กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรื่องช่วงล่าง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31890
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31890

Cefiro-Thailand Members
1รถขับแล้วขับเหนื่อย
2ขีเสียงดังมากจากด้านหลัง ฮื้อๆตลอด
3เวลาเลี้ยวไมสมูด ขณะขับช้าๆ
4ขณะใช้ความเร็วสูงต้องจับพวงมาลัยแน่นปลอ่ยไม่ได้เลย
5มีอาการเลื้อยด้วย
6เบรคดังเปลียผ้าเบรคแล้วไม่หาย(เวลาเบรคดึงมาก ไปทางขวาอันตรายมาก)

เคยทำแล้วไม่หายรู้สึกว่าหลายชั่งแล้วเหนื่อยครับ แนะนำหน่อยครับ
ช่างที่เคยทำบอกมาว่าก็ปกติเลยไม่รู้จะแก้ยังไง
1เปลี่ยนโช้คแล้ว
2ขึ้นจิ๊กแล้ว
3ยางตอนทำเบิกมาไหม่แล้ว
4หาแพรเปล่ามาอัดบูชใหม่
5เปลี่ยนพวกบูชยางแล้วก้ไม่หาย(ทำมาเกือบปีแล้ว หลังจากไม่หายก็ไม่ค่อยได้ขับ)

อยากทำให้หาย ต้องทำไง งบที่ต้องเตรียม ขอคำแนะนำครับขอบคุณ

:coolly-0022::coolly-0033:

1รถขับแล้วขับเหนื่อย
โช๊คแข็งมากไปขับแล้วกระเด๊งกระดอนก็เอาเรื่องเหมือนกัน
2ขีเสียงดังมากจากด้านหลัง ฮื้อๆตลอด
คงต้องเช๊คช่วงล่าง เสียงที่ดังอาจมาจากทั้งเฟืองท้ายหรือไม่ก็ดุมล้อ
3เวลาเลี้ยวไมสมูด ขณะขับช้าๆ
แร๊คพวงของ 200 หรือ Silvia ใส่แล้วปรับตั้งศูนย์ล้ออาจไม่ดี หรือไม่ก็ตัวแร็คเองคือไม่รั่วแต่ไม่ลื่น
4ขณะใช้ความเร็วสูงต้องจับพวงมาลัยแน่นปลอ่ยไม่ได้เลย
มีส่วนทั้งแร๊ค ทั้งช่วงล่างโดยเฉพาะบูชท์ต่างๆ
5มีอาการเลื้อยด้วย
สัมพันธ์กันหมดครับ ทั้งช่วงล่าง การตั้งศูนย์
6เบรคดังเปลียผ้าเบรคแล้วไม่หาย(เวลาเบรคดึงมาก ไปทางขวาอันตรายมาก)
สรุปเช๊คช่วงล่างหรือไม่ก็เปลี่ยนทั้งหมด โดยเฉพาะบูชท์ต่างๆ อาจรวมทั้งตัวแร๊คด้วย ทั้งนี้บูชท์ยางทั่วไปบ้านเราราคาไม่แพงแต่คุณภาพมักไม่ค่อยจะดี ใส่ไปไม่นานก็จะหลวมอีก

อย่าท้อสู้ต่อไปเน๊อะ ว่ามะน้องเอก บางแสนโซน

ขอบคุณครับพี่ลอง มีอู่แนะนำผมสักหน่อยครับหมดที่ไปแว้ว:coolly-0009:
รถมันเป็นหลายอาการ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แต่อยากมีขอมูลไว้จะได้ทำให้หายครับ:coolly-0027:
อาการมันเยอะ

อ้างถึง:
[TBODY] [TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suratchaphol กี้ /'/B2K/'/ ทําไม่ได้หรอคับ!น้องเอก??
[/TD] [/TBODY]
ช่างเขาทํารถพี่...จบนะ
:coolly-0045:ลองดูคับน้องเอก
ลองเข้าไปดูแล้วหรือยังคับ:coolly-0005:
หายไปเลยนะคับผม
<!-- / message -->

ไปที่ศรีราชาไหมครับพี่
อู่ช่างนาถอ่ะครับ รถผมทำจากที่นี่ครับ

เบอร์โทรอู่ครับ 081-9499566 ครับ
อู่อยู่แถวๆอัสสัมศรีราชาครับ

ช่วงล่างแน่นๆ เสต็ปสปอร์ต อู่ไหนขอตัวเลือกอีก ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ:coolly-0003:
จะเก็บหรือปล่อยดี:coolly-0022::coolly-0023:

ไปที่ศรีราชาไหมครับพี่
อู่ช่างนาถอ่ะครับ รถผมทำจากที่นี่ครับ

เบอร์โทรอู่ครับ 081-9499566 ครับ
อู่อยู่แถวๆอัสสัมศรีราชาครับ

ช่างนาถ นี้อยู่ตรงไหนครับ

จขกท จบช่วงล่างไปอ่ะยังหนิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน