออกไปอย่างสิ้นเชิง
ถ้าเกิดจริงๆ
เสียงเล็กๆอย่างผมจะไปร้องเรียกเค้ากลับมาเอง
อย่างน้อยก็มาช่วย
ผมอยากจะบอกว่าขอโทษ ขอโทษ
ขอโทษจริง
ด้วยความสำนึก
เมื่อก่อนอาจจะยังคิดแบบเด็กน้อยในกลุ่มมีคนทำงานกันมากมายแล้ว
เวลามีงานทีไรไม่เคยลงไปช่วยงาน
ไปก็ไปวิ่งเล่นๆ
ไม่ก็เปิดเพลงกินเหล้าเมา
เมื่อวันนึงพวกเพื่อนๆพี่น้องๆ
ได้โตขึ้นมาได้เป็นกรรมการ
คือสิ่งได้เห็นคำที่เค้าพูดว่า
เมื่อเมิงโตขึ้นแล้วมึงจะรู้เองว่าพวกกูเหนื่อยขนาดไหน
ปัจจุบันอยู่ไกลได้แต่ รอดูรูปและรู้สึกเสียใจที่เมื่อก่อนอยู่ไกล้
แต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
....
ปล.หมดละ ระบาย จะช่วยเท่าที่ช่วยใด้และก็ยังดีที่ไม่ช่วยอะไรเลย รักคิดถึงเสมอCefiro-thailand

ไฟล์แนบ

ท้าวความปัจจุบัน
รถผมผุพังทั้งคันแล้วเนื่องด้วย
มารับใช้พ่อแม่และเค้าไม่เห็นด้วย
ไม่ทุนเหมือนก่อน
แต่ก็ยังขับอยู่แบบถูๆไถๆ
และยังอยู่ในชมรมแห่งนี้ตลอดมา
.....
..
.
มาๆสร้างกระแสกัน
ให้มันเข้าไปในกล่องไฟและไดร์สตาท์
ไปปั่นฟายวิลจุดติดที่กล่องรางหัวฉีด
ไม่มีเสียสตาท์เครื่อง
แล้วคนที่จะช่วยตาม
คนเยีบนคันเร่งคนต่อๆไปคันต่อๆไปได้ไง
ปัจจุบัน มีหลายๆคัน
ที่เคยคลุกคลีกันหลายๆคันที่ทำแรงๆ
และก็เดินออกห่างจากชมรมไปและออกไปอย่างสิ้นเชิง
ถ้าเกิดจริงๆ
เสียงเล็กๆอย่างผมจะไปร้องเรียกเค้ากลับมาเอง
อย่างน้อยก็มาช่วย
ผมอยากจะบอกว่าขอโทษ ขอโทษ
ขอโทษจริง
ด้วยความสำนึก
เมื่อก่อนอาจจะยังคิดแบบเด็กน้อยในกลุ่มมีคนทำงานกันมากมายแล้ว
เวลามีงานทีไรไม่เคยลงไปช่วยงาน
ไปก็ไปวิ่งเล่นๆ
ไม่ก็เปิดเพลงกินเหล้าเมา
เมื่อวันนึงพวกเพื่อนๆพี่น้องๆ
ได้โตขึ้นมาได้เป็นกรรมการ
คือสิ่งได้เห็นคำที่เค้าพูดว่า
เมื่อเมิงโตขึ้นแล้วมึงจะรู้เองว่าพวกกูเหนื่อยขนาดไหน
ปัจจุบันอยู่ไกลได้แต่ รอดูรูปและรู้สึกเสียใจที่เมื่อก่อนอยู่ไกล้
แต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
....
ปล.หมดละ ระบาย จะช่วยเท่าที่ช่วยใด้และก็ยังดีที่ไม่ช่วยอะไรเลย รักคิดถึงเสมอCefiro-thailand
กรูพยายามอ่านอย่างตั้งใจเลยอ่ะ แต่ก้อเข้าใจได้ครึ่งนึงมั๊ง ฮ่า ๆ ๆ

KinG Of CefiRo

เป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่มาก อยากให้จัดอีกครั้ง ครับ งานนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ สัญญา by Seeyouagain ครับ :coolly-0022:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน