กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เวสเกตในรุปมันทำงานยังไง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย nisssmo
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

nisssmo

Registered
มันทำหน้าที่อะไร ถ้าถอดออกให้เปิดตลอดจะเป็นงัยบ้าง รบกวนด้วยครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

55.4 KB · อ่าน: 253
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

เท่าที่รู้ มันเป็น เวสเกตกระป๋อง มันมีน่าที่คุมบูส ครับ

หน้าที่ของมันเอาไว้คุมบูส ถอดออกบูสไหลนะ

The above 2 Valves are the 2 main control systems for the full boosting of the Supra. Without both of these functioning properly, your car will NEVER see more than 10.8 Psi, even if you have the ability to go to 24psi. The EGCV basically closes off 50% of all exhaust energy, and the IACV closes off about 50% of the charged air. If either one valve isn

ขอบคุณครับ.... ข้อมูลดีๆ แล้วมีใครโมตรงๆบ้างไหมครับ:coolly-0025:
2J โบ เดินสายไฟให้ครบ อินเตอร์ใหญ่ๆ ท่ออเสียใหญ่ อีมาเนจ1ใบ แค่นี้ก็ขับมันส์มากๆแล้วครับ:coolly-0033:

2J โบ เดินสายไฟให้ครบ อินเตอร์ใหญ่ๆ ท่ออเสียใหญ่ อีมาเนจ1ใบ แค่นี้ก็ขับมันส์มากๆแล้วครับ:coolly-0033:

อยากได้ อีมาเนจ ซะแว้ว แต่ว่าเทียบกับ Fcon Vpro ฟังค์ชั่นต่างกันไหม ราคาพอๆกัน อันไหนน่าเล่นกว่าครับ พี่จอห์น:coolly-0003:

อยากได้ อีมาเนจ ซะแว้ว แต่ว่าเทียบกับ Fcon Vpro ฟังค์ชั่นต่างกันไหม ราคาพอๆกัน อันไหนน่าเล่นกว่าครับ พี่จอห์น:coolly-0003:
V PRO ดีกว่าแยะ ทั้งฟังค์ชั่น และลูกเล่น ปลดรอบเครื่อง ล็อครอบออกตัว ปลดความเร็ว
ราคาไม่พอๆกัน ถ้าเทียบใหม่กับใหม่ หรือ เก่ากับเก่า V PRO แพงกว่าแยะ
ถ้ารถบ้าน งบไม่แยะ ผมเลือก E MANAGE
แต่
ถ้าเป็นรถบ้าน+ขับเล่น แข่งด้วย งบแยะ ผมเลือก V PRO 3.2-3.24 ครับ:coolly-0033:

โว้ว...........
นี้ อาจาร์มาเอง

ปล.ผมติดตามข้อมูลท่าน มา7ปีแล้วครับไม่มีผิดหวังBIGJOHNบางกรวย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน