กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรื่องระทึก กันนิสสัน เซฟิโร่ สด มะกี้นี้เอง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31777
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
แหม่ จำสีทะเบียนได้มะ เจอแถวนี้ คงอยู่แถวนี้แหละ
เดี๋ยวคิดบัญชีให้...ระบายอารมย์ไปในตัว
ฝากเคลียร์ด้วย...อย่าให้ถึงมืออั๊ว..!!! :boss: :wink:

:sure: สด ๆ ผมจะเข้าซอยที่ทำงาน วชิระธรรม ซอย 4 (สุขุวิท 101/1 ) หากใครเป็นเจ้าถิ่นจะทราบว่าซอยนี้ จะเลี้ยวเข้ายาก ในเวลาทำงาน ผมก็มีความจำเป็นที่ต้องเลี้ยวเข้าที่ทำงาน ก็ ต้องกระดึบเข้าไป ที่ละเลน ประเด็น มันอยู่ที่ว่า พอกระดึบเข้าไปเลนนึง ก็ติดรถอีกเลนซึ่งขับ โต้โยต้าวีโก้ สีทอง ซึ่งอาจจะเป็นความผิดของผมด้วย ว่ากระดึบ ลึกไปหน่อย พอไฟเขียวเขาก็วิ่งออกมา ถูกกับกันชนผม ลากยาว แต่เขาไม่หยุดครับ ซึ่งจิงๆ โดนนิดเดียวก็น่าจะหยุดและบอกให้ผมถอย หรือเขาจะโยกซ้ายนิดนึงหลบรถก็ได้ สรุปเขาก็ถูกไอซุมล้อแต่งไปประมาณ 1 ฟุต พี่แกถึงหยุด และก็ลงมา กัน 2 ตัว จะลงมาสอยผม ซึ่งมานะนั่งกะแฟนอยู่ แล้วก็มาพูดจาหยาบคาบ ด่าผม ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องทำขนาดนั่นก็ได้ และมันก็ใส่วาทะเด็ดประจำวัน ให้ผมว่า
เซฟิโร่ รถกระจอก ผมก็ ไม่รู้จะทำไง เพราะคงไปงัด คนตัวโตกว่าผม 2 ตัวไม่ไหว ก็ต้องทำใจ ให้แมร่งด่า ไป แล้วก็รอดสถานการณ์วิกฤติมาได้ เซ็งครับ แต่ก็ยังดีที่ไม่มีเรื่องมีราวให้เจ็บตัว สุดท้ายผมก็ไม่ได้โทษว่าเพราะผมขับรถคันนี้นะคับ มันยังเป็นรถที่ผมขับและมีความสุขกับมันเสมอ แต่ มีคนบางคน ไม่ได้รู้สึกดีอย่างเราและ รังเกียจ ด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ แต่อยากให้เพื่อนๆ ระวัง ไว้บ้างก็ดีนะคับ :burn:
เมิงทำงานในซอย101/1นี้หรอว่ะ เพิ่งรู้บ้านกรูเองกูเจ้าถิ่นว่ะพวกเพียบ แต่ไม่ต้องโทรตามกรูนะกูกะพวกแต่งงานมีลูกมีเมียไปอยู่ถิ่นอื่นหมดแล้ว ไม่ค่อยได้อยู่หรอก 555 :biggrin:

อืมม....ผมไม่แน่ใจจนะครับ ว่า วีโก้ กะดีแม๊กมันข้องใจอะไรกะเซฟิโร่ รึป่าว

ออกต่างจังหวัดเป็นต้องเจอทุกที ในกรุงเทพก็ยังไม่เว้น

อย่างวันนึงผมขับมาหน้าเดอะมอลแคลาย มีเซฟิโร่คันหนึ่งอยู่หน้าผม ผมก็ไม่รู้ว่ารถใคร
มองกระจกหลังเหง วีโก้ ผมก็เลยขวาออกปรกติเพื่อจะแซง แต่แล้วไม่ทันไร ผมเหงวีโก้
อยู่ดีๆก็กระแทกคันแรง เกือบทิ่มตูดเซฟิโร่คันที่ว่า เหตุการมันอยู่ข้างรถผมนี้เอง ยังบอกแฟนผมดูเลย ว่าเจ้าวีโก้มันเล่นเซฟิโร่แล้ววว เอิ้กๆ

อืมๆ......คัฟพี่น้อง
ไอ้พวก วีโก้ บ้าพลัง
แม่งมันเป็นอะไรกับ
พวก เซฟ อย่างเรา
วันนั้น ผมกลับจาก
สนามคลอง 5 อ่ะคัฟ
โดนไอ้พวก วีโก้ 2 คัน
แม่งมันจี้ตูดตามมา....
ตลอดเลย...แหมซักทนไม่ไหว
คิดในใจ...หรือเองจะลองอ่ะจัดให้
ก็เลย...แซ๊ดไปได้ซักพัก...ทิ้งห่าง
มาไกลแล้วก็เลยขับ เรื่อยๆแหมมัน
ยังจะหน้าด้านตามมาอีก พอดีถึงทางลงอ่อนนุช ผมก็เลี้ยวแยกทางกันไป

มันด่าเกินไปน่ะคับ

แต่ก็ชั่งเถอะคับมันผ่านไปแล้ว
สู้สู้

Cefiro-thailand

ปล่อยแม่มไปก่อน วันพระไม่ได้มีหนเดียว

ส่วนเรื่องวีโก้เนี่ย ตั้งกระทู้ใหม่เลยมะ เห็นโดนลองกันหลายคน จะได้แชร์กัน หนุกๆ

มันโดนกี่ทีก็ยังไม่เข็ดนะ ยังชอบมาดูดตูดอยู่นั่นแหละ บางทีทิ้งจนหายไปแล้ว สักพักยังหน้าด้านมาดูดตูดอีกแระ ไม่รู้สมองมันคิดได้ป่าวว่า แค่นี้มรึงก็น่าจะรู้แล้ว จะมาลองห่าไรอีกวะ น้ำมันกรูก็จะหมด เซ็ง....

แหม่ จำสีทะเบียนได้มะ เจอแถวนี้ คงอยู่แถวนี้แหละ
เดี๋ยวคิดบัญชีให้...ระบายอารมย์ไปในตัว

พอเหอะ เปิดศึกหลายด้านไปเป่าพ่อคูณ 555

ออกแนวรถกระหลั่วอีกแระ
พวกนี้แม่งปากหมาจัง
แสราดดดด

ผมยังคิดไม่ออก ถ้าเค้าเจอรถน้าออย นี่เค้าจะด่าอะไร เย้ยยย (แซวเล่นนะ)

ก็อย่างที่ว่า ๆ น่ะคับ ก็คือ มันออกแนว นักเลงเกินไป ใจตอนนั้นผมก็คิดนะคับ ว่าถ้ามีของในรถอะไร ๆก็คงง่ายขึ้น แต่ มันอาจจะไม่จบดีนักก็ได้ ก็น่าจะดีกว่าที่ไม่มีของอยู่ในรถนะคับ

ส่วนเรื่อง ทะเบียนรถแมร่ง อารามผมตกใจ ไม่เคยเจอเรื่องกวนทีนแบบนี้มาก่อน ก็เลยไม่ได้จำไว้ อยากให้มีตำรวจอยู่แถวๆ นั้น ดูซิมันจะซ่าไหม

ปล รถตรูไม่ใหม่ ไม่สวย แต่กรูมั่นใจว่าขับดีกว่ารถเมิงเป็นทุ่ง ไอ แสรดดดดด

ผมขอเสนอให้

ย้ายลบกระทู้นี้ หรือ ย้ายกระทู้นี้ไป อีกบอร์ด

เหตุผลคือ เดี๋ยวมีคนเอาไปโพสต่อที่อื่น หรือคนที่อื่นเข้ามาดู แล้วมันจะเป็นเรื่องเป็นราว ระหว่างคลับกัน

รถใครๆก็รัก คนดีก็มี เลวก็มี ทั้งพวกเรา พวกเค้า ก็มีทั้งดีและไม่ดี

ย้ายเถอะครับ เพื่อความสงบสุข

ตื่น ๆๆๆ มีเรื่องแย้ว
พี่โอเป็นคนใจเย็นที่สุดเลยคับ

ผมขอเสนอให้

ย้ายลบกระทู้นี้ หรือ ย้ายกระทู้นี้ไป อีกบอร์ด

เหตุผลคือ เดี๋ยวมีคนเอาไปโพสต่อที่อื่น หรือคนที่อื่นเข้ามาดู แล้วมันจะเป็นเรื่องเป็นราว ระหว่างคลับกัน

รถใครๆก็รัก คนดีก็มี เลวก็มี ทั้งพวกเรา พวกเค้า ก็มีทั้งดีและไม่ดี

ครับเห็นด้วยเหมือนกันคับ

ผมขอเสนอให้

เห็นด้วยคับจะได้ไม่มีปัญหากันคับ มันจะเป็นศึก ผมก้อไม่ยอมคนเหมือนกัน
แต่เรื่องวีโก้คันนั้นน่ะเป็นผมจำรถมัน ทะเบียนมัน คอยดักมันไว้รอเฉ่งดีกว่า ไม่รู้แม่มเป็นอะไรกับรถเซฟนักหนา ผมก้อเคยเจอเหมือนกัน เลยเล่นแม่มไปซัก 3 รูที่ประตูคนขับ คงจะโดนคนขับนะเพราะห็นรถมันเสียหลักไปเลยง่ะ 555!:boss:

เมื่อวานเลยครับไล่ไปกับวีโก้ขับกวนตีนมากไล่จี่ตูดตลอดปล่อยให้แซงแล้วไล่จี้ตูดมั้ง สักพักขับไปเจอโค้งครับวีโก้มันหลุดโค้งเกือบหมุนสะใจมากหลังจากนั้นมันก็ขับช้าเลยครับสะใจจิงๆ แปลกจิงขับเซฟนี่มักโดนพวกวิโก้ไล่ประจำเลย:wink:
มานเห็นเซฟเปงอาหารว่างมั้งคุณน้องมันเลยชอบมาแข่งด้วย
เพ่เจอประจำ เพ่แซงฉีกทุเรียนบ้านเลย แต่พวกวีโก้มันก็ยังไม่เข็ด
ไม่หลาบจำซะเลย
เรียกว่าชอบลองของคับ
:sexy_girl:​

ผมถอยวีโก้พรีรันเนอร์สี่ประตูมา..ใช้แค่เดือนเดียวต้องขายทิ้งและไปถอยดีแมกไฮแลนเดอร์สี่ประตูมาใช้แทน....รถแม่งอะไรวะ..ตรูขับเองตรูยังเมารถ...ขนาดญี่ปุ่น TOYOTA TRD ที่มาจากญี่ปุ่นมันมานั้ง D-Max มันยังบอกว่า Good feeling แล้วจะให้ตรูคิดอย่างไร ..5555...

อืมๆ......คัฟพี่น้อง

ไอ้พวก วีโก้ บ้าพลัง
แม่งมันเป็นอะไรกับ
พวก เซฟ อย่างเรา
วันนั้น ผมกลับจาก
สนามคลอง 5 อ่ะคัฟ
โดนไอ้พวก วีโก้ 2 คัน
แม่งมันจี้ตูดตามมา....
ตลอดเลย...แหมซักทนไม่ไหว
คิดในใจ...หรือเองจะลองอ่ะจัดให้
ก็เลย...แซ๊ดไปได้ซักพัก...ทิ้งห่าง
มาไกลแล้วก็เลยขับ เรื่อยๆแหมมัน

ยังจะหน้าด้านตามมาอีก พอดีถึงทางลงอ่อนนุช ผมก็เลี้ยวแยกทางกันไป
บอกแล้ว อย่ากลับไว..ไม่กลับพร้อมกัน (ตี 3):biggrin: :biggrin:

ผมขอเสนอให้

ดังนั้นครับ ที่พูดเพื่อแชร์สิ่งที่โดนมาครับ ไม่ได้มีไว้ให้ของขึ้นนะคับพี่ๆ น้องๆ แต่ระวังให้มากก็จะดีคับ

ดีแล้วที่ใจเย็นครับ อย่าเอามาเป็นอารมณ์ บนถนนมีร้อยพ่อพันแม่....
ปล่อยผ่านไปเถอะคับ ไวเจอกันอีกทีแบบไม่มีแฟนนั่งมาด้วยค่อยลงไปหวด อย่าให้ผู้หญิงเค้าเห็นว่าเราเป็นอันธพาลคับ
ปล.ผมอยู่ในซอยนี้แหละ ตรงวัดวชิรธรรมเลย ไว้วันหน้ามานั่งดื่ม ดับอารมณ์กันคับ 5555

เห็นด้วยเลยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน