กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

*** เรียนบุคคลทั่วไป ที่เข้ามาขายของในกระทู้แห่งนี้ทราบ ***

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31453
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31453

ก็กูนี่ไง.. ผู้ชายดีๆ
Staff Member
Administrator
Cefiro-Thailand Members
Registered
เนื่องจากบางครั้งบางคราว ที่มีการ Clear กระทู้ใน Board ซื้อขาย สำหรับบุคคลทั่วไปแห่งนี้ แล้วมักเกิดเหตุการณ์กระทู้หาย และทำให้เกิดความสงสัย เคลือบแคลง ไม่สบายใจกับทุกๆท่าน ว่าทำผิดอะไรหรือเปล่า ทำไมกระทู้หาย หายได้ยังไง ผมขอชี้แจงเพื่อความเข้าใจดังนี้ครับ

Webmaster หรือ Web Admin หรือผู้ดูแล Board อาจจะมีการ Clear กระทู้เก่า ออกจากห้องซื้อขายบ้าง เพื่อลดขนาดของ Web Site ลง เพื่อความรวดเร็ว ในการใช้งาน และลดขนาดความใหญ่โตของเนื้อที่ ที่ใช้ โดยจะไล่ลบกระทู้เก่าออกจากห้องซื้อขาย โดยการเข้ามาใน webbaord แห่งนี้ และย้อนไปหน้าสุดท้าย ค่อยๆลบย้อนกลับมาเรื่อยๆ เพราะฉะนั้นผู้มา Post ขายของ และมีการ Update กระทู้ของท่าน อย่าลืมที่จะตอบกระทู้ในหน้าสุดท้าย นอกเหนือจากการปรับปรุงรายละเอียดในหน้าแรก เพราะเพียงการปรับปรุงในหน้าแรก ไ่ม่ได้เพิ่มความเคลื่อนไหวของกระทู้ของท่าน ซึ่งจะทำให้กระทู้ที่มีรายการสินค้าของท่าน ตกไปอยู่หน้าหลังๆ แม้รายละเอียดจะเปลี่ยนไปตลอดเวลา และอาจจะถูกลบได้ ตามกรรมวิธีที่ได้อธิบายไปแล้ว

จึงแจ้งมาเพื่อทำความเข้าใจ และ Update กระทู้อย่างถูกวิธีครับ

ส่วนกรณีกระทู้ท่านหายไปแล้ว รบกวนตั้งใหม่ได้เลย ตามสะดวกครับ

เพิ่มเติมครับ เพื่อให้สะดวกในการทำความเข้าใจ ว่าต้อง Up กระทู้บ่อยแค่ไหน
ผมให้กำหนดเวลาดังนี้ครับ ว่ากระทู้ี่ที่ไม่มีความเคลื่อนไหว (คือถ้าตกไปอยู่หน้าท้ายๆ)
เกินกว่า 1 เดือน (หรือ 30 วันโดยประมาณ) มีโอกาสถูกลบสูง

ส่วน Admin จะมีเวลาเข้ามาดูแลได้บ่อยแค่ไหน อันนี้ขอ ละไว้เพื่อความเข้าใจว่า เป็นความสะดวกของ Admin นะครับ
อาจจะไม่เป็นเวลาเป๊ะๆ ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ

เพิ่มเติม สำหรับตอบข้อสังสัย อันเป็นปัญหาหลัก อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล ของผู้ register เข้ามาใหม่ทุกท่าน

ที่สงสัยว่า ทำไม register ได้ Login name เรียบร้อยแล้ว ปรากฏว่าไม่สามารถ Post ได้
ซึ่งเป็นเพราะท่าน ยังไม่ได้กลับไปตอบ E-Mail ที่ทาง Webboard ส่งไปให้ เพื่อเป็นการยืนยันวิธีการติดต่อ
จากทาง Web Site

หวังว่า คงหมดข้อสงสัยนะครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Note ครับ
ผมโทรไปคุยด้วยมาแล้ว เข้าใจว่า Note Update กระทู้หน้าแรก
แต่ไม่ได้ Post หน้าหลังๆ เลยโดนไปด้วยเลย

Note ครับ
ผมโทรไปคุยด้วยมาแล้ว เข้าใจว่า Note Update กระทู้หน้าแรก
แต่ไม่ได้ Post หน้าหลังๆ เลยโดนไปด้วยเลย

ก็ให้น้องเค๊าตั้งเอาใหม่ล่ะกันครับ ทางชมรมขออภัยด้วย

เนื่องจากบางครั้งบางคราว ที่มีการ Clear กระทู้ใน Board ซื้อขาย สำหรับบุคคลทั่วไปแห่งนี้ แล้วมักเกิดเหตุการณ์กระทู้หาย และทำให้เกิดความสงสัย เคลือบแคลง ไม่สบายใจกับทุกๆท่าน ว่าทำผิดอะไรหรือเปล่า ทำไมกระทู้หาย หายได้ยังไง ผมขอชี้แจงเพื่อความเข้าใจดังนี้ครับ

Webmaster หรือ Web Admin หรือผู้ดูแล Board อาจจะมีการ Clear กระทู้เก่า ออกจากห้องซื้อขายบ้าง เพื่อลดขนาดของ Web Site ลง เพื่อความรวดเร็ว ในการใช้งาน และลดขนาดความใหญ่โตของเนื้อที่ ที่ใช้ โดยจะไล่ลบกระทู้เก่าออกจากห้องซื้อขาย โดยการเข้ามาใน webbaord แห่งนี้ และย้อนไปหน้าสุดท้าย ค่อยๆลบย้อนกลับมาเรื่อยๆ เพราะฉะนั้นผู้มา Post ขายของ และมีการ Update กระทู้ของท่าน อย่าลืมที่จะตอบกระทู้ในหน้าสุดท้าย นอกเหนือจากการปรับปรุงรายละเอียดในหน้าแรก เพราะเพียงการปรับปรุงในหน้าแรก ไ่ม่ได้เพิ่มความเคลื่อนไหวของกระทู้ของท่าน ซึ่งจะทำให้กระทู้ที่มีรายการสินค้าของท่าน ตกไปอยู่หน้าหลังๆ แม้รายละเอียดจะเปลี่ยนไปตลอดเวลา และอาจจะถูกลบได้ ตามกรรมวิธีที่ได้อธิบายไปแล้ว

จึงแจ้งมาเพื่อทำความเข้าใจ และ Update กระทู้อย่างถูกวิธีครับ

ส่วนกรณีกระทู้ท่านหายไปแล้ว รบกวนตั้งใหม่ได้เลย ตามสะดวกครับ

อืม,,, เป็นอย่างนี้,, นี้เอง รับทราบครับบ๋ม

Note ครับ

รับทราบครับพี่ ขอบคุณครับผม:coolly-0005:

ก็ให้น้องเค๊าตั้งเอาใหม่ล่ะกันครับ ทางชมรมขออภัยด้วย

แห่ๆๆ ขอบคุณครับ พี่ลอง:coolly-0001:

เป็นที่ที่อบอุ่นที่สุดแล้วครับ...ใจกว้างและมีเหตุผลเสมอ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขาย Nissan Laurel ALtima 2.4 GTS (Cefiro A31) ปี 92 สีแดง รถนอกนำเข้าสวยมากสภาพเดิมทั้งคันไม่เคยแต่งไม่เคยชน ขายเพราะไม่มีที่จอด
เครื่อง RB24 เดิม 2400 cc วิ่งน้อยไม่เคยติดแก๊ส, ไฟท้ายแดง, ภายใน-คอนโซลสีน้ำตาล, เบาะ-แผงข้างสีแดงทั้งคัน, แอร์เย็น, วิทยุ, กระจกไฟฟ้า, กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า, เซ็นทรัลล๊อค, พวงมาลัยเพาวเวอร์, ยาง Dunlop SP Sport, ผ้าคลุมรถ, ประกันภัย3+, มี Service Manual ชุดใหญ่, User Manual และ Parts Catalog แท้ของ Nissan A31 ให้ด้วย
ราคา 180,000.- บาท
ติดต่อ รุจ 081-6110717 [email protected]

ไฟล์แนบ

42 KB · อ่าน: 87
    33.5 KB · อ่าน: 86
    36.6 KB · อ่าน: 82
    35.1 KB · อ่าน: 88
    28.8 KB · อ่าน: 84
    28.4 KB · อ่าน: 90
    28 KB · อ่าน: 87
    15.9 KB · อ่าน: 88
    29.6 KB · อ่าน: 85
    19 KB · อ่าน: 77
พอดีลงโพสต์กระทู้ผิดคิดว่าลงต่อในนี้ได้เลยแต่ผมลบกระทู้ไม่ได้น่ะครับ ได้ไปตั้งกระทู้ใหม่เรียบร้อยแล้ว รบกวนผู้ดูแลเวปลบให้แทนด้วย ขอโทษด้วยนะครับ : รุจ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน