กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรื่องระทึก กันนิสสัน เซฟิโร่ สด มะกี้นี้เอง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31777
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ไม่ได้เคืองหรอกครับ

แค่อยากให้ระวังๆกันหน่อยเรื่องการใช้ประโยคล่อแหลมขนาดนั้น

ส่วนไอ้ที่โดนกระจกหน้าแล้วก็กระจกข้างนะ กูล้างออกแล้ว

ใว้เจอหน้าจะถุยคืนมั่ง ห้วย
หรือ VIGO จะลอง...:burn:

ไม่ได้เคืองหรอกครับ

แค่อยากให้ระวังๆกันหน่อยเรื่องการใช้ประโยคล่อแหลมขนาดนั้น

ส่วนไอ้ที่โดนกระจกหน้าแล้วก็กระจกข้างนะ กูล้างออกแล้ว

ใว้เจอหน้าจะถุยคืนมั่ง ห้วย

ผมขอโทษครับพี่โต จะระวังคำพูดให้มากขึ้นครับ
โดนไฟหน้าเลย...

เดี๋ยวต่อไปจะโดนอะไรอีกเนี่ย ป๊าด

เง้อ พี่น้อง ผมว่านะ มันเห็นรถเราแรง มันเลยอยากลองมั๊ง เพราะเห็นหลายทีแล้ว ผมอยู่อีสาน บ้านนอก แต่มี 4 เลน วิ่ง หลายรอบแล้วพี่น้อง มันชอบขับมาจี้ตูด เป็น ห....า ไรไม่รู้เลนขวาก็ว่างไม่ขึ้นไป แสรด พออัดไป 200 ก็ถอดใจแล้ว เซ็งอ่ะ มันจะแรงไปหนาย แน่จริงขับไล่กันสัก 100 โล ดิ รถป๋มกินแก๊ส อ่ะ เหอๆ เหยียบได้แม่งทั้งวัน

กระทู้นี้ฟิกแบคดีหว่ะโอ อ่านๆไปมันส์ดี แต่วันนั้นโอนิ่งๆอ่ะดีแล้ว ถึงมีคนมากกว่าแต่การไม่มีเรื่องราวบนท้องถนนนะ่ดีที่สุด มันไม่คุ้มที่จะเสียอาจจะสะใจถ้าเรากระทืบมันได้แต่หลังจากนั้นนี่มันจะมีเรื่องราวตามมาอีกแยะ ลองคิดดู ขี้ก้อนเดียวอย่าเดินไปเหยียบมันเลยเดินข้ามมันไปดีกว่า จิงๆถ้้าไอ้คนที่ขับวีโก้มันมาคนเดียวมันก็ไม่ห้าวหรอกเชื่อดิ :smile:

เอารูปมาฝากกัน ภาพการทดสอบการหลบหลีกสิ่งกีดขวางของกระบะหลากหลายยี่ห้อจากนิตยสาร teknikensvarld ในสวีเดน

pic.php

pic.php

pic.php

pic.php

ข่าวโคมลอยครับพี่น้อง

ไม่ได้โพสปกป้องรถที่ตัวเองใช้นะ เพราะจริงๆตอนแรกจะไปออกนาวาร่าด้วยซ้ำ

แต่อยากให้ผู้บริโภคอย่างเราๆ รู้จักกลั่นกรองข่าวสารก่อนที่จะเสพมันเข้าไป

ภาพที่เป็นเป็นเพียงการอ้างถึงการทดสอบจากนิตยาสารฉบับหนึ่ง

แล้วนำภาพการขับทอสอบอีกที่หนึ่งมาแปะเข้าไป

จากภาพถ้าสังเกตุกันดีๆจะเห็นว่าถนนในสี่รูปแรกมันถนนเดียวกัน

แต่ในรูปสุดท้ายมันคนละที่กันครับ

คนเผยแพร่ข้อมูลเอามาผสมปนเปกันเพื่อหวังผลด้านการตลาด

ช่วงล่างวีโก้มันไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอก

ข่าวโคมลอยครับพี่น้อง

ไม่ได้โพสปกป้องรถที่ตัวเองใช้นะ เพราะจริงๆตอนแรกจะไปออกนาวาร่าด้วยซ้ำ

แต่อยากให้ผู้บริโภคอย่างเราๆ รู้จักกลั่นกรองข่าวสารก่อนที่จะเสพมันเข้าไป

ภาพที่เป็นเป็นเพียงการอ้างถึงการทดสอบจากนิตยาสารฉบับหนึ่ง

แล้วนำภาพการขับทอสอบอีกที่หนึ่งมาแปะเข้าไป

จากภาพถ้าสังเกตุกันดีๆจะเห็นว่าถนนในสี่รูปแรกมันถนนเดียวกัน

แต่ในรูปสุดท้ายมันคนละที่กันครับ

คนเผยแพร่ข้อมูลเอามาผสมปนเปกันเพื่อหวังผลด้านการตลาด

ช่วงล่างวีโก้มันไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอก
ไม่เชื่อ ไหน เอารถพี่โตมาลองดิ๊

ผมอยู่ R&d ของบ.ผลิตอุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์...ที่บ.ซื้อกระบะทุกยีห้อมาทำ R&d ยกเว้น Tata ที่ยังไม่ได้ซื้อดังนั้นผมจึงได้ใช้งานทุกยีห้อ ซึ่งแต่ละค่ายจะได้ความรู้สึกต่างๆกันออกไปและจากการที่ได้เข้า OEM ทำให้ได้รู้ซึ่งถึงจรรยาบรรณของผู้ผลิตรถยนต์ในแต่ละค่ายว่ามีความรับผิดชอบต่อลูกค้าอย่างไรบ้าง บ้างยีห้อก็เอาแต่กำไร บ้างยี่ห้อก็เอาแต่ความสวยงาม บ้างยี่ห้อก็นึกถึงพี่น้องร่วมโลก ฯลฯ แต่ถึงอย่างไรการที่จะตัดสินใจว่ารถยี่ห้อไหนดีไม่ดีต้องทดลองขับครับถึงจะรู้และต้องใช้เวลากับมันซักระยะถึงสรุปได้.....

อ่านไปอ่านมา

ผมใช้ Ford Hi-Rider ตัวใหม่ อยู่

เครื่อง 3000 ที่บ้านซื้อให้

เวลาสาดโค้งที

ความรู้สึกยังกะในรูปสุดท้ายเลยอะ

แต่จะว่าไปนะ

เวลาขับกระบะ แล้วเจอเซฟแต่ง ๆ

มันก็คัน ๆ อยากจะลองกดไล่ดูนะ

แต่ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว บนทางด่วน แจ้งวัฒนะ

เจอ เซฟ แต่ง สีขาว ไม่รุ้ว่าเครื่องอะไร

เห็นแซงขวา แฟ๊ดดดด ขึ้นมา เห็นแล้วมันเกิดอาการคันทันที คิดว่าขับเซฟอยู่

ก็เลยลองกดตามดู

อู้หู ปรู๊ดดดดดด

กดคันเร่งปุ๊ป

แฟน(ว่าที่เมีย) ตบที่กบาล ดัง ป๊าบบบบ

หายซ่าทันที พี่น้อง :cry:

เลยทำให้รู้ว่า มีแฟนนั่งรถไปด้วย นี่มันดีจิง ๆ

เลยไม่ได้มีโอกาสสร้างภาพไม่ดี ๆ เลย :smile:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน