กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เว็บไซด์แหล่งรวมข้อมูลทันตรรม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย thaident
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

thaident

Registered
ทุกข้อข้องใจเกี่ยวกับเรื่องทำฟัน สอบถามปัญหา เพื่อให้ทันตแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ ช่วยไขข้อข้องใจต่างต่างๆ
ได้ที่ www.thaidentclub.com พร้อมรับส่วดลดค่าทำฟันกับคลินิกที่ร่วมรายการกับเรา

Q : ผมเป็นคนชอบเคี้ยวหมากฝรั่งประจำคับ คือผมกลัวฝันผุคับบ ผมรู้สึกว่าสะอาดปากดี
และไม่เบื่อด้วย 55555แล้วมีคนทักว่า เคี้ยวบ่อยๆระวังกรามใหญ่นะ ผมอยากรู้คับว่าจิงไหม
A : คำตอบจากคุณหมอเปิ้ล จาก Apple Dent clinic คะ อันดับแรกคนที่ชอบเคี้ยวหมากฝรั่งให้เลือกหมากฝรั่งที่ไม่มีส่วนผสมของน้ำตาลคะ
และที่ถามว่ากรามจะใหญ่ไหม กรามไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้คะ ส่วนที่เปลี่ยงแปลงคือกล้ามเนื้อจะมีโอกาสใหญ่ได้คะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน